Súp - [ With U ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by Cua, Sep 25, 2016.

1. Cua

Cua

#101 Cua, Aug 28, 2017
    Last edited: Aug 30, 2017
    Hôm nay thi TA ra trường, hi vọng ra trường đúng hẹn. Tự nhắc nhở bản thân rằng phải thật chăm chỉ hơn nữa, mục tiêu trước mắt là 650 .
    Thi xong mặc áo mưa đi dạo từ 5g chiều đến 11g đêm. Lắm lúc tâm trạng mình vớ vẫn kinh khủng, rồi bắt đầu đăng tus lung tung. Đến giờ vẫn cực kì tệ. Nãy định chạy vào Hội An nhưng mưa nặng hạt quá với lại về khuya lại nguy hiểm...

ĐN 27/8

2. Cua

Cua

#102 Cua, Sep 3, 2017
    Last edited: Sep 3, 2017
    Cứ ngày thường thì không sao, nhưng cứ đến lễ mà không được về nhà là tủi thân dễ sợ. Phòng 6 đứa mà về nhà hết rồi, còn mỗi mình, nửa đêm không dám ngủ rồi ban ngày ngủ bù ~~. Mới chở HL lên bến xe về PK vì nghe đâu về nộp hồ sơ rồi phỏng vấn để đi dạy.
    Mình quen biết không nhiều, cũng không nói chuyện với ai, lễ này cũng chẳng đi đâu, vừa chạy xe đi mua đồ ăn với trà sữa để qua bữa.
    Bài “ Em gái mưa” nghe cái tên thì rất sến nhưng từng câu chữ lại rất thấm, nhạc của Mr Siro luôn như vậy.
    ---

2.9 này V trực ở trường. Mình biết tình cảm của mình dành cho nó – là mình cần nó hơn bao giờ hết nhưng rõ ràng hai đứa chẳng thể tiến lên được, cứ tùy duyên vậy. Cái gì luôn xuất phát từ một phía thì mãi chẳng có kết quả tốt đẹp ~
    Không dám gọi video hay tag gì nữa vì sợ làm phiền nó.
    ---
    HL bảo thằng P thích mình rõ ràng như vậy mà mình k biết à ?
    Mình biết chứ, nhưng mình k có chút cảm tình nào hết. Nó cứ nt miết như vậy, mình lại thấy phiền nên cứ Seen mà k rep ~~
    Còn th N 3 lần 7 lượt rủ đi xem phim, mình từ chối hoài cũng ngại, cứ bảo bận mà chẳng thể bận miết được
    Cứ ai cũng từ chối rồi k thả thính thì khi nào mới có bồ :((

ĐN 3/9

3. Cua

Cua

Mình vẫn cảm thấy những ngày tháng cuối cùng của đời sinh viên thật đáng sợ nhưng cũng thật đầy hối tiếc
    Bọn mình đứng giữa những ngã rẽ của cuộc đời rồi điên cuồng tìm kiếm hướng đi cho riêng mình
    Bọn mình nỗ lực và cố gắng không ngừng để có cơ hội tốt nhất ...
    Ngồi với nhau, bọn mình bắt đầu nói chuyện tương lai chứ k phải hóng hớt sâu bít như trước :)))
    Bọn mình cũng nhận ra những cảm xúc rung động hay đau khổ vì tình kia chẳng là gì hết ...
    ...
    Bữa nay về đến phòng toàn 11g khuya chứ đừng nói phải ngủ sớm
    Về đến phòng là nằm dài ra giường, áo quần không muốn thay, cũng chẳng muốn tẩy trang ...
    Có nhiều chuyện để kể nhưng nhác ( t ? ) viết nk nữa cơ

4. Cua

Cua

#104 Cua, Oct 9, 2017
    Last edited: Oct 17, 2017
    " Trưởng thành " - hai từ nghĩ đến cũng đã đáng sợ rồi.
    Mình chững chạc hơn từ phong thái, cách hành xử, ăn mặc cho đến suy nghĩ. Ngay cả V bảo rõ ràng nhìn mình váy vóc bánh bèo dịu dàng như vậy thật sự vẫn không quen.
    Càng lớn càng mất khả năng diễn đạt, có chuyện gì cũng gồng mình chịu đựng rồi cho qua, không bực tức - không than thở - không làm phiền lòng người khác.
    Ngay cả Duy Ka lâu ngày k gặp cũng bất ngờ r bảo " Pu nay lớn rồi ... "
    Mình như thế này có hơi nhàm chán quá k ...
    Mình trở nên có bản lĩnh, mạnh mẽ là thế nhưng những phút yếu lòng vẫn muốn có thể thoải mái trước người mình thương. Không câu nệ, không phải gồng mình ;).
    Lâu nay k viết nk vì cũng k biết nói từ đâu.
    ĐN mưa tầm tã. Mới gặp c Châu Giang về

ĐN 9/10

5. Không Có Tên

Sao Hỏa nhớ Trái Đất hihihi :x

6. Cua

Cua

11g30 khuya rồi nhưng làm mãi vẫn chưa hết việc
    Kiểu như 1 ngày 24g chưa bao giờ là đủ với mình
    Đêm nào cũng gần 2g sáng mới xong việc mới ngủ
    Bữa nay rơi vào tình trạng thiếu ngủ ...

ĐN se lạnh rồi, không biết PK thế nào rồi
    Mở list nhạc ACOUSTIC rồi lại tiếp tục thôi, bài vở còn nhiều lắm ~~
    Bữa nay mình thành con người nhàm chán kinh khủng í. Đến mình còn chán mình thì sao người khác không chán mình được

ĐN 17/10
    23:25

7. Cua

Cua

A C gọi điện " Em ăn gì chưa ? Đi ăn với anh nha. Có bạn anh nữa, nó dắt bồ theo. Anh dắt em theo được không?"
    Vì để gặp mặt bạn bè của nhau, căn bản là không phải dễ dàng mà phải cần cả sự nghiêm túc.
    Cho anh một cơ hội cũng chính là cho bản thân một cơ hội - để được mở lòng - để được dựa dẫm .
    Tuy biết là vậy nhưng mình vẫn là người cẩn trọng trong chuyện tình cảm, mãi không thể mở lòng nhưng cũng chẳng dứt khoát.
    ...
    Dù sao bây giờ cũng không phải thời thời điểm, mình lớn rồi, lo nhiều chuyện hơn là những thứ tình cảm mông lung hay một mối quan hệ mập mờ khác.
    Thời gian này, mình cày Toeic rất nhiều. Chuẩn bị xin thực tập rồi đi thực tế dưới Quảng Nam rồi thi cử đủ thứ, cũng may không làm khóa luận tốt nghiệp ~~
    Bao nhiêu tủi thân hay áp lực chịu được nhưng vừa nghe pa hỏi thăm vài câu đã rơi nước mắt. Dù 4 năm học xa nhà nhưng vẫn chưa thấy mình thật sự trưởng thành, vì gần đây rất bận nên hơn 3 tháng rồi vẫn chưa về nhà .

ĐN 26/10

8. Cua

Cua

Hôm qua đẹp trời, không stress nhưng vẫn thích chạy xe đâu đó. Vượt đèo HV lúc tối mà sợ muốn xỉu. Vừa nguy hiểm lại vừa sợ ma vì ở đèo vốn nhiều chuyện linh hồn quá giang :(
    Khi chiều học xong đi quay video quảng cáo ẩm thực món bánh tráng cuốn thịt heo. Mẹ gọi điện bảo anh Hưng ngất vừa nhập viện nhưng cũng may không sao rồi. Chạy xe về mà biển động, mưa xối xả, mắt nhòe đi vì không thấy đường về.
    Về đến phòng chỉ muốn nằm dài một giấc nhưng rồi gọi video cho V, kể lể vài chuyện rồi người nhẹ nhõm hơn hẳn. Mình còn kể mình và con R mấy tháng rồi không liên lạc, nó bảo bạn bè không phải lúc nào cũng nhắn tin gọi điện hay gặp mặt mới là nhớ về nhau, nhớ trong lòng là được rồi. Nhưng mình nghĩ chính sự im lặng từ hai bên đó mới từ từ giết chết mối quan hệ của bọn mình
    Mình bảo nó mai mốt nhớ về chụp ảnh thẻ cho mình ~~
    Làm 2 test rồi đi ngủ .

ĐN 3/11

9. Cua

Cua

#109 Cua, Nov 5, 2017
    Last edited: Nov 5, 2017

Mấy hôm nay ăn uống cũng không tử tế, ngủ cũng chẳng đủ giấc, chạy qua chạy lại bên bệnh viện, trời lại mưa bão cả ngày
    Về khuya thấy sóng biển đánh mạnh vào thành biển như muốn tràn cả đường
    Ba mẹ gọi điện bảo đừng đi đâu cả vì nguy hiểm. Đà Nẵng trước thềm APEC tan nát tơi bời.
    Những ngày như thế này, có đuối nhưng vẫn gồng được.
    Rất muốn hỏi thăm nhà anh thế nào rồi, nước có vào nhà không ...
    ...
    Rất lâu rồi mới có cảm giác muốn chủ động, tìm hỏi facebook và nhắn tin làm quen thế này :)).
    ...
    Tất cả rồi sẽ ổn thôi .

ĐN 5/11

10. Cua

Cua

Thật ra lâu lắm rồi mình mới có những cảm xúc đáng để nhớ như thế này
    “ Tiết học cuối cùng ” mà cả lớp cùng nhau ngồi trên giảng đường với nhau. Bọn mình có cười, có khóc nhưng rồi cuối cùng đã cảm ơn nhau- vì đã là tuổi trẻ cùng nhau.
    4 năm đại học của mình rất đáng nhớ và không hề hối tiếc. Nếu được chọn lựa lại, mình sẽ hết mình hơn nữa.
    Đến giờ vẫn còn ngẩn ngơ vì không nghĩ rằng bọn mình đã sắp kết thúc thời sinh viên
    ---
    Cảm xúc rung động này lâu lắm rồi mới có nên mình sẽ trân trọng. Tuy nhiên cái gì dễ đến cũng sẽ dễ đi. Mình vẫn thấy giai đoạn tán tỉnh nhau rất đáng yêu. Anh thích kiểu bất ngờ, còn mình lại dễ bị cảm động. Mình vs anh hẹn riêng lần đầu tiên đi dạo biển, khi về anh nt “ Xin lỗi đã để em phải chịu lạnh rồi”. Mặc dù mình đã nghe nhiều lời ngôn tình khác nhưng cảm giác anh nói vẫn rất chân thật. Một câu đơn giản như vậy thôi nhưng làm mình cảm động rồi.

---
    Đà Nẵng 14/11

11. Cua

Cua

Trời ơi gần nửa tháng rồi chưa viết nhật kí luôn hả trời :/
    Anh bảo mình đang thời điểm tiền mãn kinh, tâm sinh lí bất ổn định nhưng mà anh chịu được.
    Thật ra có một người con trai lớn hơn mình, bên cạnh mình, chịu đựng mình trong thời điểm này làm mình rất dễ động lòng
    Giờ vẫn chưa rung động nhưng đã có chút cảm động ...
    ...
    Thời điểm này vẫn chưa là gì so với lúc mới ra trường =)))
    Ở Pleiku 7 ngày là quá đủ, sáng nay vừa đến ĐN thì trời đổ mưa ...
    Tháng 12 rồi, cuối năm rồi...

Đà Nẵng 1/12

12. Cua

Cua

#112 Cua, Dec 9, 2017 at 10:11 AM
    Last edited: Dec 9, 2017 at 9:12 PM
    Mình bảo anh dừng lại đi, mình sợ không đi đến đâu.
    Anh nói mình bướng, anh lo được hết. Anh nói anh vừa học vừa làm muốn kiếm tiền nên khó chủ động về thời gian nên chỉ cần mình thông cảm chút, còn lại thế giới để anh lo.
    Mình vốn rất độc lập, việc gì cũng tự làm nhưng khi quen anh rồi, lại muốn dựa dẫm vào anh.
    Bạn mình bảo " M đừng cẩn trọng quá làm gì, không biết mai sau ra sao, chỉ cần hiện tại nồng nhiệt là được. Trẻ mà, bất chấp đi"
    Vì mình vốn cẩn trọng trong mọi mối quan hệ cho nên cái gì cũng cần thời gian mà mình lại không muốn anh mất thời gian và cơ hội vì mình :))

Mỗi lần mùa thi mình hay có thói quen nhốt mình trong phòng. Mấy nay lại hay chạy qua chạy lại bên bệnh viện với Duy Ka.
    ĐN trở lạnh rồi, mặc áo len rồi :)

ĐN 9/12

Share This Page