Súp - [ With U ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by Cua, Sep 25, 2016.

1. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Đâu có đâu, cháu vẫn là người yêu của bà mà :'>

Mãi yêu -ki-love-

2. Cua

Cua

#62 Cua, Apr 9, 2017
    Last edited: Apr 10, 2017
    Vừa từ Huế về, mệt muốn xỉu -.-. Nắng nóng mắc mệt. Đi về trong ngày, cũng không gặp Tiếu.
    Về phòng thay đồ dẫn nó đi 1 vòng ĐN rồi tiễn ra sân bay luôn.
    Đi đường biển tự nhiên thèm cá đuối nướng với thèm bia nhưng rồi cũng về phòng nằm một đống .
    Người như mình, chẳng dịu dàng, cũng chẳng ân cần
    Đến cả con RS còn coi thường lời nói mình :))
    À mình vừa quyết định cắt tóc, cắt ngắn hẳn .
    Thèm về nhà .
    ĐN 9/4

3. Cua

Cua

#63 Cua, Apr 10, 2017
    Last edited: Apr 10, 2017
    Mình tin rằng chắc không nơi nào nắng gay gắt như nắng miền Trung đâu. Đi ngoài đường đeo khẩu trang về mà cứ lè lưỡi mà thở, xém ngất vì nắng nóng ; mặt thì đỏ ửng, ngồi cả tiếng vẫn chưa hết nóng mặt. Mới đầu hè mà đã kinh khủng khiếp rồi . Vẫn k biết diễn tả độ nắng nóng dã man thế nào :(( . Mình chịu lạnh không được, chịu nóng cũng không xong.
    Buồn cái lâu ngày gặp bạn bè, bọn nó bảo dạo này đen hẳn ra :((

Sáng 4 tiết, chiều lại thêm 3 tiết viết văn sau khi xem 2 đoạn video. Chợt nhận ra mình đơ cảm xúc đến nỗi chẳng thể viết nổi hết nữa trang .
    Tối qua V videocall chắc gần 2 tiếng. Mình bảo giờ mình chẳng chủ động tìm nó nữa nhưng rồi nc cũng chẳng hờn giận gì được. Nó đi thang máy 30 tầng để mình ngắm view vì mình bảo chỗ mình có 6 tầng thôi. Nó đang crush tận 2 đứa con gái r xác định tình cảm sau.
    Dạo này bắt đầu việc nhiều quá chài mà vẫn lông bông chẳng muốn làm. Làm video marketing rõ hào hứng nhưng giờ nắng quá không muốn lang thang ngoài đường để quay từng phân cảnh đâu, xỉu thiệt đó T.T Mình không bánh bèo đâu nhưng mệt thiệt đó ~~
    Ngày này năm ngoái mình đang ở Hà Nội. gặp Mèo gặp L. Giờ vẫn đang tiếc cho mối tình của 2 đứa, của cả nó nữa. Gái Hà Nội đúng dễ làm người khác dễ yêu dễ nhớ dễ khắc cốt ghi tâm .
    Mai cũng đi cả ngày ó T.T Gần 11g rồi nên ngủ sớm

ĐN 10/4

4. Cua

Cua

#64 Cua, Apr 11, 2017
    Last edited: Apr 14, 2017
    Mình cực kì không thích ai bắt chước xờ ty le từ cách ăn nói điệu bộ đến kiểu mặc đồ cũng giống mình. Mình có phải tuyệt vời hay mẫu hình pơ phẹt đâu. Tình cờ giống thì chẳng sao -.- Bé H bên khóa 16, bé có hẳn 5 đôi giày giống mình r đến cả áo váy -.- Mình k cố tình soi đâu, k muốn nhỏ nhen xấu tính đâu, chỉ là cứ đập vào mắt í .
    Ôm lap đến mờ mắt r chảy cả nước mắt vì mỏi mắt. Mình đang làm khảo sát viết bài Luna Diamond Hotel . Còn cả tour du lịch trách nhiệm TS cũng gặp nhiều vđề. Loại hình này cũng mới, đối tượng cũng hạn chế nữa.
    Đang làm bài thì thằng ku bữa trước tìm mình rồi hỏi nhớ nó ko, mình bảo đang bận r out luôn . Thằng V gửi đoạn tiếng anh nhờ mình nghe rồi dịch giúp, đang bận còn kiếm chiện cho mình làm :(( .
    Đt còn 20% nên ráng quẹt cho hết r sạc pin luôn. Trước 12g vẫn gọi là sớm .
    Hôm nay có trai đẹp follows ins , chung trường với th V, bữa chat video với V có thấy -.- . Ins mình rất kĩ , cũng ít để ng khác fl nhưng vì bạn í đtr nên ok thôi :))
    Mình chẳng thích than vãn đâu nhưng mệt thì mệt nhưng vẫn còn năng lượng :'>

ĐN 11/4

5. Cua

Cua

#65 Cua, Apr 14, 2017
    Last edited: Apr 14, 2017
    Đúng là có những điều hiện ra trước mắt ta vẫn chưa hẳn là sự thật
    ...
    Hôm qua, bọn mình cực thất vọng và hụt hẫng luôn vì hủy tour này.
    Nhưng nếu ok thì thứ 7 vẫn sẽ tiếp tục này :'>

Lâu rồi mới được ngủ nướng, nướng đến gần 9h . Nhưng chắc viết xong nk đi ngủ tiếp đã .
    Hết bài này tới bài khác, dù mình biết những bài thuyết trình hay tiểu luận này sẽ chẳng quyết định sau này đi làm liệu mình có làm được việc hay ko nhưng mình vẫn luôn muốn cố gắng, làm việc gì cũng muốn dồn hết tâm huyết cũng như công sức vào đó.
    Hôm nay nghỉ, đáng lẽ mình nên ra ngoài, ăn uống gì đó thiệt ngon rồi mua ít áo quần nhưng rốt cuộc cũng ở phòng làm bài khảo sát thị trường khách HQ cho xong.
    ...
    Đúng nếu mình là người quan trọng thì có một cái nhíu mày thì nó đã lo lắng, còn nếu không là gì thì có khóc long trời lở đất thì cũng không quan tâm

---
    Chiều ra biển gió thổi lồng lộng lạnh ngắt.
    Lúc về mấy đứa ghé vào shop, mình thề mình thích cái váy đó kinh khủng mà đứa nào cũng đem mỗi tiền ăn tối thôi . Mình thiếu 100k thôi .
    Mình qua Ku Em mượn tiền vì phòng nó gần đó luôn, tới phòng thì gặp C. Hơi dị nhưng C đưa tờ 500k bảo mình cầm đi ~~ Làm sao mà cầm nổi chài -_-
    Bao lâu rồi mới gặp, con trai khi trải qua biến cổ trở nên chững chạc hơn rất nhiều. C vậy đó. Dù cảm xúc mình không còn mãnh liệt như ban đầu nhưng còn vấn vương gì đó.
    ---
    Mình hết tiền, a Tú bảo anh cũng hết, còn lâu mới có lương, anh nói để gọi ba gửi
    Mình bảo thôi không cần, mới xin ba tiền học phí nhiều rồi nên mình sẽ tự xoay. Ai dè ổng đã xem xong không rep luôn .
    Còn 100k nên chắc mua mì tôm về phòng thôi ~~

Đà Nẵng 14/4

6. Cua

Cua

#66 Cua, Apr 16, 2017
    Last edited: Apr 16, 2017
    Rõ ràng mình k nên ngủ sớm, nên bây giờ lại tỉnh giấc nửa đêm.
    ...
    Hôm qua thật ra cũng k mệt như hồi đi BC, đi cũng rõ xa, leo dốc cũng rõ dài, mà được cái thấy Ghềnh Bàng đẹp hoang sơ nên cũng đáng.
    Đi cung đường bên bán đảo Sơn Trà đúng tuyệt, ở dưới là biển, gió cứ ào ào đúng phê . Tính ra cung đường bên này nhìn thích hơn cả đi đèo cơ.
    Bọn mình đi nhặt được gần 15 bao rác, lúc leo dốc về đi thân ko đã mệt, còn vác thêm mấy bao. Dù thằng Key, Nam với a C, Bon vác rất rất nhiều rồi mà mình còn oải. Mình còn bị trẹo chân, Key còn vác cả mình nữa ~~
    Hôm nay về mới bắt đầu uể oải cả người.
    Tối nay mấy đứa rủ đi quẩy cúp C1. Mình k định đi, vì đi quẩy kiểu gì cũng có tiết mục đi uống over9 thôi.
    Sáng nay đáng lẽ lên hội trường cổ vũ a C nhưng xl a vì e buồn ngủ quá :((

ĐN 16/4

7. Cua

Cua

#67 Cua, Apr 17, 2017
    Last edited: Apr 17, 2017
    Hôm nay mình cực kì khó ở luôn
    mình mà còn ghét mình thì ai mà thương cho nổi !!!
    ...
    Ba mẹ với 2 mới gọi videocall r vui vẻ nói chuyện. Kể mẹ nghe là mình lại tăng kí ~~ Mẹ bảo thế thì gửi tiền ít lại nhé :))
    Dặn mẹ nhớ đi bắt gà tộc r mua thịt bò, dặn ba nhớ sửa bóng đèn phòng ngủ rồi đợi mình về :~
    Mình ghét nhất tầm chiều tan tầm, người người đông đúc vội vã về nhà, nơi đó có người thân đợi rồi cùng nhau ăn bữa cơm.
    Trưa V cũng vidcall, nó quay cảnh tập điều lệnh xem, toàn trai đẹp :((
    Nó mặc quân phục cũng rất đẹp trai :'>
    2 đứa bàn sẽ đi thế nào nhưng cũng k ra đâu . Mình nghỉ hè sớm còn nó hơi muộn.
    ---
    Khi chiều bài văn của mình được đọc trước lớp nữa mới ghê :)) Bài đấy mình viết không phải bằng cảm xúc nhưng được cái tập trung chủ đề .
    Cảm giác rất giống những năm cấp 3, có tiết sửa bài kiểm tra, cô sẽ đọc mấy bài tiêu biểu, 1 là max hay, 2 là quá tệ =))
    Tối coi mấy bài test ôn B1, đầu tháng 5 này thi rồi .
    ---
    Đà Nẵng 17/4

8. Cua

Cua

#68 Cua, Apr 18, 2017
    Last edited: Apr 18, 2017

Đau bụng xỉuuuuu-ki-die- Cả chiều nằm bẹp không làm được gì, cũng may hôm nay không có lịch phải đi đâu. À mà tối phải lên hội trường ~.~
    Đã vậy bé H còn bảo " Chị uống trà sữa Cô Giang hogggg em mua cho nèeeee"
    Nó biết mình cả ĐN thèm mỗi ts đó mà ~~ Bảo nó " C ko " mà lòng đau như cắt :((
    ---
    Có những ngày mình rất giận nó, giận bằng tất cả tình thương :)
    ---
    Giờ này mình mới về đến phòng. Chẳng muốn thay đồ, chẳng muốn tẩy trang, chẳng muốn thả tóc . Cứ nằm bẹp trên giường.
    Chỉ là hôm nay làm nhiều việc hơi quá sức và về khuya thôi.Lúc về có cả Key, Bon vs T dẫn mình về . Mấy đứa còn đi tăng 2 nhậu nhẹt kara, mình về thẳng luôn.
    Mình công nhận mình sai, mình mệt nên mình hơi cộc . Nói nó không nghe nên mình mặc kệ luôn, ừ với ờ thôi.
    Từ trưa đến giờ vẫn ăn gì ~~ Nãy Key có mua cho ly trà sữa, từ chối cũng kì nên hút luôn =))
    Còn thằng V, đã bảo về khuya rồi còn gửi bài tiếng anh sang. Mình cực kì đuối luôn ý, nhưng nó bảo nó k biết nhờ ai, với lại sáng mai nộp rồi. Định online nhờ nó mà lại thấy k online .
    Nên bây giờ có mệt cũng ngồi dậy viết TA cho thằng khỉ đó. Mình không bực nó vì nó không chịu học, mà vì nó bảo " M lo mà viết cho t. T ngủ ". 11h nó đã ngủ, trong khi giờ mình mới về vẫn phải nai lưng ra viết cho nó. Mình cũng chẳng giỏi gì nữa cho nên phải ngồi xem lại cấu trúc đúng chưa, từ vựng đã phù hợp chưa .

Đang bực đang mệt nên mình xấu tính thật.

Đà Nẵng 18/4

9. Cua

Cua

Mình đã ngồi bàn học 6 tiếng đồng hồ, cảm giác sắp trĩ đến nơi =))
    Mình không được lanh lợi lắm nhưng được cái chịu khó
    Cho nên sau khi ngồi 6 tiếng liền đã hiểu bài và làm xong hết bài tập r cảm giác rất đã :))
    Lần này mình sẽ không ngu nữa, bài mình làm , công sức mình bỏ ra thì mình nhận thôi. Cho nên k có vụ lấy bài mình cho bọn nó chép nữa
    Vừa xong 5 bài tập mừng muốn xỉu, cuối cùng cũng có thể chợp mắt ~~
    ---
    Khi trưa mình cãi nhau với V, ức đến nỗi khóc. Mình chặn inb nó rồi.
    Không phải mình trẻ con đâu, cũng k phải mình tới tháng mà bực nó vô cớ đâu ... nên đừng lúc nào cũng nghĩ lỗi do mình
    :)
    Mình đã con nít thế này, nên chẳng thể yêu một người bằng tuổi và suốt ngày đòi hơn thua với mình .
    Rõ ràng mình không sai, nhưng chắc mình lại tự giận rồi tự dỗ mình rồi lại tự làm lành thôi ~
    ---
    Còn khi chiều bài thuyết trình lại tệ nữa, nên hôm nay cũng không vui vẻ nổi.
    Ngày mai còn về huyện làm khảo sát, đi đường xa với lại nắng nóng nữa.
    Việc làm mãi mà chẳng hết

Đà Nẵng 19/4

10. Cua

Cua

#70 Cua, Apr 22, 2017
    Last edited: May 26, 2017
    Chắc tại vì k là gì của nhau, cũng k đủ quan trọng nên cả nó vs mình im lặng thế này -.- Hmm, đến hè còn giận nhau thì mình đi Tây Bắc 1 mình
    Cuối tuần nhưng full lịch r, mai đi cả ngày nữa. Mình còn chưa đi hội sách gặp bác Ánh nữa cơ -.-
    Nửa đêm thèm trà sữa, đành uống nước lọc r tự bảo " Hm, ngon ghê, thơm ghê " @@

11. Cua

Cua

#71 Cua, Apr 25, 2017
    Khi trưa đi khảo sát dịch vụ ở phường Mân Thái, vừa giang nắng xong trời lại đổ cơn mưa. Biển đang xanh cũng xám xịt lại. Người đã mệt mà còn dầm mưa rồi gió biển.
    Hôm qua là sinh nhật Tiếu, mình cũng chỉ đăng lên wall, không inb riêng, cũng không gọi điện. Dù sao Tiếu có bé Th bên cạnh là quá đủ rồi, k hiểu yêu kiểu gì mà yêu lâu thế k biết ~~
    Con Rồng inb hỏi mình với th V làm lành chưa. Mình bảo chưa, hai đứa dường như đang chơi trò kiểu ai lên tiếng trước thì người đó thua vậy, vì chắc chưa đủ quan trọng nên hai đứa cứ im lặng cho đến bây giờ.
    Mình cực kì ngại nhờ vả luôn, cái gì tự làm được thì làm , đến khi nhờ người khác rồi vẫn thấy áy náy vì làm phiền.
    Mình suốt ngày bị thằng V chửi ngu thôi, nó bảo lợi dụng ai được thì lợi dụng, đừng để người khác đè đầu cưỡi cỗ quài. Ai thích m thì cứ đòi hỏi gì đi … ~~
    ---
    Mọi chuyện mình đều có thể kiềm chế nhưng rồi tự nhiên mình lại bật khóc ngon lành.

Đà Nẵng 25/4

12. Cua

Cua

#72 Cua, Apr 28, 2017
    Mình chẳng thấy PK nóng tẹo nào, thiệt luôn. So với cái nóng miền Trung chẳng chiếm 2/10 nữa -.- Sáng nay đã bảo pa là 5r mới đến nơi mà 4g sáng đã ra đứng đợi bến xe r. Thiệt tình luôn.
    Thằng L Meo CN tuần sau ra ĐN. Khi trước sẽ bảo đưa nó đến nơi có biển xanh cát trắng =))).
    Thằng V ngày mai cũng có mặt PK luôn r. Dù nó làm lành trước rồi nhưng sao mình thấy nc vài câu mình lại chẳng muốn tiếp tục.
    Hôm nay về mẹ đã cho ăn gà vs bò ngập họng. Vừa ăn đến cái đùi cuối cùng đã nôn luôn (mình quên mình k ăn được phần da) -.-

Pleiku 28/4

13. Cua

Cua

#73 Cua, Apr 30, 2017
    Sáng nó qua nhà xin phép mẹ cho mình đi chơi, mẹ cười gật đầu như rước của nợ .
    Mới giận nhau đó mà về gặp nhau như k có chuyện gì xảy ra -.- Nó chỉ bảo " T đưa m đi ăn nha ". Vậy là mọi mình đã cười nói vui vẻ, tui thiệt dễ dãi mà :((
    Đi Mesa mới mở bên HV , ăn nem lụi bò nướng lá lốt bên CBQ xong qua Nguyễn Du ăn yaourt muối. Ở ĐN k ngon như ở đây đâuuuuuu
    Xong chạy ra lên núi HR, nó chụp ngày lên tay nhưng mình chả thấy ảnh nào đẹp, chắc do mình k đc xinh :((. Chỉ thích mấy ảnh chụp quả thông.
    Lâu ngày gặp, hai đứa nc rất nhiều. Mà mình thì thích lắng nghe hơn, vì nó cả tá dự định cần phải thực hiện. Mình chỉ bảo việc gì cần mình thì mình sẽ cùng nhau thực hiện. Nó dặn mình 4 việc mà tuổi trẻ phải làm là chơi hết sức, yêu hết mình, đi khắp nơi, học thiệt giỏi.
    Rồi mình bảo nó chạy ra luôn đập PM, chỗ này vẫn yên bình như ngày nào nhưng hơi nhiều mấy đứa nhỏ đồng bào phá nên về sớm -.-
    Nó mới inb bảo đang chỉnh màu, kcj nhưng mình bảo kệ đi, thức khuya làm mình cắn rứt o.o Mình là kiểu người k muốn làm người khác tốn thời gian tốn công sức hay làm phiền í ... mà mình chả hiểu mình nữa o.o. Mai nó vô SG lại r, thiệt buồn . Thật ra về PK, ngoài gia đình thì nó là điều thứ 2 làn mình vui vẻ và thoải mái.
    Chắc mất đt nên khóa face đỡ hack nick -.-
    Đang ngủ với mẹ, ba cho nằm dưới nền nhà
    Hôm nay trời rõ đẹp luôn, đi chơi k bị dính mưa
    Pleiku 30/4

14. Cua

Cua

#74 Cua, May 25, 2017
    Còn vài ngày nữa là thi học kì xong năm 3 mà đầu óc không tập trung được T.T Hôm nay có kq thi, vì cực thất vọng nên bỏ ăn luôn một ngày ~
    Inb hỏi nó là giờ nên mua máy ảnh nào. Mình định mua 600D. Cũng chưa đủ tiền đâu nhưng chắc xin pa. Pa bảo cứ hợp lí thì pa duyệt thôi. Nó bảo dùng máy nó được r, mua làm gì, để tiền đó mà hè đi chung với nó.
    Ban đầu mình hào hứng thật, nhưng giờ tự nhiên cảm thấy học hành chẳng đâu vào đâu mà đòi tận hưởng cái gì.
    Dạo này chẳng còn chút tự tin nào, tự nhiên thấy mình vừa chẳng được cái gì còn thêm cái hay nghĩ linh tinh ~ Khi trước thỉnh thoảng nhìn vào gương còn hay tự tin bảo mình xinh ( =)) ), rồi cứ nghĩ việc gì mình cứ cố hết sức là được nhưng giờ kiểu thấy đúng kiểu mình tệ lắm í ~
    Nỗ lực chưa bao giờ là đủ .
    Lắm lúc mình vớ vẩn và thảm thương thế này ~~
    ...
    PK có người để chơi thì may ra còn vui, giờ chẳng còn ai nên chỉ loanh quanh ở nhà với ba mẹ ~

Pleiku 25/5
    19:40

15. Cua

Cua

Tối qua DK inb bảo " Mình gặp nhau một chút rồi về, được không ? "
    Hồi còn quen nhau đầu năm 11, dù sao đó vẫn là một kí ức đẹp của những năm cấp 3. Hồi đó quen đúng kiểu tình yêu gà bông, đáng yêu vler=)). DK duyên, lại rất tâm lí nhưng lại lanh lợi quá, mình không thích con trai như vậy :/
    Mình chỉ bảo " Ủa rảnh quá gặp nhau rồi về thôi hà, k đi ăn chi hà ? =)) "
    Ổng cười, bảo hôm nay gặp.
    ...
    Ui, đọc lại mấy dòng hôm qua thấy mình ủy mị quá. À mà mình đã sent clip gì vậy ? ~~ Rõ ràng rất tỉnh, cũng k uống bia mà sao mơ hồ quá vại :((.
    Mình không muốn bỏ lỡ bất cứ thứ gì nữa.

Pleiku 26/5
    11:01

16. Cua

Cua

Nhiệt độ ngoài đường đang 45 độ T.T Đi ngoài đường mà muốn xỉu luôn, mặc đồ dày rồi mà vẫn cảm giác nắng xuyên cháy da luôn í :((
    Ngoài giờ lên lớp thi thì mình freetime, ở phòng bật quạt vù vù rồi ôn bài thôi
    Tối qua 1.6 Duy Ka vs cả Ku Em dẫn mình đi ăn đồ nướng vs trà sữa rồi ra biển ngồi hóng mát. Cũng lâu r mới gặp. Đi chơi mà mấy đứa cứ call ầm ầm hỏi bài, mình thì hiểu bài rồi nên mới thong dong đi chơi r khuya về mới rep.
    Mình là đứa bình thường sẽ không ai tìm đến nhưng đến mùa thi kiểu gì có những đứa cả đời không nói chuyện cũng sẽ tìm đến mình T.T Hỏi từ đề cương rồi đến tiểu luận ,bla . Mình nên vui mới đúng, vì trong mắt bọn nó mình rõ thân thiện mà =)) , giúp được gì thì giúp, mình cũng vui vẻ nhưng tuyệt đối bớt ngu và ko được để người khác lợi dụng o.o
    Nhận đc cái áo khoác màu đỏ đúng xinh mà to rộng thùng thình, mà cũng ks, xinh là đượcccc

Nóng quáaaaaaaaaaaaaa

Đà Nẵng 2/6

17. Cua

Cua

Ui gần cả tuần rồi mình chưa viết nhật kí á :/ Mùa thi nên cứ 2g sáng mới ngủ, 5g đã giật mình tỉnh giấc.
    Thi được 4 môn roài, đúng là trong lớp mấy đứa vẫn tin tưởng tìm mình để hỏi bài ( nhưng thật ra mình đâu có xuất sắc vậy T.T ). Hôm nay học nhóm với Key, Th; còn mấy đứa khác hỏi bài thì mình chỉ rep inb thôi =)). Tại 2 đứa này dễ thương thiệt, ngồi học mà mắc cười qài thôi :))

Chắc chẳng ai biết mình có tính cuồng dọn dẹp :/ Luôn cảm thấy mọi thứ cần phải gọn gàng mới được, khi bực bội thì thích dọn dẹp với giặt mọi thứ thì tâm tình lại bình thường. Nên mấy đứa mới bảo ở với mình sướng =)). Với lại, đôi lúc mình quá cầu toàn vs lại đòi hỏi sự hoàn hảo quá. Đang muốn sửa cái tính này.
    ...
    Hơn 1 tuần chưa nhắn tin mà ngỡ mấy tháng trôi qua.
    Nãy th P vidcall nói mới gặp a Thịnh, bảo nhắc đến mình là tự dưng ảnh đỏ mặt =.=
    Nó còn bảo D thích mình nhưng nghe mình còn vương tình cũ nên k dám bước đến =.= Tình cũ cũng đã qua bao nhiêu năm rồi, vương gì nữa trời ~~
    Với lại anh 3 mình cũng chấm D rồi nên đang tạo điều kiện cho hai đứa =)) Thật ra D khá tốt, mình có chút cảm tình, bằng tuổi mình nhưng lại khá trầm ổn, hơi người lớn nữa.
    Nhưng mà mình cứ cảm thấy xung quanh mình có bao nhiêu người tốt như vậy, vậy mà mình chẳng quen được ai. Dù bản thân biết mình cũng có tuổi rồi -.-

Đà Nẵng 8/6

18. Cua

Cua

Sáng thi chả được, còn chưa kịp khoanh đáp án vào đề thì đã hết giờ vì mãi tập trung làm phần bài tập tính toán. Môn này nát gì cũng C ~
    ...
    Mới đây vô tình đọc những thứ mà đáng lẽ mình nên đọc từ sớm
    Rồi nhận ra từ đầu đến cuối, mình vẫn là đứa con gái vô tình đến vô tâm
    Mình kiên cường, mình dửng dưng đến nỗi ai cũng nghĩ mình chẳng cần ai nên ai cũng không còn cần mình ^^
    ...
    Trong cuộc đời này, lạc nhau thì dễ mà tìm thấy nhau lại rất khó.

Đà Nẵng 9/6

19. Cua

Cua

Bài vở đúng dồn dập. Viết tiểu luận bằng tay môn PT TQ nữa cơ.
    Nay là lần cuối được đăng kí tín chỉ, những kì trước lúc nào cũng thao thức cả đêm. Còn bây giờ 5p đã xong, chỉ có 1 môn vì đăng kí chung với mấy đứa 16 nên mới tranh kẻo full lớp thôi. Thằng Key bảo Ngân học gì thì Key học nấy, ui dại gái =)))
    Mấy hôm nay mình rõ căng thẳng dù đã ra ngoài ăn uống chợ phiên các kiểu.
    Cả nửa tháng rồi mới videocall vs nc lâu với th V như vậy. Mình biết nó luôn bận, nên chẳng nhắn tin trước làm phiền làm gì. Mình tin khi nó rảnh, khi nó k có ai bên cạnh thì nó sẽ tìm mình thôi =)
    Tối ra biển nướng thịt với cả mấy đứa làm sinh nhật sớm cho, cũng vui nhưng chả vui mấy ~~
    Dạo này hay được tặng áo khoác, khi trước toàn được tặng giày thôi =)) , k có ý gì đâu chỉ là đang thắc mắc thôi :D. V mới tặng cái áo khoác đỏ, giờ được tặng thêm áo khoác jeans :D

Mai mấy đứa hỏi muốn đi nhậu sn hay đi suối, mình vốn k muốn để bọn nó tổ chức cho mình.
    Mai thi môn Tiếng việt roài :((

Đà Nẵng 13/6

20. Cua

Cua

Tối qua hẹn với Bubu vs R qua Koko uống Detox với cả bánh waffle rồi DuyKa gọi điện bảo qua ăn đồ nướng.
    ---
    Đúng y câu “ Chơi với bạn hết mình, bạn chơi lại hết hồn”
    Tự hỏi mình sống tệ lắm à, sao bọn nó chơi lại mình như vậy ? Mình đối với bọn nó chưa đủ tốt, chưa đủ nhiệt tình à ?
    Ức cũng chỉ khóc, mà khóc đến mức sưng mắt, sáng nay cũng chẳng mở mắt nổi.
    ---
    Mai môn cuối, chẳng còn đầu óc mà học gì nữa

Đà Nẵng 15/6

Share This Page