Súp - [ With U ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by Cua, Sep 25, 2016.

1. Cua

Cua

#1 Cua, Sep 25, 2016
    Last edited: Sep 25, 2016

Hôm nay là một ngày không đẹp trời.
    Đang nghe lại nhạc film ĐTVNCTA, có gì đó cứ âm ĩ trong lòng.
    Tuổi thanh xuân của mình đã trôi qua đáng nhớ như vậy

Thứ 4 tuần trước đã xong teamwork CSPL nhưng giờ phải làm lại. Điểm là điểm cả nhóm mà sao mình cứ phải làm 1 mình như thế này ~~
    Mà có lẽ chiều nên mặc đồ đẹp rồi ra ngoài cái đã.

Mình vẫn chưa bao giờ cam tâm
    Chúng ta cứ thế lặng lẽ rời xa nhau ...

ĐN 25/09

2. Cua

Cua

Nửa đêm nhận được mess của thằng khỉ kia, nó nói nó sốt rồi đang ở bệnh xá mà cuối tuần lại không có ai cả. Nó hỏi mình có thương nó không?
    Làm sao mà t bỏ rơi m được?

Hôm qua đi Bazaar rồi qua cung thiếu nhi chụp mấy pic ảnh. Mình từng đọc ở đâu đó rằng nên biết bản thân mình còn trẻ và tuổi trẻ sẽ không kéo dài. Cho nên tranh thủ lúc còn trẻ hãy ăn mặc thiệt đẹp, chụp mấy bức ảnh lưu giữ, ăn thật ngon, đi thật nhiều nơi.
    Xong bài cho thứ 5 rồi đi chợ mua phụ kiện về làm hoa chưng Tết, sắp Tết rồi mà :)).

Mấy đứa gọi mình là đứa quá lí trí, đơ nữa là đằng khác. Ok phải thôi, tụi m chỉ thấy t vui vẻ chứ chưa thấy t đã đau lòng và chịu đựng như thế nào ^^

ĐN 26/9

3. Cua

Cua

Xin chào , mình là Ngân
    Su hay dạy mình là làm con gái phải biết kiêu ngạo, rạng rỡ và tươi xinh.
    Kiêu ngạo nhưng không có nghĩa biết đúng sai, nếu mình biết mình sai, mình sẽ tìm mọi cách để xin lỗi.
    Trên đời này vốn có nhiều thứ không rõ ràng nhưng mình lại muốn biết nhiều thứ thật rõ ràng.
    Cảm giác chính là thứ không thể ép buộc, nếu như mình cho nó cảm giác như vậy thì mình chính là đứa thất bại nhất chứ trách ai.

Có lẽ mình nên nhìn lại nhiều thứ, chính vì mình ghét làm quen với nhiều điều mới, hay ràng buộc với những gì đã cũ cho nên tự làm khổ bản thân thôi. Hôm nay, lại nhớ đạika vs B.Br thêm 1 chút.

Mình mới đi được ¼ chặng đường. Còn nhiều thứ phải lo lắm, chẳng hạn như mốt là hết hạn nộp học phí rồi. Không nộp học phí thì cấm thi, mà cấm thi thì F, mà F quá thì bỏ học :))

ĐN 27/9

4. Cua

Cua

Chỉ là đột nhiên cảm thấy tủi thân, không muốn chịu đựng nữa ^^

ĐN 30/09

5. Cua

Cua

Nay làm bài test AV xong r kéo nhau đi trà sữa. Vậy là xong 1 level rồi.
    À hôm nay mình có hơi to tiếng với mẹ vì lúc đó mình bực mình thật, đến khi tắt máy mới cảm thấy mình quá vô lí. Mình không trách anh 3 thì thôi đằng này lại nói mẹ. Mẹ nói mẹ bận quá, mẹ vẫn hỏi đồ ăn mẹ gửi ra có ngon không?
    Thật sự rất muốn về.

Về phòng mới nhớ r gọi videocall chúc mừng sinh nhật HL.
    À tuần sau chắc ra Huế 1 ngày.
    Từ giờ mình sẽ không up gì lên face nữa ^^
    Có đau lòng, có vui vẻ, có đi đến đâu, ăn gì, có chụp được kiểu ảnh gì cũng không up nữa.
    Cho dù có thế nào đi chăng nữa thì duy nhất vẫn là duy nhất, không thể thay thế, cũng không thể so sánh.

ĐN 1/10

6. Cua

Cua

#6 Cua, Oct 2, 2016
    Last edited: Oct 6, 2016
    Hôm nay mình bị bỏ rơi nên lại lầm lì.
    Đến chiều không chịu được nên gọi thằng Minh qua chở lên đèo Hải Vân.
    Mình đã không thể tự lái xe nữa, hơn nữa đi đèo lại nguy hiểm, ai dè thằng M nó feel hơn. Tới mấy đoạn cua được gọi là khúc tử thần của đèo, nó lái rất nhanh rất đã J)
    Lên tới đỉnh đèo cứ ngỡ như đang ở SaPa ( dù mình chưa đi SP bao giờ). Sương mù dày đặc, lạnh teo mà mình lại mặc quần đùi. Xung quanh chỉ có rừng núi cây cỏ biển đảo, cứ ngỡ như 1 mình 1 thế giới
    Về lại thành phố lại cảm thấy ngột ngạt.
    Đến giờ vẫn thắc mắc tuyết có ăn được không, có như đá bào không?

Thằng V vừa gọi điện, nói chuyện 40 phút. Nó bảo hè về nhà rồi mình với nó dồn tiền làm một chuyến đi Tây Bắc rồi SaPa các kiểu.

Những chuyến đi của mình – không – còn – người – lắng – nghe – nữa .

ĐN 2/10

7. Cua

Cua

Pa bị gãy tay, mẹ thì hờn
    Điều duy nhất mình luôn cầu mong là ba mẹ được khỏe mạnh và sống yên bình
    Động lực duy nhất để mình cố gắng bây giờ là sau này ra trường đi làm kiếm tiền, kiếm được nhiều tiền đưa bố mẹ đi đến những nơi bố mẹ chưa từng đi.
    ...
    Cuối tuần này con R rủ đi đảo Tam Hải nhưng mình ra Huế rồi. Định tuần sau đi Lăng Cô ( Cảnh Dương BeachCamp).
    Dù sao đi nữa thì vẫn phải sống cao đầu và kiêu hãnh, sống trọn một tuổi trẻ .
    Mình có tiêu cực đi chăng nữa nhưng vẫn luôn ý thức được tư tưởng kiểu như dù thế nào đi nữa thì vẫn phải sống tận hưởng rồi trải nghiệm, vì giờ mình còn trẻ, còn khỏe, còn muốn đi, còn muốn khám phá.
    Chỉ cần ra trường, cơm áo gạo tiền, công việc rồi gia đình sẽ cuốn đi nhiệt huyết của tuổi trẻ thôi.
    Rep mãi A little brave

“ Trồng một cái cây
    Nhìn nó lớn lên rồi chết đi
    Nuôi một con mèo
    Nhìn nó lớn lên rồi chết đi
    Yêu thương một ai đó
    Trưởng thành cùng họ rồi nhìn họ ra đi...
    Chúng ta có đau thế nào thì
    Trái Đất vẫn quay
    Mọi thứ sẽ ổn”

ĐN 6/10

8. Cua

Cua

#8 Cua, Oct 8, 2016
    Last edited: Oct 8, 2016
    Sáng 5 tiết môn LSQHQT, chiều có buổi talkshow hơn 5 tiếng với hướng dẫn viên bên Vietravel. Đến năm 3 rồi mà mình vẫn chưa xác định con đường mình sẽ đi sau này.
    Cũng nhờ anh HDV kể nhiều chuyện thực tế mà mình mới biết môi trường sau này sẽ khắc nghiệt và hơn nữa có tính đào thải rất cao :)) . Anh tốt nghiệp loại xuất sắc, cũng là đàn anh của mình. Anh làm bên Vietravel cả 6 năm rồi mà giờ mới được nhận làm chính thức. Thiệt định mệnh =))
    Mình cũng chưa bao giờ tin rằng sau này cuộc đời mình sẽ màu hồng nhưng plz đừng khắc nghiệt quá. Kẹt quá về nhà bán trà sữa quá T.T.

QA mới share mấy cái video của Trọng Nhân. Nó nói sợ lâu quá sợ mình sẽ mất cảm giác mê trai và yêu trai =)). Bài ADBL dễ thương quá đê =)). Nhíu mày với cười phát rụng tim luôn má ơi.

Cuối tuần ở phòng vì mình khô máo rồi. Định đi Lăng Cô thì dự báo thời tiết tuần sau có mưa và có khối không khí lạnh.
    Dạo này thấy mấy đứa hay check in Corner House. Thằng V inb hỏi sao nay không thấy đăng tus hay ảnh gì vậy, mình cười nhạt thôi ~
    À mà chắc mai mẹ vô ĐN.

Mình là gì của nhau ?

ĐN 8/10

9. Cua

Cua

Mình biết mong muốn của ba mẹ rất đơn giản và mình cũng vậy, ngồi ăn chung một bữa cơm.
    Vậy thôi !

Mình biết, mình sai nên bao nhiêu năm qua anh vẫn luôn giữ thái độ đó với mình
    Mình không trách anh, anh không hề ích kỉ
    Anh với B.Bro không phải là ruột thịt nhưng coi nhau vốn là vậy
    Vì mình , vì mình , tại vì mình mà Bro không còn nữa :)
    ...

Chỉ là
    Đột nhiên
    Nhắc lại chuyện xưa
    Vẫn không thể kìm được nước mắt :)

Mẹ ra ĐN , mẹ qua bên anh . Còn mình , ngồi đây và lại dằn vặt ^^
    Thằng V gọi video đúng lúc, nó hoảng hốt rồi chỉ nói khóc thì sẽ trời mưa .

ĐN 11/10

10. Cua

Cua

#10 Cua, Oct 21, 2016
    Last edited: Oct 24, 2016
    Vì bình thường đã im lặng cho nên đến khi bỏ đi thì cũng sẽ lặng lẽ như vậy.
    Cứ mỗi lần về là mình lại thấy thương ba mẹ hơn nữa.
    20.10 đến tối cả nhà mới ngồi với nhau, ăn bánh kem rồi 9h tối mẹ đã đi ngủ vì mệt.

Còn nữa, cám ơn m. Vì còn có m nhớ đến sự tồn tại của t. M hỏi vì sao t chọn cuộc sống lặng lẽ như vậy? T cũng k biết nữa, chỉ là t cảm thấy sự tồn tại của mình thật sự vô nghĩa vs lại t cũng k thích bản thân mình là dư thừa.
    Mình đã từng rực rỡ như ánh mặt trời , quan trọng với mọi người, được yêu thương, được coi trọng.
    Sáng sớm mưa lất phất mặc áo mưa rồi chạy lên núi Hàm Rồng. Sương mù k thấy gì còn lạnh teo nhưng thích thật.

Pleiku 21/10

11. Cua

Cua

#11 Cua, Oct 22, 2016
    Last edited: Oct 24, 2016
    Mình vẫn đang suy nghĩ đến chuyện học chương trình 2 bên SPV. Cũng hơi ngại vì học thêm 2 năm nữa nhưng vẫn muốn suy nghĩ thật nghiêm túc, ba mình thì thích quá rồi.
    Ở nhà cả ngày vì thằng V đã đi rồi. Coi K2 với Running man. Chẳng muốn ra lại ĐN nữa.
    Mới lượn ins, thấy có câu này " Bạn vứt vỏ mặt mũi để chủ động mà người ấy đến bị động cũng không muốn nhận"
    Ừ, cũng đúng thiệt.

Pleiku 22/10

12. Cua

Cua

PK có cái Lotte 3 tầng cũng rõ to.

Thật ra không phải mình chịu khổ không được, chỉ là tự nhiên tủi thân rồi bật khóc thôi. Dạo này rất hay mau nước mắt
    Nó nói đúng, có lẽ vì mình mãi lầm lì, không biểu hiện gì cả cho nên ai cũng nghĩ mình dửng dưng và vô tâm, và không còn cần ai nữa.
    Nếu bây giờ t nói t cần m thì liệu m có còn bên cạnh t như hồi trước?

Trước khi ra ĐN, về lại nơi cũ và hoài niệm ...
    Replay Phía sau một cô gái
    ...

Đà Nẵng 24/10

13. Cua

Cua

#13 Cua, Oct 28, 2016
    Last edited: Nov 20, 2016
    Bé Vy có tìm mình ( vì mình đọc nhật kí mới biết ). Dù chỉ nhắc đến trong nk nhưng cứ cho là tìm đi =))
    Mở face lại nhưng lại cảm thấy dư thừa. Đợi nói bé Vy mình vẫn dùng số cũ rồi lại khóa cho rồi.
    Nhiều việc phải làm, chỉ mong ngày dài hơn 24h.
    Mình ghét việc phải ngồi ôm laptop vài tiếng đồng hồ nhưng giờ ngoài giờ lên lớp phải ôm lap làm bt 25/24.

- Mô hình thiết kế du lịch đường T60
    - Quay video HDVDL ở Ngũ Hành Sơn
    - Làm phóng sự thực tế
    - Nghiệp vụ HDV DL : viết bài thuyết minh cầu TT
    - Lên kịch bản teamwork TNDL
    - 2 bài Hán Nôm
    - Tiểu luận Pháp lệnh DL
    - Soạn đề cương 6 câu hỏi CSPL

Ok i'm fine. Hôm nay chỉ mới ăn ổ mì với ship 3 ly trà sữa ...
    Có bận bù đầu mà sao vẫn luôn nghĩ về nó ������

ĐN ...

14. Cua

Cua

#14 Cua, Nov 5, 2016
    Không phải vì bận mà mình k gọi cho ba mẹ, mà chỉ vì muốn gọi ba mẹ lúc mình tươi tỉnh và vui vẻ nhất để ba mẹ thấy mình đang sống rất tốt
    Bao nhiêu cố gắng cũng chỉ là như không. Mình k còn tự trách mình nữa ...
    Cuối tuần tạm gác bt qua r gọi điện mới biết ba vừa từ bviện về. Đau xót r tự nhiên rơi nước mắt. Bao nhiêu ấm ức cuộc đời này mình sẽ cố gắng chịu được, chỉ mong ba mẹ đủ khỏe mạnh còn sức đứng đó để mình còn báo hiếu .
    Rồi nhận ra những gì mình đang chịu đựng chẳng là gì cả, phải cố gắng, phải kiên trì mới được.
    Mình đã từng bận tâm cảm xúc của họ ntn, bận tâm họ thích gì làm gì mà chưa từng nghĩ đến ba mẹ nhiều như vậy
    Bỗng nhiên muốn viết 1 tâm thư, viết hết những gì mình nghĩ, những gì mình trải qua nhưng r nghĩ lại liệu nó có còn để ý mình, lắng nghe mình hay k hay thật sự kcj nữa r :)

ĐN
    K biết ngày tháng

15. Cua

Cua

Tối nay sinh nhật con Na, dạo này mình cũng live stream . Vừa dễ nc lại vừa chân thật nữa .
    Ba gọi điện, hỏi đi đâu mà zô zô vậy
    Mình k uống bia nhưng vẫn sợ bm
    Ba chỉ kêu chơi chút r về, đừng đi khuya quá. Lần sau k dám đăng gì lên facebook quá.

Hôm nay , ba chuyển viện vào SG rồi :)
    Một đứa xa nhà còn vô dụng như mình, biết làm gì được .
    Mẹ kêu a Tú vs a 2 lo rồi nên mình đừng có về nữa
    Ở xa như vậy, lòng càng như lửa đốt
    Chẳng có tâm trạng nào học hành nữa

ĐN 6/11

16. piatzseo

Bài đăng sao nhiều link thế. đừng spam nha bạn

17. Cua

Cua

Nay sinh nhật Thúi lành mạnh nhất từ trước đến giờ, không rượu bia. Đi Han Cook rồi Bon Pas. ĐN bỗng mưa rồi bỗng lạnh. Đi giữa đường lạnh run.Mình rất ghét giờ tan tầm, cũng rất ghét thấy cảnh ồn ào tấp nập thế này. Vừa đau đầu lại vừa dễ tai nạn.

Mai mình có 1 ngày nghỉ nhưng để học bài Hán Nôm cho xong. Ai nói sinh viên là ăn chơi, mình chỉ thấy bài vở ngập đầu. Đăng kí khóa Toeic 600+ còn chưa học được vì tháng sau nghỉ vs thi cuối kì rồi.Có thói quen đêm sạc pin là tắt nguồn, thằng V gọi không được. Nó chỉ rảnh ban đêm, còn mình 10h mà thèm đi ngủ rồi.

Tính ra 8 đứa chơi chung với nhau nhưng chỉ còn mình vs con Tr là chưa có ny. Con Tr chỉ nói 3 năm rồi vẫn chưa bao giờ quên được người cũ, 2 người cứ đợi nhau mà không biết đợi điều gì.
    Mình là đứa nặng kí ức cho nên cứ chìm đắm như vậy và mãi không thoát ra được.
    Những người lướt qua cuộc đời mình, dù bây giờ không còn bên cạnh nhau nhưng mình vẫn rất nhớ ^^

Thực ra trong tim chúng ta đều có một người không thể nào quên được.
    Thời gian trôi nhanh, người rời đi kẻ ở lại
    Thời gian luôn đáng sợ, sợ quên mất cả thanh xuân...

ĐN 10.11
    23:46

18. Cua

Cua

#18 Cua, Nov 14, 2016
    Hết ngày 13 lại đổi lại avatar màu đen thui như chính tình trạng mình bấy giờ.
    Sáng đi ăn sáng mà gặp biến thái, sợ k nói nên lời dù thằng cha đó chưa làm gì nhưng nói toàn lời kinh tởm.
    Chiều nay đi chụp ảnh cho khoa r đi ăn uống mới về đây.
    Tối về 1 mình sợ chỉ biết đi thiệt nhanh. Thằng K nói để đưa về nhưng mình k thích con Thúi hiểu nhầm.
    Ok I'm Fine
    Mình hiểu

ĐN 13/11

19. Cua

Cua

#19 Cua, Nov 20, 2016
    Hôm qua đi Daisy với chợ phiên hết 800k . Vầy là đói -_-
    Trời ĐN chi lạ. Mới nắng chang xong ra ngoài mua cơm tự nhiên mưa cái ào. Ướt nhẹp !
    Nhiều bài muốn xỉu -.- Thứ 3,4,6 . Tuần này thở k kịp mà làm bài luôn quá . Phần dự án mô hình vẫn chưa đâu vào đâu .
    Hôm nay muốn gọi cho mẹ mà chắc mẹ mệt ngủ rồi .
    Cũng nhờ có con R mà 2 đêm qua k ngủ 1 mình, sợ ma bm =))

Mình là đứa k ngại khổ, cũng k đòi hỏi nhiều . Khi kết thúc thì chỉ có lí do không tin tưởng nhau mà thôi .

ĐN 19/11

4h sáng ngta gần dậy thì mình chuẩn bị đi ngủ .
    Cố lên ^^

20. Cua

Cua

#20 Cua, Nov 22, 2016
    Last edited: Nov 24, 2016
    Nhìn lại các mối quan hệ, thì ra mình đã đánh mất nhiều như vậy .
    Mỗi a Hoàng biết design mà ảnh thì việc làm k hết mà .
    Cho nên tự làm, có sơ xài thì cũng do mình thôi .
    Mình đã định inb hỏi r, nhưng nghĩ lại nếu như vậy chẳng khác gì mình lợi dụng nó, có việc mới nhờ tới :)).
    Thiết kế tour Tây Bắc xong rụng rời. Vì nó đẹp quá đó. Thích đi chịu k nổi . Nếu có điều kiện và thời gian thì hè đi vs th V . Nó k phải ny mình mà đã cùng mình trải qua nhiều thứ như vậy.

Thích về PK , thích đi Chư Đăng Ya, thích lên núi HR, thích đi đồi thông cỏ Gào, thích ra Biển Hồ chè.

Mai trình bày phần thiết kế tour, thứ 4 trình bày mô hình dự án t60, thứ 6 bài mĩ học đại cương .
    Giờ còn lôi Chí Phèo ra mà đọc, mình đã mất chất văn từ lâu lắm rồi. Nếu k vì môn Mĩ học này thì đầu óc mình chỉ có số và hình thôi.
    Ok mình không fine đâu !

Lắm lúc cũng muốn bản thân dễ dãi để tựa vào ai đó :)) . K phải 1 mình chịu đựng, k phải đau lòng như bây giờ :)

ĐN 21/11

Share This Page