Sun - [...]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by wonder_girl9x, Aug 1, 2014.

1. wonder_girl9x

3/7

Mấy hôm nay có chút muốn viết nky. Nhưng mà lười nên online qua điện thoại. Khổ 1 cái là không tài nào nhớ được pass của cái nick này là gì. Thử đủ loại pass mà mình nhớ được cũng không ra. Nhỡ đâu ghi nhớ pass bên Chrom nó bị gì thì chắc mình vĩnh biệt cái nick này luôn quá =))

Mấy hôm nay ở nhà ngủ suốt, mặc dù mình vẫn còn việc để làm. Chúng nó lựa ngày rủ đi nhậu liên tục. Nhậu liền tù tì 4,5 ngày. Giờ thì mình nhờ bia với rượu mà lên tận 3kg. Riết rồi lên đến 60kg cho cân bằng với con nớ luôn =))

2 hôm trước mình có làm kimchi. Vị khá ngon, vẫn ưa cái màu đỏ sẫm của nó. Nhưng không cay. Mấy ngày này đều ăn kimchi, ăn đến hao mòn tâm trí luôn =))

Bảo mua điện thoại, mà nhận lương xong mua đồ, đóng tiền nhà với đi nhậu hết trơn. Mình đến thiệt cạn lời với bản thân :(( Tự hứa là sẽ cai bia rượu với cả nước ngọt ít nhất 1 tháng. (À, sẽ cai sau khi uống hết 2 chai coca trong tủ lạnh...)

Hôm nay tỉnh dậy đã rất nhức đầu mặc dù hôm qua mình chẳng uống tí gì. Trời SG thì vẫn nóng nực phát điên. Mình thì cứ nằm, rồi lại nằm~

Mình thèm đi học lại quá :((
    [​IMG][​IMG]

2. wonder_girl9x

#482 wonder_girl9x, Jul 6, 2017
    Last edited: Jul 6, 2017
    6/7

Ngay lúc viết cái này thì mình đang đói muốn xỉu cmnl T.T

Hôm qua nhận được mail. Đề tài nghiên cứu của mình có kết quả, tuy chưa phải là kết quả có giải hay không, nhưng mà được 70 điểm. Kiểu cô hướng dẫn của mình email bảo cô tiếc cho các em vì gặp giám khảo phản biện khó tính và yêu cầu quá cao. Mình cũng hơi chạnh lòng, tại thấy mấy khoa kia toàn trên 80 với 90, ngành khác cũng thấy nhỉnh hơn ngành mình. Nhưng thôi, yêu cầu cao thì tốt cho mình thôi mà. Chủ yếu là đề tài được chọn thi Eureka cấp thành phố. Cô bảo em đi đi, mà mình thì còn đắn đo lắm. Đề tài còn nhiều thứ thiếu sót, mình cũng chưa hài lòng thì tự tin đâu mà vác đi thi với thiên hạ =))

Cũng như hôm bữa tự tin được học bổng thì rớt cái bạch vì thua người khác mấy điểm rèn luyện. Nhục thế chứ lị =))

À, mình mới nhuộm tóc lại. Màu nâu hiền cmn hòa đáng yêu =))) Nhìn cứ lạ lạ thế nào, mấy đứa bảo "Cũng có cái ngày m nhuộm cái màu này cơ á?" Mình đáp lại "Thì lâu lâu cũng phải tỏ ra hiền lành cho sếp khỏi đuổi cổ chứ". Chúng nó trợn mắt lên bảo "M chắc hiền!". Ơ, mấy cái con người này T.T

Thôi, làm báo cáo để tí còn đi khám da liễu. Cái tay mình bị ngứa cả tháng nay chưa hết. Uhuhu. Khổ thế chứ~

............

Sáng đi khám mà kẹt xe nên xách xe đi rửa. Sau đó đi uống Toco toco, tiện thể làm báo cáo. Mà thề là cái quán nó ồn kinh khủng, cái đầu mình cứ ong hết cả lên. mệt tâm hết sức luôn. Hồng trà ở đó khá ngon. Có lớp kem phô mai mặn mặn béo béo uống thấy thích. Nhưng kem mặn hơn Gong Cha 1 chút chéo. Hẳn là con nớ sẽ thích mấy vị như này cho coi. Bữa nào có thời gian sẽ thử hết mấy vị khác :'>

Hôm nay bà dì ghé thăm nên uống tẹo trà sữa vào là bụng nó biểu tình liền. Cũng ráng ngồi làm báo cáo cho xong rồi bò về nhà. Hôm nay con Thanh cứ nói mình ăn gan hùm nên dữ như cọp =)) Tại vì làm bài thi thoảng mình lại nhăn nhăn mặt cãi nhau với nó =)) Nó bảo "Hôm nay m dữ với cằn nhằn như mẹ t ấy!". Tui có muốn vậy đâu chài T.T

Làm xong thì chở nó về nhà. Tiện giúp nó chuẩn bị đồ dùng để mai nó đi dạy. Chuẩn bị thì ít mà mình nằm cuộn trên giường nó lăn qua lăn lại thì nhiều =)) Dạo này tần suất mình ghé nhà nó hơi nhiều, mình trêu nó "t ngày nào cũng vác mặt qua nhà m. Mang danh đi làm cho oai mà toàn ăn với ngủ. Riết rồi hết tháng này hết hợp đồng t không qua nữa bố mẹ m lại bảo thiêu thiếu cái gì" =)) ai bảo nhà nó vừa mát, vừa yên tĩnh lại có nhiều đồ ăn chứ... T.T

Sáng giờ mới ăn được tô bún bò hồi xế chiều. Mà giờ đói quá nhưng không dám ăn tiếp T.T Mà hình như cũng hết mỳ rồi thì phải T.T

Thôi làm việc tiếp rồi ráng ngủ sớm mai đi sớm. Chài ai, 6h30 xuất phát thì chắc 5h dậy. Khổ cá thân già...

3. wonder_girl9x

8/7

Kêu qua viết nhật ký do ngày đẹp mà mệt quá ngủ mất tích =))

Đã làm xong cái deadline gần nhất và gửi sếp, chờ sếp nhận xét coi sao, qua tuần mới được giao việc mới làm. Bận rộn xong giờ chán nằm nhìn trần nhà. Giờ chỉ nghĩ đi học lại hoặc có gì làm thật là tốt. Mình nằm đến mức đầu ong ong cả lên rồi~

Mấy ngày này cảm thấy mệt ghê, dạo này tự động cai nước ngọt, nước có ga và có cồn vì mình uống vào thì nhức đầu. Mình vạch sẵn một đống kế hoạch mà con nớ nghỉ chơi với mình rồi, giờ chả thiết làm gì nữa.

Thôi đi ngủ lấy sức mai lết ra ngoài nào :'>

4. wonder_girl9x

15/7

Tính viết nhật ký cho dài mà thôi đang mệt nên viết ngắn thôi =)))

Mình thấy mình thật ngầu =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Cứ coi đi coi lại như con dở người cả buổi nữa chứ :v
    Khổ nỗi up lên Face mất âm thanh ròiiiiiiiii
    Để ngủ 1 giấc rồi kể chuyện hôm nay vậy .

5. Khuyết Danh

Fiction.vn's Friends

Ồ hếiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

6. wonder_girl9x

Lão ck già bảy kiếp mới thấy một lầnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

17/7/17

Êuuuuuu
    Giờ mới để ý mình toàn vô tình chọn ngày đẹp mà viết nhật ký í =))

À, đầu tiên phải kể là mình mới mua điện thoại, qua mấy ngày xài thử thì thấy cũng được, mình kiểu tải một đống game moe về chơi. Mà chơi thì ít ngắm gái với zai trong game thì nhiều :v :v :v

Tiếp theo là mình dạo này khá là bận, kiểu làm sml luôn í, nên lại bật chế độ ngày ăn 1,2 bữa. Cái dạ dày mình lại biểu tình như đúng rồi T.T

Khoảng thời gian này mình rất hay cáu. Kiểu người ta nói chuyện giỡn nhây với mình một chút thôi là mình cũng cáu kỉnh hết cả lên. Chắc cũng do hổm rày bị bệnh hành dữ quá T.T Kiểu mấy cái dồn một í, dạo này còn đột biến thêm vụ đau lưng, làm khỉ gì cũng đau, chỉ có nằm thì nó mới hết. Mợt tâm quá chừng hà~

Sài Gòn bữa nay lại gặp lúc ẩm ương, mưa suốt. Lại còn lạnh. Đi làm mà tụi nó bật máy lạnh bật quạt muốn teo dzú luôn hàaaaaaaaaaaaaaa

Chắc bây giờ nghỉ một téo, sau đó thì làm việc tiếp để còn ngủ nà~

7. KihomiTruong

KihomiTruong Zone Moderator
    Staff Member Zone Moderator

=)))
    Hế lô cưng

8. wonder_girl9x

28/7

12h đêm, tính xách đít đi ngủ mà có mail. Lại thêm công việc, linh cảm đêm nay thức trắng vl =)))))))
    Mấy tháng trước chơi, xong tháng này được giao việc làm sút quần :v

Bữa nay dù bận nhưng vẫn cố gắng học thêu thùa =)) Ôí dời ơi, cái dáng mình ngồi thêu đủ làm mấy bà trong nahf cười nhức nách T.T Đến mình cũng không nghĩ đến việc có ngày mình làm mấy cái việc như vầy...

Ráng cho xong đến hết tuần là khỏe nè :3
    Giờ thì đi làm việc thôi :'>

9. wonder_girl9x

7/8

Cũng khá lâu rồi mình không online bên này để mà viết nhật ký. Đủ lâu để bây giờ vào lại đây mình cảm thấy có chút lạ lẫm. Thấy có vài thông báo, là forum thông báo rằng có mấy đứa viết tiếp bài mới trong nhật ký. Hmmmm, mình đã đọc hết rồi.

Nói chứ dạo này mình khá ổn. Ngoại trừ tuần hội thảo (tuần trước nữa) đã hầu như vắt hết cả sức của mình. Ngày nào cũng ra ngoài từ sáng sớm và về khá trễ. Chưa kể những ngày cuối tuần thực sự mình có lẽ đã trông như thây ma với đôi mắt thâm quầng di động =)) Nhưng mà, mình cảm thấy vui vì điều đó. Mình vui vì mình đang lao động và tự nuôi sống bản thân. Chứ như bây giờ, khi mà hết hợp đồng và cuộc sống rảnh rang đến phát chán thì mình lại thèm có gì đó để mà làm kinh khủng.

À, quên chưa kể. Mình đang mọc răng "ngu". Uầy, tính ra thì nó cũng bám mình dai dẳng ra phết í chứ. Cũng mọc hơn 3 năm rồi mà chưa xong. Răng mình sưng to mà còn nhức, tới mức chẳng nói chuyện được luôn cơ =)) Cả nhà mình ai cũng buồn cười vì vắng cái mỏ leo lẻo của mình. Hình ảnh mấy nay của mình là cúp đuôi ngồi một góc ôm răng. Nghĩ thôi cũng thấy nản rồi ~.~ May mà hôm nay nhờ uống thuốc nó đã bớt sưng hơn nhiều :'>

Cũng may mấy nay chán có con kEmm nó rủ cày game. 2 đứa tính ra thì cũng đang xài đt cặp í nhờ =)) Bảo mua cho nó cái ốp có có cặp luôn mà nó kêu không thishc xài ốp nên mình nghỉ phẻ. Quay lại vụ game thì cái game nớ khó cày tiền chết đi được í, chài ai tích góp quài mà hổng bao giờ tiền lên nổi 10k T.T Đợt trước 2 đứa cãi nhau, nó unf mình xong giờ nói chuyện lại bình thường ròi mà mình cũng quên không có kết bạn lại luôn...

Tháng này với tháng sau tính ra mình rảnh chết đi được í, kiểu chả có công việc gì. Đợi tháng 9 tốt nghiệp xong sẽ đi kiếm việc làm mới. Uhuhu~

10. wonder_girl9x

23/8

Dạo này lười ghê gớm. Lap cũng chắc là nửa tháng rồi mới bật lên ~.~

Để coi, viết nhật ký thì bắt đầu từ đâu nhờ? Oke, sẽ kể theo thứ tự tùy thích nè =))

Hôm bữa mình mới về nhà. Kiểu như rảnh được vài ngày thì về nhà cho ba mẹ nuôi í. Lúc về nhà có thấy con nớ đăng cái tus thất nghiệp thì làm gì í. Mình cũng định up tus đú theo. Tại vì tình cờ là mình cũng có đọc sách. Quyển Bại Nhứ mà bé Xù tặng í. Nó hơi dày nhưng mình đã đọc xong rồi. Tự thấy mình thật giỏi, mai sẽ pm cảm ơn :'> Mình đã cố gắng để giữ gìn cơ mà cháu mình nó vò nát cmn tờ note con bé kẹp trong quyển sách rồi T.T Tự thấy áy náy trong lòng mấy nay í.

Nhà mình thì không có mạng, tivi hầu như không mở, nên tối cứ tầm 8h thì mình lên giường đắp chăn đọc sách rồi. Ngày nào cũng được ăn sầu riêng đến mức 8 tỉ mụn ẩn lần lượt kéo họ hàng tổ tiên tung hoành ngang dọc trên mặt mình. Mấy nay dưỡng lại mà cũng chả khá hơn là bao :'<

Nhà mình có 2 con chó. Một con tên Nhóc, một con tên Nhóc Nhóc. Một con màu đen, một con màu tro. Mình về nahf thì nghiễm nhiên trở thành quản lý của chúng nó. Công việc chính của mình là dẫn con Nhóc nhóc đi nhẹ và đi nặng. Âm thanh quy ước cũng khá rõ ràng. Cứ Ẳng ẳng là đi nhẹ. Ẳng ẳng hứ hứ hứ là đi nặng. Mà nó cũng biết hành mình ghê lắm. Mỗi buổi chục lần đi nhẹ vài lần đi nặng mới chịu cơ ~.~

Nhà mình lại có một con mèo tên là Méo. Nó chỉ biết kêu méo méo thôi. Mỗi ngày cuộc đối thoại của mình với nó sẽ là:
    - Méo méo, lại bồng cái coi nà~
    - Méo
    ...
    - Méo méo ăn cơm không?
    - Méo
    ...
    - Meo meo meo
    - Méo!

Lên lại SG thì lại chán kinh khủng. Như kiểu công ăn việc làm của mình bị mất hết nên chán í. Nghề dắt chó với trêu mèo tuy có chút "nặng nhọc" nhưng mình vẫn tương đối thích làm đó.

Hôm nay siêng hơn một chút nên đã ngồi viết một cái CV và nộp rồi. Đang chuẩn bị viết cái thứ hai. Tối nay đi học, lớp tối nay học môn Tiếng Việt. Cô giảng về các loại âm tiết mà mình nghe lùng bùng như kiểu người sao Hỏa lọt xuống. Đến cuối buổi mình còn hoài nghi là mình có phải người Việt không nữa. Không ngờ tiếng Việt mình lại thâm thúy như vậy luôn í. Đến cả việc viết chữ "i" hay "y" cũng là một bầu trời cao thâm nữa ~.~

Lại tính viết cái gì nữa mà quên rồi nên thôi nè~

11. wonder_girl9x

#491 wonder_girl9x, Sep 4, 2017
    Last edited: Sep 5, 2017
    4/9

Cũng lâu rồi không viết nhật ký. Mình lên cập nhật tình hình một chút.

Mình dạo này vẫn đang trong tình trạng thất nghiệp đây. Nằm nhà riết rồi mọc rễ ngay mông luôn quá ~.~

Sách của Xù đã nhận được từ tối ngày 1. Nhưng đến hôm nay mới hết lễ nên mình tính là mai mới đi gửi. Nhưng mà quà đáp lễ con bé mình làm chưa có xong. Cả kỳ lễ mình bị cảm sốt, nằm mê man nên người hơi yếu chút.

Hôm nay mình sửa cho xong bài nghiên cứu khoa học theo những gì đã được phản biện trước đó. Lần này là thi Eureka cấp thành phố. Mình không mong ngóng quá nhiều về giải thưởng. Vì chủ yếu là cũng muốn thử sức bản thân thêm một chút. Mà tội cái mệt trong người nên câu chữ biết không được mạch lạc cho lắm. Cô còn phải sửa hơi nhiều chút. Giờ dựa vào góp ý của cô nữa là mai có thể nộp được rồi.

Con quỷ kia mới khoe với mình, cuối cùng cũng chịu khoe cơ đấy =)) Khen nó rồi nhưng mà vẫn phải khen tiếp, m giỏi lắm đấy con tó =))))))
    Nó mới khoe là có thành viên mới trong nhà tên Mon. Mình liền ship Mon với Ú. Suy ra công thức tình yêu của chúng nó là:

Mon + Ú = Món
    Ú + Mon = Ún

Nó phang ngay câu : Ú Mon = On mú = Tờ nú
    Vãi =)))))))))))))))))))))))
    Anh Tờ nú biết được chắc buồn lắm =))

----------
    3:25
    Tưởng sửa bài thì nhanh mà cuối cùng là lâu không tưởng -_- Sửa tới giờ mới tạm coi là yên tâm. Nhiều khi cũng thấy mệt bản thân vì cái gì cũng phải làm kỹ quá mức, kiểm tra đến 4,5 lần mới chịu. Mình nhớ là mình đâu có theo đuổi sự hoàn hảo đâu ta...

Tiên sư, giờ thì mắt mở thao láo, ngủ là ngủ thế qué nào ~.~

12. wonder_girl9x

6/9

A điu, lại viết nhật ký vào một ngày đẹp nà =))))

Có người dâng thuốc đến tận nhà nên uống vào mình đỡ bệnh hơn hẳn. Nay sức khỏe đỡ hơn nên lại high như điên =))
    Cuối cùng cũng ló mặt ra khỏi nhà sau cả một đợt lễ dài nằm nhìn trần nhà rồi mê man :v Mà hôm nay đi như chạy show nên là chưa có làm được cái gì hết T.T Qùa cũng chưa xong nè. Mai đi cả ngày lại không có thời gian đi gửi. ÔI ĐỜI TÔIIIII

Tâm trạng mình trước khi về nhà tối nay vẫn tốt. Chỉ sau khi thông báo mấy đứa đưa thông tin để nhận tiền thưởng NCKH thì mới điên. Dạo này mình nóng tính quá nha, hư quá nha, không được chửi bậy nữa nha...

Nửa tháng 7 còn lại mình sẽ ăn chay, hi vọng bớt được một số thành phần hãm và tìm được công việc như ý. Uầy, kế hoạch của mình còn đấy đầy mà tiến triển chưa được bao nhiêu đâu T.T

Lão Rùa mấy nay lặn mất tăm í nhờ~

San San Quyên likes this.
  13. Không Có Tên

Hahahaha tui nè
    thấy tui linh thiêng chưa :x :x

14. wonder_girl9x

30/9

Ngày mai mình làm lễ tốt nghiệp. Vốn tưởng là mọi chuyện qua rồi, ai ngờ ngay ngày cuối thì lại có chuyện làm mình tức điên lên.

Mình vốn dĩ không báo cho bất cứ ai về việc mình tốt nghiệp.
    Thứ nhất, và cũng là quan trọng nhất là mình cảm thấy nó không quá quan trọng. Trong đầu mình đến giờ phút này thực sự không muốn đi dự cái lễ tẻ nhạt và tốn thời gian này.
    Thứ hai, mỗi người chỉ có 4 vé. Tương đương với mời được 4 người. Năm nay còn quản chặt chẽ đến mức ai không có vé không vào được khuôn viên. Với cái này thì mình không thích. Vì mời người này mà không mời người kia thì cũng ngại.
    Thứ ba, mình cũng đã báo với mẹ là không cần lên dự. Cũng bảo mẹ mình không muốn đi. Nói thật, nếu làm.lễ cũng muốn gia đình ở bên. Nhưng mà ông bả già rồi, đi lại bất tiện, say xe rồi mình không sắp xếp được chỗ nghỉ ngơi nên thôi cho khỏe.
    Cuối cùng, mình đang bị stress vì chưa kiếm được việc gì ổn định chút. Dù gì cũng ra trường rồi, ba mẹ đâu thể nuôi mình mãi.

Mình đang cảm thấy rất là mệt tâm. Không mời ai cũng bị trách, cho vé cũng bị trách, không muốn đi tốt nghiệp cũng bị trách.

Giờ thì mình chỉ muốn nói đúng 1 câu:

"Đm chúng m nói thêm câu nữa thì mai t ở nhà!!!"

Cứ mỗi khi mình điên lên hay tâm trạng không tốt sẽ không pm bất cứ ai. Đó cũng coi như là sự kiềm chế cuối cùng của mình vậy.

15. ngocanh_1804

Staff Member Moderator

Em rất muốn nói: Có em cho ss pm nè =))
    Ss làm cái mình muốn là được roài! Thoải mái là được!

16. wonder_girl9x

23/10

Như kiểu ngàn kiếp rồi mình không có vào lại í =))
    Mấy ngày nay mình khá thích cái bài này. Nghe ưng kinh khủng í :'> Mấy bài cũ vầy cover lại nghe có sức sống hơn hẳn. Chỉ có điều mình không thích coi MV thôi :v

Dạo này mình không bận một tí nào. Mà kiểu bị rảnh quá í. Rảnh nên đâm chán với tất cả mọi thứ. Nói chuyện cũng nhạt thếch, cũng không muốn gặp ai. Mình tự biết với bản thân là quãng thời gian này sẽ kết thúc thôi, chi là mình không biết được đến bao giờ thì mình mới có thể tự mình kết thúc nó.

Mình đã bỏ ra gần một tuần để cày cho hết phim Khi ấy hoa nở trăng vừa tròn. Lâu lắm mới tìm được một phim diễn tốt như vậy. Nhưng mà buồn quá nên mình cũng chẳng muốn giới thiệu cho bất cứ ai xem. Có một câu nói trong phim mà mình thấy rất ưng. Nhưng phải để mình tìm lại rồi thêm vào đây vậy.

Ôi, mình cảm thấy nhớ mọi người quá. Nhớ lão già, kEmm, Nấm, Gấu, bé An....

17. wonder_girl9x

2/11

Qúa lâu để vô lại nhật ký. Mà á, mình vô nhật ký chỉ khi có tâm trạng hoặc tức lộn ruột.

Và hôm nay không may là nó dính vô cái thứ hai =)))

Chội, thực chứ chưa bao giờ mình tức như hôm nay, bao nhiêu ngôn từ liên quan đến phụ khoa bao lâu nay không nói nó cứ mém phun ra khỏi miệng =)) Nhưng mà mình vẫn tém lại được.

Toàn là mấy chuyện linh tinh xung quanh cuộc sống. Sống với ai cũng vui vẻ hòa đồng mà mỗi với má chủ nhà hãm là mình chịu không nổi. Cuối tháng này chắc lại khăn gói chuyển qua chỗ khác ở :v

Tính ra thì mình cũng thuộc loại thẳng thắn. Chơi với mình thì:
    1. Có chuyện gì nói thẳng, mình giúp được nhất định giúp và giúp hết mình. Nhưng ngược lại nếu đã hứa với mình cái gì thì nhớ làm. Nếu có lí do gì nhớ nói chứ đừng im lặng thì mình không thích.
    2. Đừng tự tiện đụng vào đồ cá nhân của mình (trừ người nào kiểu thân thiết lắm). Sớ rớ vô đồ của mình thì tùy mức độ mà từ nhắc nhở đến chửi sml
    3. Đừng có bắt nạt bạn của mình. Chuyện của bản thân có thể nhịn, chuyện của bạn bè không thể nhịn =))
    4. Lúc mình bực hay buồn hay có chuyện gì, tùy người mới kể. Nếu thấy tâm trạng xấu quá sẽ tránh nói chuyện với mọi người. Nên nếu mình đã nói "Tâm trạng hôm nay không được tốt lắm, chuyện này để sau nói nhé" thì hãy nghe đi. Đừng lỳ kẻo nghe chửi.
    5.
    ...
    Tạm thời có nhiêu đó thôi :v Tính ra cũng khó ở ra phết í chứ >.<

Nói chung chuyện tào lao hằng ngày kể ra thì cũng không hay, nên vô đây viết vài dòng thấy cũng đỡ hơn hẳn.
    À, tiện kể thêm một chuyện nhỏ nữa, hôm nay đoạn mình đi rửa chén, chẳng may làm văng nửa chén dầu ăn mới chiên vào người. Dầu văng từ trán xuống tay rồi chân. Giờ trừ đầu ra thì tay với chân đều băng gạc y tế cho khỏi nhiễm trùng.

Không lẽ nhan sắc của tui sẽ bị hủy hoại như vầy sao? :((((

18. wonder_girl9x

2/12

Mình dạo này kiểu hơn nửa tháng mới rớ tới cái nhật ký. Haiz

Gần đây có rất nhiều chuyện, cả vui và buồn nhưng mà mình lười quá nên cũng chẳng viết vào đây một chữ nào. Được hôm siêng lắm thì viết vào cuốn vở, rồi gửi cho con khùng kia như cái lời hứa. Tiện thể viết thêm một cuốn cho th nớ nữa. Nhưng chỉ là những hôm mình siêng thôi nhe. Mấy hôm đấy hiếm hoi cực =))
    --------
    Hôm nay đi sinh nhật bạn thì dì nhắn tin bảo "Con có biết mẹ bệnh nặng cả nửa tháng nay rồi không?". Trời thiệt cứ nghe như sét đánh ngang tai. Chẳng còn tâm trạng nào ăn uống, mình đi thẳng về nhà luôn.
    Mới vài hôm trước mẹ mới gọi điện, chỉ dặn mình ráng tự lo cho bản thân. Thấy giọng mẹ khang khác, chỉ nghĩ hơi mệt trong người thôi chứ không nghĩ bệnh nặng như vậy. Chắc lại sợ mình lo lắng nên giấu tiệt...

-----
    Mình có thể nói là một đứa thiếu thốn tình cảm gia đình. Gia đình mình từ nhỏ không có thói quen chia sẻ tâm sự với nhau. Nên khi mình lớn lên tình cảm với mọi người cũng không được mặn mà cho lắm. Cũng không biết cách chia sẻ cảm xúc hay an ủi người khác như thế nào.
    ------
    Mấy năm gần đây tình cảm của mình với gia đình có chút tốt hơn. Lúc nghe thấy mẹ bệnh nặng mình kiểu shock lắm, kiểu nghĩ đến một ngày mẹ không còn ở bên mình nữa ấy, nên cảm thấy sợ hãi kinh khủng. Hiện giờ mình suy nghĩ rất lung, chắc là sẽ cố gắng làm cho xong việc rồi xin phép nghỉ vài tuần về thăm nhà thôi. Cũng lâu lắm không về cho đàng hoàng rồi.
    -----
    Còn thư của ck mình gửi bé Xù nữa. Mai tranh thủ đi gửi vậy.
    Đang tinh chèn bài nhạc, mà mình quên mất dạo này mình hay nghe bài nào rồi ~.~

Share This Page