Sun - [...]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by wonder_girl9x, Aug 1, 2014.

1. wonder_girl9x

#461 wonder_girl9x, Apr 19, 2017
    Last edited by a moderator: May 19, 2017
    19/4

Tự cảm thấy mình là đứa ba hồi chăm ba hồi lười chảy thây. Viết nhật ký cũng vậy ~.~

Đang căng mắt làm cho xong nghiên cứu khoa học. Mà nhiều cái mình không biết quá. Làm một mình thật mệt =))
    Tìm được bản utube của bài này. Tiếc là mình vẫn thích bản bên soundcloud hơn. Ý kiến bản thân là hay hơn bản gốc?!!

2. wonder_girl9x

Chời ơiiiii
    Mình thiệt cái sự là không giởi chịu nóng đâuuuuu

Lạnh cũng vậy nốt >.<

Trời SG càng ngày càng nóng. Nóng đến điên đầu. Nóng là mình lại chẳng làm được gì nên hồn. Huhu
    Tự hỏi sao deadline nó không tan theo cái nóng đi luôn đi nhỉ...

3. wonder_girl9x

#463 wonder_girl9x, Apr 22, 2017
    Last edited by a moderator: May 19, 2017
    Hôm nay đi làm sau đó qua trường dự tiếp xúc sinh viên. Uậy, ảnh nói hơn tiếng rưỡi không ngưng nghỉ. Tiếp xúc mà hem cho người ta ý kiến gì hớt hà :'< Công nhận dân học xã hội nói lắm, nói dài, nói dai cơ mà nói có căn cứ mò. Tại sao cả trường đều né cái khoa tui ra chớ :((

Nay mình đi vào từ lũ cùng lớp đến khoa dưới (chỉ bao gồm mấy đứa biết mình) kiểu trợn tròn mắt kêu không nhận ra mình. Chúng m đang đùa t hả? ~.~ Chỉ là hôm nay mình thắt tóc 1 bên, với mặc cái áo sơ-mi hơi bánh bèo thôi mà. Ngưng ngạc nhiên khi bạn nữ tính nhé =)))

Tối về mệt quá nằm nghỉ. Ngủ như một con lợn luôn. Tỉnh lại dù rất buồn ngủ nhưng vẫn lết đi tắm. Chắc là hậu quả của 2 ngày ngủ 2 tiếng mỗi ngày... Thiệt chứ nóng là mình không ngủ được :((

Mai lại còn đi thu. Uhuhu.

À, hôm nay thấy bài này ngáo ngáo. Xem cũng thấy vui vui nên share vô đây :'>

4. ngocanh_1804

Staff Member Moderator

Thương nhất ss việc nóng quá ngủ không được XD

5. wonder_girl9x

#Xù: Mấy nay SG lại nóng lại rồi. Khó ở dễ sợ í :((

4/5

Cuối cùng thì cũng có thời gian mò vào đây. Mình làm xong báo cáo nghiên cứu rồi. Thời gian ngắn quá nên chưa hài lòng với kết quả nghiên cứu cho lắm. Cũng nhiều lần nản vì làm hoài không xong, sửa hoài không được, nhưng mà cái đầu trâu của mình cũng biết kiên nhẫn đúng lúc. Gần như là một mình làm cho xong bài, cũng coi như là thành tựu nho nhỏ đi =))

Mấy ngày nay đều rất mệt, hầu như không ngủ được. Hoặc ngủ cũng rất mê man không ngon giấc. Người mình cứ lừ đừ hoài, thỉnh thoảng lại muốn cáu với người khác.

Và buồn.

Nhưng chả buồn vì cái gì cụ thể, chỉ cảm thấy buồn và chán đời thôi...

Định quay lại tiết mục review phim mà mệt quá nên dời bữa khác vậy. Hôm nay mới được nhận lương!
    Cả ngày nay và hầu như ngày hôm qua đều không ăn gì, giờ cảm thấy hơi đói nên chắc để mai ăn một thể. Lâu lắm mới chẳng có thời gian để ăn như vầy.

Bụng vẫn còn đau quá.

6. wonder_girl9x

Forum thay đổi diện mạo mới. Mình vẫn có chút không được quen cho lắm.
    Như khung soạn thảo là một màu trắng xóa chói mắt này chẳng hạn. Cho nên mình đã không viết nhật ký mặc dù mấy ngày nay rất muốn viết.

Vốn dĩ là mình còn khóa face, khóa cả 2. Nhưng mà điện thoại đột nhiên hư, sợ không ai liên lạc được nên mở lại. Mở lại nhưng mỗi lần mở lên đều buồn nên cũng hạn chế online lại. Đột nhiên rất muốn về nhà. Cảm thấy yếu đuối trước những khó khăn thực tại quá. Cảm thấy chán nản.

Vô cũng chán nản.

Dường như khoảng thời gian này mỗi năm mình đều không vui. Đầu năm đi coi bói, dì đó bảo năm nay mình tốt lên nhiều lắm, sẽ không có nhiều chuyện buồn như năm trước nữa. Nhưng mình thấy dường như không đúng lắm. Bởi vì mình càng ngày càng buồn. Tính mình rất kỳ, càng buồn sẽ suy nghĩ càng tiêu cực. Vậy nên mình luôn tìm gì đó để bản thân vui, để có thể high cả ngày. Nhưng mà giờ đến việc đó cũng không muốn làm.

Mà, coi bói là phương thức không có bao nhiêu tin cậy đâu =))

Định viết gì nữa mà quên rồi :v
    Cái font Palatino vô đây sao thấy nó ... thế nhờ...

Một con mèo mẹ!~ Font Helvetica
    hai con mèo con~ Font Georgia
    Ba con mèo bố!~ Font Palatino linotype

Xét về đậm nghiêng thì qua forum mới Platino hông đẹp bằng forum cũ nè. Nếu dùng font Georgia thì sẽ ra hiệu ứng giống Palatino đậm nghiêng chuẩn nà. Câu mèo con là viết theo kiểu đó :v Ơ mà cũng tương tự nhau. Font nhìn chán đời ghê nơi...
    Hoy ngưng xàm...
    ~~~~~~
    A điêu, soạn thảo một đường, post lên chữ sang 1 nẻo :O Hết hồn chim én

7. KihomiTruong

KihomiTruong Zone Moderator
    Staff Member Zone Moderator

mỗi lần v là em đều k nt cho chị được =='

8. wonder_girl9x

#468 wonder_girl9x, May 14, 2017
    Last edited: May 14, 2017
    Chị còn chả biết tại sao nó lại vậy nữa mà =))))

~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Á á á á á á á á á

Đêm, à sáng rồi còn high >< Uhuhu vốn định là chờ hết anime mới coi mà chờ hông nổi. AoT ss2 hay quá ba má ơi :((( Nhưng lại phải chờ để coi tiếp rồi :(((

Mình thật thiếu để ý khi không nhận ra Reiner là con titan thiết giáp mà >.< Oe oe, rõ ràng là nhận thấy có nét tương đồng mà ại không nghĩ ra điều này ><

Qoéo quá điiiiiiii
    Qua season mới nên máu me hơn hẳn. Titan cũng bịnh hơn nữa ><
    //////////
    Ôi đm x 1000 lần :((
    Hờn cả thế giớiiiii
    Khi nào mới có ep mới :((
    Hoy đi ngủ~

9. wonder_girl9x

Vẫn bị lóa mắt bởi cái forum này -_-

Online để viết là mình lại khóa face rồi. Tại thích =)) Chắc do sáng dtd tự nhiên tỉnh lại như 1 vị thần nên mừng quá khóa face!?
    Ý là thông báo có thể liên lạc với mình qua đt hoặc mess. Mình khóa face chứ không khóa mess nè :*
    Chắc thi thố xong thì sẽ mở lại cho tập trung ôn thi

10. wonder_girl9x

Tự nhiên bị ghiền cái bài này. Nghe thấy cưng cưng ghê :'>

Trước Khi Con Mắt Ta Ngày Nào Đó Sẽ Trở Nên Đục Ngầu
    Trước Khi Ta Hóa Thành Sương Khói Hay Đám Lá Mục Nâu
    Trước Khi Ngọn Lửa Ở Trong Lòng Dần Tàn
    Trước Khi Ta Sống Được Trọn Vẹn Hết Một Vòng Tuần Hoàn
    Tận Cùng Thế Giới Là Gì, Đâu Có Ai Mà Biết Được
    Những Hóa Đơn, Và Trách Nhiệm, Làm Giấc Mơ Ta Khiếp Nhược
    Ta Không Muốn Những Ngày Trẻ, Trở Nên Gầy Gò Xanh Xao
    Ta Muốn Là Cánh Chim Nhỏ, Giữa Bầu Trời Trong Xanh Chao
    Trong Mắt Của Rất Nhiều Người Ta Rất Điên Và Rất Ương Bướng
    Lấy Đam Mê Làm Ánh Mặt Trời, Để Tâm Hồn Này Không Mất Phương Hướng
    Ta Đi Theo Bóng Mặt Trời, Từ Hạ Tới Hay Đông Về Qua
    Khi Những Đam Mê, Còn Nồng Cháy, Thì Con Đường Đó Sẽ Không Hề Xa

Là Ngày Mà Đôi Mắt Ta Chưa Trở Nên Đục Ngầu
    Là Ngày Mà Ánh Sáng Khiến Ta Nhìn Thấu Được Mình
    Là Ngày Mà Tâm Tư Ta Chưa Thành Lá Mục Nâu, Rồi Tan, Tan Vào Trong Những Biếc Sâu
    Đi Theo Bóng Mặt Trời
    Đi Theo Bóng Mặt Trời
    Đi Theo Bóng Mặt Trời
    Đi Theo Bóng Mặt Trời

Đi Theo Bóng Mặt Trời, Trên Những Con Đường Xa Anh Rong Ruổi
    Thà Làm Con Kiến Tự Do Còn Hơn Là Chúa Sơn Lâm Ở Trong Cũi
    Anh Muốn Khi Anh Hết Trẻ, Ngồi Nhìn Bầu Trời Xanh Biếc Cuối Chiều
    Bên Hiên Nhà, Ly Trà Ấm, Trong Tâm Tư Không Tiếc Nuối Nhiều
    Rồi Anh Kể Cho Đám Trẻ, Những Điều Anh Đã Trải Qua
    Không Phải Để Họ Ngưỡng Mộ, Hay Là Để Họ Ngợi Ca
    Chỉ Là Ai Cũng Có Những Ngày Trẻ, Rồi Thì Cũng Sẽ Già Nua
    Những Ngày Mà Chân Chưa Mỏi, Có Tiền Cũng Khó Mà Mua
    Những Ngày Nào Đó, Khi Tâm Tư Được Vẫy Vùng
    Ta Sẽ Cùng Mở Nhạc, Giữa Rừng Xanh Và Nhảy Cùng
    Là Đâu Đó Giữa Chập Chùng Núi Và Non Kia
    Nằm Trên Đồi Hút Điếu Thuốc Và Ở Trong Túi Là Lon Bia.

Thích từng câu trong bài này luôn >.< Tự nhiên muốn bỏ mọi thứ đi bụi, mình vốn dĩ không phải là một đứa thích ở một chỗ và làm hoài một việc cơ mà. Nhưng còn nhiều thứ ràng buộc mình quá. Tự nhiên khâm phục lão kia ghê nơiiiiiii

Viết hoa từng chữ hơi khó chịu khi đọc. Nhưng thây kệ, bởi vì mình thích! =))

11. KihomiTruong

12. wonder_girl9x

#An: Có chuyện chi với cái icon nớ?

25/5

Như bé Xù nói thì hôm nay là nó tới SG hẻnnn
    Hừmmmmm

Buồn ngủ muốn chết mà tay nó nhức bưng bưng không ngủ được. Hờn thế chứ =.=
    Mình đang nghĩ đễn việc gửi 1 video cho lão già. Nhưng thể nào con kia nó biết nó cũng luộc mình chấm mắm mất =)))
    Hừmmmmm
    Đêm khuya rồi mà buồn cười quá. Thôi để đi viết mail vậy.

À, MV mới của Min quay đẹp thiệt. Nhưng quảng cáo hơi lố =))

13. KihomiTruong

Cái mặt đó là thái độ bất mãn của em vì cứ bị khoá chat

14. wonder_girl9x

#474 wonder_girl9x, Jun 6, 2017
    Last edited: Jun 6, 2017
    6/6

Chội, dường như là mình chọn ngày viết nhật ký cho đẹp hay sao í =))

Chuyện là hôm bữa tụi nó có rủ mình đi Cần Giờ. Thiệt tình là mình rất là lười đi đâu đó, nhưng lần này có người chở với cả đi rồi về luôn nên đi. Mà nghĩ lại có chút hối hận T.T Mình đi cho cố xong bị con gì cắn, giờ nó vừa ngứa vừa sưng như bị ghẻ í :(( Mình cò chẳng biết phải làm sao cho nó hết. Bối rối dễ sợ.

Mình định mai về nhà sau mấy tuần nằm dài suy nghĩ. Chắc cuối tuần này sẽ lên lại. Mà á, về nhà đồng nghĩa với việc mình quăng cái công việc intern chỗ NGO này khỏi đầu và chấp nhận việc có thể cãi nhau một trận to hơn cả lần trước với mẹ. Ừ thì cũng lại vì công việc. Mình RẤT không thích bị áp đặt. Mà mẹ cứ nóng ruột vì thấy mình ốm đau, công việc bị người ta chèn ép mà bắt về nhà. Tính mình như này, về nhà quanh quẩn thì sẽ héo mòn mà chết mất... Hơn nữa mình còn muốn học Thạc sĩ...

Mình mới tia được công việc kia, kiểu như mình chạy qua chạy lại thì vẫn sẽ làm việc với trẻ con í. Hiện tại là CTV thư viện đồ chơi của WWO. Giờ xin việc cũng tính xin vào làm ở khu công viên giải trí. Chủ yếu là mình cũng muốn chơi ké =)) Nhưng ca đêm về hơi muộn. Hơn 11h đêm mới tan. Mà đi xe cũng phải hơn nửa tiếng mới về đến nhà nên mình vẫn còn suy nghĩ.

À, mới biết điểm CTXH với gia đình. May quá, qua môn rồi. Điểm cũng trong tầm mình đoán được. 6.5. Thấp hơn 2 môn trước nhưng mình không mong gì nhiều. Còn môn cuối cùng nữa, nếu qua môn thì mình chính thức đủ điều kiện tốt nghiệp. Rớt thì năm sau tốt nghiệp. Nên cũng hơi thấp thỏm. Mình nghĩ cô không nỡ cho rớt đâu, có thể điểm hơi thấp xíu thôi :((

Mình cũng bảo vệ xong đề tài NCKH. Ngành mình chỉ có 2 đề tài. Đề tài của mình được đánh giá cao hơn. Nhưng không biết có đạt giải không. Bị hỏi rất là kỹ, yêu cầu rất là cao ~,~ Không mong gì giải, hãy đưa phí nghiên cứu cho chúng em :(( À, nhắc đến NCKH, mình có đăng ký làm Trợ lý NCKH mà sao mấy hôm rồi không có hồi âm ta!? Có khi nào rớt rồi không :((

À, nếu như bỏ việc bên VVHA, tháng 7 này mình rảnh nguyên tháng nè~

Cần Giờ 5h sáng, thích tấm này ghê <3
    Chợt nhớ, tuổi trẻ cần những ngày như thế này, Đi theo bóng mặt trời

Là Ngày Mà Đôi Mắt Ta Chưa Trở Nên Đục Ngầu
    Là Ngày Mà Ánh Sáng Khiến Ta Nhìn Thấu Được Mình
    Là Ngày Mà Tâm Tư Ta Chưa Thành Lá Mục Nâu, Rồi Tan, Tan Vào Trong Những Biếc Sâu
    Đi Theo Bóng Mặt Trời
    Đi Theo Bóng Mặt Trời
    Đi Theo Bóng Mặt Trời
    Đi Theo Bóng Mặt Trời

KihomiTruong likes this.
  15. wonder_girl9x

18/6

Kêu viết nhật ký mấy ngày nay mà mình lười quá nên giờ mới mò vào. Chắc là viết xong thì đi ngủ, mình cảm thấy có chút mệt trong người.

Nói chứ trong những ngày nằm dài và chán đời mình chỉ ước có việc để làm sml, giờ có việc để làm sml thì mình cảm thấy mình chẳng còn bao nhiêu thời gian để quan tâm người khác nữa. Vì cứ đi làm về là mình sập nguồn vì quá mệt. Ấy mà mình còn định nhận thêm việc để làm

Mình thật sự là một đứa khó sống. Nóng không được mà lạnh không xong. Đi làm trên văn phòng có máy lạnh có quạt mà ngày nào về cái đầu cũng nhức như búa bổ. Đau đến phát ốm lên được.

À, mình mới cắt tóc lại. Kiểu không thể để dài nữ tính được nữa ấy. Mình lại quay lại với tóc tém và undercut 1 bên. Vì còn đi chơi với con nít nên mình chỉ dám làm 1 bên thôi, sợ tụi nhỏ thấy mình rồi học theo thì hỏng =))

AoT ss2 mới ra tập 12. Vậy là hoàn rồi, ai chưa xem thì có thể xem được rồi. Phải nói là không uổng công chờ đợi 4 năm. Có nhiều nhân vật mình ấn tượng chết nhưng mà nhiều bí mật mới được hé lộ. Mong chờ ss3 vào năm sau :'>

À thêm cái nữa là điện thoại mình lại hư. Kiểu đơ cứng luôn í, làm cái quỷ gì cũng không nhúc nhích. Nếu không phải điện thoại mẹ cho mượn thì mình thề là tối giờ mình ném nó vào tường cho bớt bực người rồi. Mình cũng chẳng có í định hay dự định gì về việc mua điện thoại mới. Nhiều lúc thấy sợ người khác không liên lạc được chứ không mình cũng không muốn xài điện thoại =))

Fiction hình như có war. Thấy cfs ném đá các kiểu quá chừng, sáng rảnh nên mò vào hóng hớt, nhưng chủ yếu là mình không quan tâm lắm nên coi cho có lệ rồi out. Mình cũng ít có nhiều chuyện ghê...

Nghe chừng bé Xù đi học rồi hẻ? Nếu thiệt thì chúc em may mắn và cố gắng hén :'> Thương yêu và gửi đến em nghìn cái ôm động viên nò~<3 <3 <3

Làm sao để giảm cân nhờ?

16. KihomiTruong

=)))))))) Mứng sinh nhật em đi là lá la
    =))))))))))) Tui còn hờn vì mấy ng block tn tui nhéeeee
    =)))))))))))))) Sinh nhật năm sau em chúc chị ha
    =))))))))))))))))) Mấy năm rồi chưa chúc chị được cái sanh thần đàng hoàng

17. wonder_girl9x

21/6

Ơ thế là mình nhớ nhầm ngày thật??? Mình cứ đinh ninh là 22 cơ...
    Quên mất không chúc mừng sn nó rồi...

Cảm thấy bụng mình có chút không ổn. Tuy tâm trạng gần đây rất tốt nhưng mà bụng mình vẫn cứ biểu tình liên tục. Chắc do dạo này ăn uống thất thường, lại còn gộp 1 ngày ăn 1 bữa ~.~

Hôm bữa thấy có bộ ấm trà xinh muốn xỉu. Cuối tháng này có lương nhất định sẽ ghé lại mua. Con nớ dù gì cũng thích mà nhỉ =))

Điện thoại mẹ đưa cứ hư hoài. Tính cuối tháng có lương thì mua trả góp. Mua tạm 1 cái xài cho mọi người tiện liên lạc cái đã~

Công việc còn nhiều, mai sếp hẹn gặp mà mình chẳng muốn làm gì cả. Còn mỗi một môn mà mãi chưa có điểm. Thiệt tình hà~

À, SG mấy nay mưa miết.

18. KihomiTruong

Chà xữa ngon nhắm :x hụ hụ

19. wonder_girl9x

23/6

Nói thì nghe có vẻ ngu nhưng mà sáng mình lớ mớ kiểu gì mà lấy sữa tắm gội đầu. Lại còn tự nhủ dầu gội đầu gì không có bọt nữa chứ =))))
    Đầu óc mình đôi lúc cứ luôn đãng trí như vậy ~.~

Ôi khổ, đang viết nhật ký xong con bạn pm kêu mới chia tay người yêu. Vậy là quên hết đoạn sau. Thôi để viết sau vậy~

20. wonder_girl9x

28/6

Dạo này cũng chăm viết nk hơn chút chút.
    Nói chung là mình hôm bữa có biết điểm môn cuối. Đủ điều kiện xét tốt nghiệp rồi. 4 năm học đặt mục tiêu ít nhất trung bình cũng 7.5 mà học hành lười nhác nên chỉ được tầm 7.4. Dù sao thì cũng xếp chừng loại khá.

Hôm nay đi nhậu với nhà mới. Trước đó đã ăn đầy 1 bụng ở E-mart. Sau đó về nhà chỉ uống bia là chính. Lâu lắm rồi mới uống lại nhiều như vậy. Uống chừng 6-7 lon mà chạy vô nhà vệ sinh 2 lần. Sau đó còn uống rượu vang, trước đó có uống nước ngọt nữa ~.~

Ăn uống xong cả nhà kéo nhau đi karaoke. Mọi người hát còn mình thì ngủ vì toàn bài mình không biết hát. Người ta bảo 1 người phụ nữ với 2 con vịt có thể làm thành một cái chợ. Đằng này có đến 9 đứa con gái sẽ thành phụ nữ lận. Nên là á, hát thì ít mà hét thì nhiều =)) Mệt tâm dễ xợ =))

Dạo này sức khỏe mình xuống sức dễ xợ hà. Ngồi máy lạnh nhiều nên ngày nào về nhà cũng trong trạng thái sốc nhiệt. Người sốt nhẹ, lại cònđau đầu. Nhưng vẫn cần phải cố gắng hơn nữa.

Bích Phương mới ra bài này nghe nhẹ nhàng ghê <3

Share This Page