Sun - [...]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by wonder_girl9x, Aug 1, 2014.

1. wonder_girl9x

Nay ngày 6/1 mà lap hiện kiểu 1/6/2017 cái mình tưởng nay là Tết thiếu nhi mới chết...
    Đầu với chả óc =)))

Tóm tắt những ngày qua thì mình đã phỏng vấn xong với cả 2 anh chị bên VVHA. Kết quả thì không biết khi nào có :v
    Mình đang trong quá trình làm báo cáo thực tập và làm sml sau đó chỉnh sửa sml xong rồi lại làm sml...
    Mình mỗi ngày về đến nhà đều chỉ biết đến ngủ =)) Hôm nay phá lệ quắn qoéo với HP chỉ bởi vì face lâu ngày không đăng bài, sợ face mình mọi người quên mất :v
    À, điều quan trọng để cuối cùng là đáng ra thứ 2 tuần tới (tức ngày 9) mình sẽ bay ra Hà Nội nhưng giờ phả bỏ cái vé máy bayyyyyyyyyyyy
    Chời má :((( 1tr4 của mị :(((
    Chời mááááááááá :((
    Vì một lý do chả ra đâu...
    Giờ thì nghèo kiết xác cmnl. Cuộc đời mình sao toàn nhọ như...

Thôi yêu đời lên cho đẹp gái nào. Như Hoàng dế Mèo đã nói "Thân làm mèo mà mất đi vẻ sang trọng quý phái thì có khác gì chó đâu". Mình mạn phép dịch qua tiếng người là "Thân làm người mà mất đi sự tự tin yêu đời thì có khác gì ... đâu". Tự nhiên không biết điền vào cái ... từ gì.
    Tại vì mình đã yêu đời quá chăng???

Thôi ngủ nè, thương yêu cả thế giới <3 <3 <3

2. wonder_girl9x

Riết thấy cũng nản mình ghê. Đều đều hầu như tháng nào cũng cấp với chả cứu. Trưa đang đi thực tập phải bắt taxi vô viện cấp cứu.
    Mà thiệt, cảm thấy bực hết cả mình. Rõ ràng mình đến tháng đau quá nên mới chóng mặt, buồn nôn, tụt huyết áp các kiểu. Thế mà không siêu âm, chỉ khám sơ sài mà phê vô viêm dạ dày như đúng rồi...

Chời má á á á á á Tui khổ quá mà :((
    Đã thế còn đóng gần hơn 800k.... Cấp cứu xong phải gọi điện kêu mẹ mai gửi tiền lên để trả mấy đứa cùng phòng. Chội, tui khộ quạ mà :((

Nói chứ than vãn cái gì. Đi làm bài tiếp thôi. Ha ha

3. wonder_girl9x

Cũng lâu lắm rồi không viết nhật ký =))

Nói chứ viết thì giờ cũng không viết gì, cuộc sống của mình vẫn khiến mình cảm thấy chán nản như vậy. Không mục đích, không mục tiêu, không động lực.

Nói chứ cũng không đến mức tệ vậy đâu =)) Tính ra thì cũng xin được việc rồi, thứ 6 này sẽ ký hợp đồng. Giờ thì vừa học vừa làm, công việc cũng nhiều. Chủ yếu là mới hay tin cuối tháng này phải nộp báo cáo nghiên cứu khoa học hoàn chỉnh. Nghe xong mặt mình đúng kiểu "wtf, nhóm em xin làm 4 tháng mà sao giờ nói chỉ được làm 1 tháng???" Nói chứ trường quyết định thì cũng quyết định rồi, không phục nữa thì thôi. Giờ nhiệm vụ của nhóm mình là làm trong trăn trối thôi. Haha...

Vài ngày nay cảm xúc mình thật tệ, mà thấy ai xung quanh cũng tệ. Dạo này lại thường xuyên suy nghĩ về nó. Thậm chí còn nằm mơ.
    Cảm thấy buồn ngủ kinh khủng và ngủ nhiều kinh khủng. Hôm trước thấy nick N sáng, liền pm nhưng vẫn chưa đọc. Đã lâu lắm rồi, nhưng mình vẫn luôn ôm hi vọng, chẳng phải vẫn còn lời hứa với nhau đó sao?

Khi một người nào đó trở nên quá đặc biệt với bạn thì trong vô thức bạn cũng sẽ hình thành chấp niệm với họ. Chính là dù không liên lạc thường xuyên, tình cảm với nhau có phai nhạt thì vị trí của họ trong lòng bạn vẫn mãi không thay đổi.

4. wonder_girl9x

Vừa mới họp nhóm nghiên cứu khoa học xong. Không về nhà mà vẫn nán lại ngồi coi linh tinh.
    Tâm trạng mấy nay không tốt. Đầu rất đau, không tập trung lại còn hay cáu.
    Thiệt chứ nhiều lúc cũng không hiểu được trên đời này có ai chịu nổi đứa khó ở quanh năm như mình không =))

Thứ 6 này sẽ đi Đà Lạt với lớp. Dự định là đi với cả kEmm nhưng cuối cùng thì mình lại đi trước. Nhưng nhất định sẽ mua qà về cho nó. Và cả con G nữa =))

Dạo này lớn rồi nên mình cũng thấy mình biết điều hơn nhiều. Hiếm lắm mới có 1 lần manh động. Vậy mà hôm qua một tí nữa là mình xông vào đánh con bé kia. Mình tĩnh nào Sun, người có học hãy sử dụng đầu, đừng sử dụng chân tay để giải quyết mâu thuẫn...
    Nhưng mình sẽ không bỏ qua cho nó. Nó gây mình một thì mình sẽ trả lại gấp 3. Hì

Kỳ cuối rồi mà toàn những môn học khoai lang hầm hoài không nhừ. Sao không thấy cuộc đời tươi sáng nạ :((

Lâu lắm rồi mới thức từ đêm đến sáng, vẫn hoài niệm về những ngày tháng đó...

5. wonder_girl9x

13/3

Mới đi Đà Lạt về. Mới lên đến nơi, coi được mặt trời mọc tại Linh Quy Pháp Ấn thì mất điện thoại. Việc mất điện thoại thì thấy bình thường. Chỉ là mấy cái dữ liệu ở trong máy mình vẫn chưa kịp sao chép ra bên ngoài...
    Những ngày sau dù cố bình thường nhưng vẫn cảm thấy chán nản.
    Nhưng ít ra mình cũng đã cố gắng vui vẻ nhất có thể rồi. Ok, lần đi chơi này với lớp rất vui và nhiều kỷ niệm : )

Cũng mua quà cho mấy đứa đồ mà hem biết có thích không. Mình thiệt tình là cái tật thấy cái gì cũng mua có ngày hại chớt bản thân mà...
    Mua hết tiền luôn -_-
    Lại quay về với SG. Thiệt chứ thích Đà Lạt lắm. Đà Lạt đẹp toẹt vời ông mặt trời. Người dân lại còn thân thiện :((

Việc quan trọng bây giờ là đi làm lại sim với cả kiếm điện thoại xài tạm. Đành chờ đi làm có lương mua điện thoại vậy =))
    Thôi giờ đi làm nà.

6. wonder_girl9x

15/3

Thời gian trước, mình luôn là người giả vờ giận dỗi với kEmm. Mình luôn nói nó phũ phàng với mình. Nhưng nó có nói lại "M nói t phũ nhưng thực ra m cũng phũ khác gì t" (hoặc tương tự như vậy).
    Câu nói đó đã làm mình suy nghĩ rất nhiều. Và cho đến tận bây giờ, mình vẫn thấy nó đúng.

Con người mình, đã quyết tâm từ bỏ cái gì thì sẽ từ bỏ cho bằng được : )

7. wonder_girl9x

Điều khiến mình sợ nhất từ trước đến nay là làm tổn thương người khác.
    Và có lẽ điều mình làm tốt nhất cũng là tổn thương người khác.
    Sau đó là những ngày lòng đau âm ỉ, dằn vặt bản thân vì những điều mình đã làm.
    Nhưng chưa một lần nào mình thay đổi quyết định dù có hối hận hay đau khổ đi chăng nữa.

Nỗi đau khổ dằn vặt của mình cũng coi như là đền đáp cho sự phũ phàng của mình vậy. Dù những người đó có lẽ sẽ chẳng bao giờ biết được.

Năm ngoái là năm mình cảm thấy mình đau khổ nhất. Năm nay chỉ vừa mới bắt đầu...

8. wonder_girl9x

#448 wonder_girl9x, Mar 19, 2017
    Last edited by a moderator: May 19, 2017
    Không liên quan lắm nhưng dạo này mình hay nghe bài này lắm. Nhưng cả bài chỉ thích mỗi cách hát câu "Ái phi"
    Cứ cố tình nghe đi nghe lại như bị bỏ bùa vậy =))
    Cái câu này khiến mình ngỡ bài này có những 2 người hát.

9. KihomiTruong

KihomiTruong Zone Moderator
    Staff Member Zone Moderator

Aiguuuuu~~~

10. wonder_girl9x

22/3

Ây gu. Deadline dí đầu bé nhiều quá =))) Nhận ra bản thân hay tha thẩn lướt Face nhiều quá nên Deact Face cho có động lực làm việc. mà thay vào đó mình lân la Youtube cũng như không :v

Trong tháng này phải hoàn thành hết công việc rồi. Mà mình thì làm vẫn chưa đâu vào đâu :((
    Mấy nay chạy như gà bay chó chạy ngoài đường. Ngày nào cũng bữa ăn bữa không mệt phờ râu. Thế mà sao không ốm bớt đi cho tui nhờ :((((

Vẫn chưa rảnh để đi làm lại sim điện thoại. Ôi cái thân già này. Cứ không có điện thoại cái là các đại ca đại tỉ tìm mình như thể chuyện cả năm dồn vào 1 lần ấy~

Tâm trạng cũng tốt lên nhiều rồi. Chỉ là đang thử thách bản thân coi cách ly mấy cái đồ công nghệ này được bao lâu~

Định nói gì nữa ấy nhỉ???
    Ngủ sớm cho đẹp gái chăng???

Xùy~
    =))

11. wonder_girl9x

Đáng ra hôm qua viết nhật ký nhưng mà lười quá nên nay viết bù.

Hôm qua đi làm về thì tối đi ăn ốc coi như chia tay một đứa cùng phòng tháng này chuyển ra ở riêng. Sau đó mình đi xem phim, một mình. Đi coi phim Beauty and the Beast. Qủa là không tốn công chạy vòng vòng mà. Phim về cả hình ảnh, nội dung, nhạc đều tuyệt. Emma vẫn đẹp như vậy. Huhu :((

Tháng này vì đi làm chưa đủ giờ nên còn mấy ngày cuối tháng mình đang ráng chạy được thêm nhiêu hay nhiêu. Tui khổ quá mà =))
    Mình không ngại việc làm nhiều, chỉ ngại chạy xe xa. Tại vì mắt không tốt nên cứ ngồi xe tầm 30p sẽ thấy mệt người. Có mấy hôm đi về mệt quá mém tông xe người ta :V :v

Điện thoại mất cũng đã làm lại sim. Có điều là số điện thoại với cả tiền trong tài khoản thì mất hết. Mình cảm thấy buồn dễ sợ. Trong đó có nhiều số mình lâu không liên lạc. Nhưng đều là những số mình không muốn mất.

Mình bây giờ đang cố gắng tự lập hết mức có thể. Có chuyện gì cũng tự chịu, không muốn làm phiền ba mẹ nhiều nữa. Cảm thấy là mình cũng lớn hơn ngày hôm qua nhiều rồi. Chỉ là cái tật suy nghĩ linh tinh thì mãi không bỏ được.

Sáng hôm nay đáng lẽ là đi lên văn phòng cất đồ sau đó đi dự ngày CTXHVN nhưng mà văn phòng không vào được. luần quần cả tiếng đồng hồ cuối cùng là chạy xe về nhà cả nhóm vào quán cafe làm việc. Tính ra việc của mình djang như part-time nên cũng chủ động được thời gian. Tuy chưa phải là lĩnh vực mình thích nhưng đãi ngộ khá là tốt rồi.

Ôi, ráng cày đi rồi vài tháng nữa đi chơi thôi~
    Ra trường là mình hết tự do rồi~

Vẫn còn cái nghiên cứu khoa học chưa làm xong. Trường vẫn chưa chuyển tiền vào tài khoản. Cảm thấy cuộc đời bế tắc ghê :v

Mấy nay chạy chỗ này chỗ kia miết nên vẫn chưa ra bưu điện gửi đồ được. Khộ quạ

12. wonder_girl9x

3/4/17

Bạn ấy bảo viết nhật ký đi nên mình lết xác đi viết.

Mai là buổi học cuối cùng trong học kỳ này, nên lớp quyết định làm tiệc chia tay sau khi học xong. Kêu là mỗi đứa chuẩn bị 1 phần quà ngẫu nhiên để tặng mà mình nằm ườn như con cá ươn sáng giờ không chịu chuẩn bị. Ây gu lười muốn chớt hà~

Hôm thứ 7 lội mưa đi lấy điện thoại mẹ gửi lên. Nghĩ áo mưa sẽ không ướt nên nhét điện thoại bạn cho mượn zô túi áo mưa. Lấy được điện thoại của mẹ thì hỡi ôi cái điện thoại kia móc ra nước chảy như thác. Gút lắm, m gút lắm Sun =))))))) Cái điện thoại đã hưởng dương luôn từ đó... Và cái điện thoại mới mình mò quài mà vẫn cảm thấy không hiểu ngôn ngữ hành tinh mẹ của cái điện thoại này :((

À, nhắc đến cái áo mưa. Chỉ được cái đẹp mã. đeo vô mưa to ướt đâu không ướt, ướt ngay cái hàng khóa kéo. Về đến nhà cảm luôn đến hôm nay. Gút lắm áo mưa. Tặng huân chương cống hiến cho m luôn nà -_-

Nhắc đến cảm. Hôm nay nằm ườn như con cá ươn cả ngày. Lăn qua lăn lại hắt hơi. Thấy đời thật chán, nghĩ đến ngày thứ 4 vừa mừng vừa hồ hộp vừa lo. Tự nhủ "Bố tổ sư sao m lắm cảm xúc thế!!!"

Nói chứ cảm nên là nước mũi giắt hết lên dây thần kinh não rồi. Viết lộn xộn hết cả lênnn
    Nên nghỉ viết

13. wonder_girl9x

Kêu đi ngủ sớm mà cả ngày nốc cho lắm trà vào giờ mở mắt thao láo...
    Ai cho tôi lương thiện :)))

Làm gì cho buồn ngủ giờ :((

14. Khuyết Danh

Fiction.vn's Friends

Vị tiểu thư này, siêng viết nk lên chút cho toai nhờ nào :x :*

15. wonder_girl9x

9/4/17

Cái lap để ngày tháng theo kiểu tháng/ngày/năm làm mình lé lé viết sai mấy lần :v

Mấy nay đều không viết nhật ký cũng như vào fiction. Mình lười chảy thây cám lợn ra í =)))

Mấy ngày nay rất là high. Hôm bữa có gác chuyện để lên Pk. Theo như kEmm nói là đi lên gặp zai. Mà hụt. Nên mới dính với nó =))
    Uạ, đúng rồi =))) Nhưng dù gặp zai hay không mình cũng dính với nó mà :'>
    Lên còn chưa được 2 ngày lại phải xách mông vìa SG. kEmm nó nhét quyển sổ vô túi mình hồi nào không biết. Về đọc chỉ biết cười. Uê cái con khờ này dễ thương quá ba má ôi :((

À, đi sướng cái thân còn nhận được quà. High lên high xuống mấy ngày nay >.<
    Cũng có quyết tâm tập thể dục hơn luôn :'> Cứ mở bài Handclap là high cả ngày :v

À lần 2, bữa cuối tên Pk, mặc quần tà lỏn (đúng không he) chạy quanh quanh nên về bị cháy nắng. Chân chia 3 khúc nhìn mắc cười tomera...
    Do trốn việc nên về SG liền bị thồn việc lòi bản họng :v Và mình vẫn đang ráng :v Chủ yếu là dạo này ngủ dậy mặt hay bị đù. Tư duy hầu như về 0...

Định viết gì mà quên rồi...
    3g cà giật nên đành viết từng này thôi vậy...
    Chừ sửa wifi sẽ viết tiếp :'>

16. wonder_girl9x

10/4/17

Ôí dồi ôi, hiện tại đang rất là mỏi lưnggg

Cả buổi sáng hôm nay lên văn phòng chả làm được cái gì nên hồn. Liền lấy máy làm việc riêng :v Sáng giờ mò đến trang 9 rồi. Hơn 154 trang rồi. Cũng không biết mình đang làm cái gì nữa ~.~ Nhưng mà mình nghĩ là sẽ có ngày nó cần đến thôi. Nên vẫn ráng từ trang này qua trang khác. Handclap và Bad things hân hạnh tài trợ độ high cho mình sáng nay.

À, đang tính viết mail. Kêu tuần nào cũng viết mà cái đầu mình phế quá đi thôi~

Nhưng mà, đang rất là buồn ngủ luôn. Con sâu ngủ nó cứ ngọ nguậy trong não í :(( Ai bảo mấy ngày nay chiều hư bản thân cơ. Ngày nào cũng lọ mọ đi ngủ trưa đồ :(( Đang nghĩ đến việc bữa sau mang chăn với chiếu lên văn phòng cho tiện ngủ trưa...

Mà, SG nóng khiếp đảm :eek: Sáng 8h hơn đi làm mà nó nắng muốn teo tóp. Uhuhu

Chợt thấy cô nàng kia xuất hiện...

17. wonder_girl9x

11/4

Mạng vẫn chưa sửa nên là đang ở văn phòng ké máy lạnh với wifi để viết nhật ký.

Sáng giờ đánh cái danh sách muốn lòi con mắt. Danh sách viết tay lại còn thể loại ảnh chụp nữa nên khó nhìn muốn chết luôn hà. Loay hoay cả buổi sáng mới được có 5 trang. Tiến độ quá là chậm.

Ngồi máy lạnh mà mình vẫn thấy hơi nóng hầm hập đâu đó. Chội, năm nay có vẻ nóng hơn mọi năm nè. Mình thiệt tình là không muốn ra đường vào cái trời này tí nào. Kể cả đi bộ hay đi xe. Nên là á, trưa nay có khi nghỉ ăn vì không muốn đi ra ngoài...

À, tiện đang nhắc đến văn phòng thì khi đi đến văn phòng muốn đi vệ sinh phải đi qua một vệ sĩ chó. Mà á hả, mình thề là mình sợ chó lắm :(( Nhất là mấy con cố tỏ ra hung hãn í. Con chó này nó thấy mình là sủa um lùm cả lên, nhe nanh múa vuốt các kiểu. Không phải bánh bèo đâu cơ mà mỗi lần đi vệ sinh phải nắm đầu một thằng đi cùng để... canh chó :(( Nếu mà không có ai nhất định mình sẽ không dám đi vệ sinh. Uhuhu

Phòng bật cả máy lạnh lẫn quạt vẫn nóng. Chắc mình đi bật thêm 1 cái máy lạnh nữa qá.
    Nắng nóng dễ bực trong người lắm...

Chiều nay có cái hẹn với bé An

18. wonder_girl9x

Lết vào lẫn nữa là để nói tui đi mua đồ ăn và ăn xong gòi~

Đói muốn rụng rời nên đã tự lực cánh sinh đi mua cơm ở Familymart. Có thằng đồng nghiệp cũng như không. Mình thì làm giùm việc cho nó mà kêu nó mua đồ ăn trưa hộ mà nó ứ mua. Đến lúc mình đi mua thì gửi như một vị thần. Tổ sư thằng cơ hội :(((

Cơm hến ở Family mặn quá. Ăn xong uống liền 2 ly nước...
    Làm việc tiếp thôi.

19. wonder_girl9x

12/4

Đm Fiction =(( Gút lắm nghen, hôm mà mình muốn viết nhật ký thì không vào được :|

Nên đành soạn ra word. Khi nào Fiction mở lại thì post vậy.

Mà giờ vào được rồi nên tiện tay post luôn...

À, wifi đã về tới buôn làng rồi. Hôm qua đi coi phim về định viết nhật ký mà mệt quá ôm lap ngủ quên luôn. Nên hôm nay viết bù vậy. Dự là nó sẽ dài.

Quay trở lại 11/4. Đi làm mà lỡ miệng nhận làm giùm phần thằng bạn nên cả buổi cong mông lên làm. Chiều hẹn bé An nhưng vì một số lý do nên không đi được. Vì không đi được nên dự định là về nhà đi coi phim. Sau đó đi về sợ tắc đường nên đi thẳng CMT8 về. Và, lạc đường.

Ừ, chính xác là lạc đường luôn. Đến mình cũng không hiểu tại sao cái đường Trường Sa ấy ngày nào mình cũng lạc. Mà bằng một phép màu nào đó, mình chạy được 5 vòng thì sẽ tìm được đường về. Mà bằng một phép màu nào đó, đứa đầu đất như mình luôn ưu tiên chạy đó để về K Tính thích ngược nó ăn sâu vô máu rồi hả chàiiiii

À, bằng một phép màu nào đó mình đã quáng gà mém tông vào anh chị kia. Người ta bị quẹt không hết hồn thì thôi. Mình là đứa đi quẹt mà đến 5p sau vẫn chưa hoàn hồn…

Sau đó về nhà an toàn. Đưa xe đi rửa rồi về nhà chuẩn bị đi coi phim. Lên rạp mua liền 2 vé xem Lô Tô với cả Baby boss. Đi xem phim 1 mình có gì kỳ đâu ta, tự nhiên bạn nhân viên hỏi “Sao chị đi một mình mà mua tận 2 vé?” làm mình vừa quế vừa khó xử =)) Thiệt kỳ quá hà.

Trong lúc chờ phim. Lấy quyển Đô-rê-mông bạn nớ tặng ra đọc. Mọi người lại nhìn mình theo kiểu [Lớn đầu rồi còn đọc truyện con nít]. Ơ hayyyyyy, ơ hayyyyyy. Tui thích thì tui đọc đấy, ý kiến cái giè chứ. Hứ

Đang coi dở baby boss thì điện thoại rung liên hồi. Đã cố ý nhắn tin kêu đang bận mà còn gọi. Tk chó Lu nàiiiiii
    Lúc sau hỏi có chuyện gì thì nó hỏi con Móm ngủ chưa? Sao không rep tin nhắn với nghe điện thoại? Toai đi coi phim sao toai biết chàiiiiiiiiii
    Grừ!

Coi tới tầm 12h thì phóng xe về nhà. Mình không đi nhanh được nên chạy tầm 60 thôi. Gió mát, thích thật!
    Tính ra thì gần đây mình mới có thói quen đi coi phim. Thường sẽ xem vào những ngày bị tụt mood, những ngày không kéo bản thân high lên được. Và thường thì sẽ xem 2 phim trong 1 buổi (thực ra nếu cho phép xem nhiều hơn thì mình sẽ ngồi đến sáng). Chả hiểu sao mình toàn hình thành mấy cái thói quen tốn tiền tốn bạc ghê hồnnnn

Nên khi thấy tụt mood thì đều tự động làm cái gì đó cho bản thân high. Vậy nên thường là mình luôn auto high to the sky =)))))
    .
    .
    .
    .
    Giờ thì nhật ký 12/4 nà!

Sáng nay nghỉ làm để đi họp nhóm làm nghiên cứu khoa học. Biết bản thân mù đường nên tự giác search đường trước. Mà cha mạ ơi nó rẽ tá lả. Sau đó tài lanh chọn một đường mình (cho là) biết rõ để đi. Và, kết quả dễ đoán thôi, lạc đường chứ sao. Lạc sao lại chạy vô con đường ban đầu GG map chỉ :v Này thì tài lanh hả connnnn. Ngu dữ thần còn thể hiện :|

Họp nhóm mà cả 3 đứa mặt đều đù. Mình đù vì chả biết vì sao đù. Hiệp đù vì … nó đù. Nam đù vì nó đang sốt. Thế là buổi sáng làm việc chả ra sao. Không hiệu quả tí nào hớttttt

Trước khi về ráng đánh nốt danh sách bên quận 8. Mà á, chữ viết tay mờ căm nhìn muốn tét con mắt mèo =(( Đi về nhà là sập nguồn luôn. Tối đi dạy học sinh lại không hợp tác. Dạy có 1 tiếng mà cảm giác hờn cả thế giới. Về thì fiction không vô được. Muốn ăn cả thế giớiiiii

Về đến nhà thằng bạn gửi cho bài nhạc. Thiệt chứ nhìn cái lời muốn hỏi ý nó là gì đây =))

Dù Anh Có Muốn Được
    Dù Anh Có Muốn Được Ở Bên Em
    Dù Em Có Đứng Lại
    Dù Em Có Đứng Lại Ở Bên Anh
    Thì Thời Gian Cũng Đã Hết Rồi
    Tình Yêu Cũng Đã Chết Rồi
    Tìm Anh Đã Biết Bao Lần Em Lạc Lối
    Dù Anh Có Nói Gì
    Để Được Bên Em

Thì Hình Bóng Anh Đã Xa Rồi
    Im Never Coming Back To You Baby
    Người Đến Rồi Sẽ Đi Thôi
    Dù Anh Có Tiến Thêm Về Phía Trước
    Dù Anh Có Nói Thêm Một Lần Yêu
    Thì Em Đã Buông Đôi Tay Anh Rồi
    Nói chứ mấy nay tâm trạng mình như sàn chứng khoán. Cũng chẳng hiểu sao. Nãy giờ viết nhật ký là nó lên xuống liên tục rồi. Thôi giờ chuyển qua nhận xét phim đi, nhận xét mấy phim gần đây mà mình xem vậy.

[CHUYÊN MỤC NHẬN XÉT PHIM]

KONG – Đảo đầu lâu : Phim này đi coi là bởi vì nó quay ở Việt Nam vài cảnh. Bàn về nội dung thì cũng ổn, nhưng không đặc sắc cho lắm. Thì cũng kiểu motif đánh nhau giữa các quái vật vậy đó. Mà thiệt, con thằn lằn nhìn gớm bỏ cha. Kong thì dại gái, thấy cái đẹp là xiêu lòng liền. Vẫn là cái kiểu đánh nhau sứt đầu mẻ trán nhưng thấy gái nguy hiểm sẽ lao đến cứu. Xem mấy phim này thì auto phải nghĩ là “Đẹp là điểm mấy chốt. Đẹp thì sẽ không chết được đâu” ~.~ Bàn về cảnh quay ở Việt Nam thì đẹp toẹt vời ông mặt trời rồi. Thiệt chứ có tiền có thời gian cũng muốn đi cho đã con mắt =(( Phim kiểu cũng có mấy câu gây cười khá là dễ thương, kỹ xảo đẹp. Cho điểm thì 7/10

Người đẹp và quái vật: Ài, khi còn trẻ trâu mình có coi phim hoạt hình này rồi nà. Lần này đi coi vì có Emma đóng >.< Emma cứ phải nói là siêu đẹp luôn í. Xem xong phim là mình phải đi coi lại HP. Cảm giác cứ như là được chứng kiến quá trình trưởng thành của một con người vậy đó :’> Thôi quay lại phim. Phim đúng là xứng đáng với đồng tiền bát gạo bỏ ra. Nhạc hay, kỹ xảo đẹp, hát hay, diễn viên đẹp >.< Xức xắc luôn nà. Cơ mà giống với bản giống hơn 80% nên là hát hơi nhiều. Thêm việc mình coi giờ khuya khiến mình có chút chéo buồn ngủ. Anh quái vật vô cùng dễ thương, dễ thương phát hờn. Lúc trở thành người cũng đẹp trai. Còn Emma đẹp nhất là lúc mang váy nhảy cùng quái vật đó. Đẹp lồng lộn luôn nạ. Cái váy í, nghe nói làm rất là công phu. Một đứa không ham váy áo như mình mà nhìn còn mê tít thò lò là đủ hiểu rồi ~.~ Nói tí có vẻ không liên quan nhưng nhân vật chính tên Bella mà mọi người toàn gọi à Bell. Phát âm với Beo thì tương đồng. Lớp mình có thằng tên Vân Beo aka Beo, nó hay làm trò hài hước. Nên mỗi lần trong phim gọi tên Bell là auto mình nghĩ đến thằng kia. Nhất là mấy đoạn “Bell xinh đẹp”… Trong phim còn có 2 anh chàng kiểu quan hệ mập mờ với nhau nữa chứ. Chời má, đúng là phim phục vụ mọi loại hình mà =))) Chấm điểm 9/10

Ghost in the Shell: Vỏ bọc ma. UẦY, thằng bạn cùng làm ngày nào cũng lèm bèm cái phim này nên một hôm đẹp giời mình đã đi coi khi phim mới ra rạp. Coi trailer thấy cũng hay mà coi phim thấy không ấn tượng mấy. Có thể là do mình chưa coi anime chăng??? Nội dung ổn, nói về một vật-thể-không-xác-định-được-chủng-loại đi. Tại vì cơ thể rô bốt mà não người nên mình cũng chẳng biết gọi là gì cho phải. Cái vật thể này được tạo ra giống như một vũ khí để thực hiện những cuộc trinh sát bí mật cho đến khi vật thể này trong một lần tình cờ làm nhiệm vụ phát hiện ra sự thật đằng sau và thân thế của bản thân. Sau đó là một loạt các trận đấu đẫm máu để giành lại quyền tự do. Ôi mình vẫn thấy mình tệ hại trong cái khoản tóm tắt phim ~.~ Kỹ xảo tốt, hình ảnh đẹp. Chị main nhìn có nét xinh hút hồn. Chấm điểm 7/10

Lô Tô. Thực ra ban đầu không định coi phim này. Do mình không thích phim Việt Nam cho lắm. Phim duy nhất mình ưng và xem đến 2 lần là “Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh”. Phim gần nhất coi là “Tấm Cám chuyện chưa kể”. Được bạn bè nói là phim rất cảm động nên quyết định mua vé coi. Vì dù sao cũng đang chán, có cái coi là được rồi. Nói thật thì phim khiến mình hơi thất vọng chút. Kỳ thực tuổi thơ của mình cũng gắn với các gánh lô tô khá là nhiều. Dân tỉnh lẻ mà, thời ấy được đi chơi Lô tô là niềm vui. Phim phác họa cũng khá chân thật cuộc sống của những người trong gánh Lô tô Phù Hoa, cũng có những cảnh cảm động khi dì Liễu bị Lài lăng mạ, khi Quân chết, khi Đực (dì Liễu sau này) chạy trốn khỏi nhà để xin vào gánh Lô tô… nhưng lại xen vào vài tình tiết gây cười làm mình thấy hơi hẫng. Huỳnh Lập lần này đóng vai câm, mình vừa cảm thấy tròn vai và vừa cảm thấy không. Cảnh duy nhất khiến mình cảm động mém rớt nước mắt là khi dì Liễu (lúc này đã cắt tóc ngắn và mặc đồ đàn ông) về dự đám cưới con gái. Cái ánh mắt dì Liễu nhìn người từng là vợ mình khiến mình không kìm được cảm xúc. Xuyên suốt bộ phim, mình chỉ nhớ được câu này: “Nhiều khi, muốn từ bỏ một người là vì không muốn họ bị tổn thương”. Đánh giá 7/10

Baby boss – Nhóc trùm. Nếu như bạn đang kiểu buồn bã cần xả stress thì phim này không tồi đâu =)) Cứ phải gọi là dễ thương khủng khiếp í. Khá là trái ngược khi mà nhóc anh thì suy nghĩ con nít còn nhóc em (vì là trùm nhé) nên suy nghĩ cao siêu muốn chớt. Lại còn cả cuộc chiến với thú cưng để giành lấy tình yêu thương của cha mẹ. Chời ơi, xem phim mà thiệt muốn biết trước kia lúc mà mình sinh ra ấy. Mình có phải là Quản lý ở Tập đoàn Nhóc không cơ >.< Mình nghĩ không nên sì poi về phim này nhiều quá vì các bạn nên xách cái mông ra rạp mà coi (hoặc chờ coi onl) ngay và luôn >.< Phim gì cưng là cưng hết sức hà, lại còn mang nhiều thông điệp ý nghĩa nữa. Chấm điểm 8/10

5 anh em siêu nhân. Chội, tuổi thơ dữ dội của tui nè =(( Nhưng hồi đó là coi phim bản Nhật chứ không phải bản của Mỹ. Ngồi trong rạp là đã thấy high rồi í. Nói chung kỹ xảo ổn nà, diễn viên đẹp. Cái đoạn siêu nhân Vàng í, thề luôn là nhìn hao hao giống kEmm vkl. Mình kiểu "wtf, có lẽ nào!!!". Phim có anh siêu nhân Xanh, thông mình mà diễn deep với có mấy cảnh hài muốn chớt. Anh siêu nhân Đen (phải không ta) đẹp zai mà nói tiếng Trung nghe bắt tai nghe nơi >.< Cơ mà mẹ boss trùm bên xấu ấy, nhìn nó cứ mất hình tượng thế nào. Kiểu dơ dơ đi khắp nơi cướp vàng, rồi lại còn là siêu nhân cũ bỏ dàn đi bụi lập hội riêng mới đau đầu chứ ~.~ Đoạn đánh nhau nó bật bài Handclap, high dễ sợ. (Sau khi xem phim về xong mình chính thức ghiền bài này luôn). Chắc cũng chỉ có mình mình, đoạn đánh nhau cứ hóng mãi đoạn ghép thành siêu nhân bự chà bá. Lúc đấy hận không thể đứng dậy nói "Ráp hình con bự lẹ lẹ lên mấy chế!!!"... Thôi bớt high lại, chấm điểm thôi, nói dài dòng quá. 8/10
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Phim xem rồi thì còn nhưng quên là mình coi phim gì rồi...
    Thực ra kêu nhận xét phim chứ mình thấy mình chả có tâm tẹo nào. Mà thôi, kệ đi~
    Ai quan tâm chớ..

20. wonder_girl9x

13/4

Tính mở lap viết. Nhưng nghĩ lại thì thôi. Viết bằng điện thoại cũng được. Chỉ là có chút chậm.

Hôm nay vẫn là 1 ngày đi làm chán ngắt. Đến 3h thì về. Trời nắng gắt làm mình mệt tâm ghê. Về đến nhà đầu đau như búa bổ. Mồ hôi nhễ nhại nằm lăn qua lăn lại rồi sập nguồn đến 7h hơn. Bây giờ đầu đang còn nhức.

Chắc do nhức đầu nên không có mood nói chuyện cho lắm.

Gửi tin nhắn cho cái cô kia mà cổ hoài không rep. Tui chờ dài cả cổ rồi đó nhanggg

Ngày mai lại đi sớm. Giờ này kiểu nửa buồn ngủ nửa không. Chắc do đói bụng. Lần ăn sớm nhất là ăn trưa lúc 2h. Giờ thì trễ quá để ăn tối nên uống nước thôi vậy.... hình như mấy ngày nay cơ thể mình bị thiếu nước.

Vẫn còn bài nghiên cứu khoa học làm hoài không xong. Cảm thấy hiệu suất làm việc của mình chắc về âm rồi quá. Thiệt tình!

Sếp mới bảo: tuần sau mấy em tiếp đoàn WHO nhé!

Âyguuuu

Hay là cứ ngủ rồi đêm dậy làm.bài nhở???
    Quyết vậy đi!

Share This Page