[Shain] Bông Bông Bông

Discussion in 'Nhật ký Online' started by shain_shain, Nov 28, 2017.

1. shain_shain

shain_shain Zone Moderator
    Staff Member Zone Moderator

Trời lạnh rồi, viết Nhật Ký lại cho cuộc đời ấm áp tươi đẹp nào :)

Chẳng đâu làm mình thích như chỗ này hết.

Mình sẽ để ở đây cái ảnh của cô bé mình vô cùng thích, cực kỳ thích những ngày hôm nay.

Thích El không có tóc như này.

cuckoo. likes this.
  2. shain_shain

#2 shain_shain, Nov 29, 2017
    Last edited: Nov 30, 2017
    Trời đất quỷ thần ơi Marvel nhả trailer rồiiiiiiiiii

Nhiều SAH quá nên mỗi người được có vài giây thôi cơ mà không thể phủ nhận Loki siêu đẹp trai, không biết phải ảo giác không nhưng nhìn ma mị và đen tối hơn trước. Captain để râu vẫn đẹp trai bất chấp, nhìn còn phong trần hơn lúc không để râu, nhưng có vẻ đã được trang bị thêm một vài đồ chơi nho nhỏ =)) Thanos xấu, thực sự xấu. Gem tím trên tay Thanos nên chắc Xandar tạch rồi? Suit mới của Nhện siêu ngầu. Tom Holland đẹp trai. Điều này không thể phủ nhận :) Bác sĩ Trang mấy lần xuất hiện đều ở cùng Iron Man, liệu có khả năng nào sẽ khác trong comics là từ giờ theo phe Iron không?

Trailer tung ra một phát dân tình kiểu như bùng nổ.

Ôi em có quá nhiều câu hỏi, quá nhiều điều cần nói. Xem trailer xong có cảm giác bấn loạn, chỉ muốn nhanh nhanh tới tháng 5 ahuhu.

cuckoo. likes this.
  3. shain_shain

Hôm kia xem trailer IW xong vẫn hype tới tận hôm nay, nên mình ngồi xem lại tất tật phim thuộc MCU từ đầu tới giờ. Trời ơi Nhện của em Nhện của em. Mặc dù Về Nhà hơi nhạt (với em) nhưng mà có thể bỏ qua hết vì nụ cười của Tom Holland ạ =)))))))))))))))

Eo ơi Tom Holland đúng chuẩn chàng trai hàng xóm, hotboy lớp bên thân thiện hiền lành đẹp trai cười đẹp. Đúng chuẩn gu của em huhu.

Nói thêm một chút về cái trailer IW gây bão hơn 200 triệu view của Marvel thì cảnh đại chiến Wakanda khiến em rùng mình thật sự. Không chỉ có cảm giác epic mà còn gợi nhắc sâu sắc tới những cảnh đại chiến trong The Hobbit và LoTR :(

Nhưng trên hết là Captain siêu ngầu siêu đẹp trai ahuhu. Không biết trên phim thì thế nào nhưng mà trong trailer đẹp trai vl nam tính vl để râu hợp vl. Chưa kể mặc suit đen Nomad nhìn đỡ củ chuối hơn suit cờ Mỹ nhiều =)))

4. shain_shain

Các bạn lớp mới và sensei mới thật đáng yêu :)

Dạo này mình nhìn thấy "Spectre" hơi nhiều =))) Tự dưng nhớ đến nhân vật của mình đã lâu lắm rồi không được xuất hiện =))

Truyện được 120.000 words rồi đó. Kỉ lục của mình luôn. Chưa bao giờ viết được nhiều như thế.

120.000 và 40 chương huhu.

5. shain_shain

Mấy hôm nay tâm trạng mình tệ kinh khủng. Mình viết rất nhiều trên instagram story nhưng sau đó xoá đi ngay lập tức. Mình sợ người quen bạn bè của mình sẽ nhìn thấy, sẽ đọc được, sẽ lại vào hỏi mày làm sao đấy rồi nói mấy câu sáo rỗng, hoặc tệ hơn là cái lũ nông cạn ấy sẽ nói kiểu "ôi dào mày bị điên à có cái gì đâu."

Mình ghét việc mấy đứa như thế, thậm chí còn có cả bạn thân của mình tỏ ra vô tâm vô tư một cách vô duyên vô học như thế. Cảm xúc của người khác mà cứ xem như trò đùa, như người ta muốn làm quá nó lên? Mình thực sự không hiểu nổi.

Suốt 2 hôm nay mình toàn thức tới hơn 3 giờ sáng. Chẳng làm gì cả, chỉ nằm đấy và nghĩ ngợi về những căng thẳng, những việc tiêu cực đã qua. Những thứ khiến mình depress kinh khủng và khiến mình muốn khóc. Mình đã viết ra nhiều trên insta, nhưng xoá đi luôn, vì mình nghĩ chỉ cần viết ra được thì sẽ đỡ hơn. Nhưng mình vẫn ghét khi người khác đọc được nó, nhất là bạn mình đọc và nhìn mình như một đứa quái lạ, điên khùng. Là lỗi của mình, là điên dở khi sở hữu cảm xúc sâu hơn người khác và nhạy cảm hơn người khác à?

Ban ngày mình đi chơi nhiều, đi ăn rồi đi hát hò nhảy nhót ngớ ngẩn, mình còn thử uống bia và một chút rượu với bạn, nhưng cứ đêm là lại deepress không thể ngóc đầu lên nổi.

Mình không biết mình bị làm sao nữa. Thật may vì vẫn còn chỗ này.

Philia, cuckoo. and Myrcella like this.
  6. shain_shain

Thỉnh thoảng đọc được nhận xét về nhân vật của mình từ độc giả cũng vui. Có những người khiến mình rất bất ngờ. Đôi ba độc giả thế này cũng khiến mình đăng truyện trở lại wattpad. Thực ra chỉ cần có một người đọc như thế này thì mình thấy đăng cũng đáng :3

[​IMG][​IMG][​IMG]

cuckoo. likes this.
  7. shain_shain

Hôm nay được thông báo mới bàng hoàng nhận ra hoạt động ở forum được ngót 3 năm rưỡi rồi :) Nhanh quá. Cảm giấc chẳng có cái quái gì thay đổi cả. Sao thấy mình vẫn cứ như xưa nhỉ?

8. shain_shain

Hôm nay nói chuyện với cái Thảo. Mình nhớ là từ rất lâu rồi mình không nghe ai tâm sự lâu như thế. Thảo kể hôm qua sau khi xem bóng đá xong chúng nó về hết, còn mỗi nó ở nhà thằng kia. Con bé uống bia phê say sml, thế thằng bé ôm nó lên giường nằm cầm tay nó rồi ôm nó. Thảo bảo hôm qua nó mất ngủ cả đêm. Nó thích thằng kia 6 năm rồi.

Nó còn bảo nó tin thằng kia, tin là nó tốt và không phải đứa tệ. Mình gọi nó là Thảo Ngu. Mình có những người kể cả không thích người ta nhưng vì biết người ta thích mình, nên vẫn cứ trêu đùa khiến người ta khổ. Vì sẽ có cảm giác thỏa mãn rất khó diễn tả.

Mình nói thế nó không tin, nó bảo làm gì có ai tệ như thế. Nó không biết mình đang kể câu chuyện của chính bản thân mình. Nhiều khi mình tự hỏi, tại sao mình lại được sinh ra và lớn lên với một tính cách như thế?

9. shain_shain

Mình cứ có cảm giác chỉ cần mình ăn nhiều hơn một chút là mặt sẽ to ra và nhiều mỡ lên. Chết mất

10. shain_shain

Lâu lắm rồi mà khuya nay tự dưng lại nhớ lại. Xong tự dưng cũng không ngủ được. Cũng chỉ là đôi ba bức ảnh đôi ba dòng chữ thôi mà. Buồn thật đấy. Đúng là những gì càng đẹp, càng ngắn ngủi càng khiến người ta buồn lâu. Cái kiểu buồn vừa tiếc nuối vừa đau đáu.

Khó ngủ quá.

11. shain_shain

Mình còn nhớ khá rõ hôm ấy mình buồn thế nào. Cảm giác ấy nó rõ ràng tới mức mình có thể định nghĩa chính xác nó bằng từ ngữ. Là buồn và tiếc nuối.

Tới mức cả buổi hôm ấy mình cũng chẳng vui lên được tí tẹo nào cả. Cứ kiểu tâm trạng hụt hẫng, như đi trên mây.

12. shain_shain

#12 shain_shain, Mar 6, 2018
    Last edited: Mar 6, 2018
    Thực ra mấy hôm nay mình hay nghĩ rồi lo lo, không biết 27/04 tới IW mà ra rạp thì thế nào? Mình chắc chắn sẽ đi rồi dù có chán có flop thì vẫn sẽ đi xem nhiều nhất có thể. Nhưng mà chỉ sợ nếu không được rate cao, doanh thu không bùng nổ thì sẽ thành đòn đau của Marvel. Mình gần kiểu bị ám ảnh bởi cú flop dạo rồi của Justice League. Sợ điều ấy lại ứng lên Marvel. Dù sao cũng mong nhanh tới 27/04.

Nhân tiện thì trời mẹ sao có mấy con làm mình ghét không thể chịu được thế nhỉ? Nó chả làm gì mình mà mình cũng ghét cơ. @₫@@“”&!!(() ghét thật :) Đéo mẹ cái con...

13. shain_shain

Nhân tiện thì dạo gần đây như một đứa vô dụng cả ngày chỉ đi đào ảnh, đào thông tin của Chadwick Boseman.

All hail the King Black Panther huhu :( sao lại có người 41 tuổi rồi mà trông như 27 thế này.

14. shain_shain

Tao thật sự chẳng muốn nói gì nữa =)))))) Marvel hôm nay lại nhả ảnh. Cứ mỗi hôm rỉ được 1 2 cái ảnh, hôm thì hậu kỳ hôm thì đồ chơi hôm thì đồ họa game, trong khi cái cần là trailer 2 thì không thấy đâu!!!!

Tao nói rất nhiều lần rồi nhưng mà hôm nay, trước những đống ảnh này tao vẫn phải nói lại. Captain để râu đẹp trai quá, nam tính quá huhu phong trần sương gió vl huhu =)))

Nào nào hãy nhìn vào bộ râu và sự nam tính lồng lộn toát ra trong từng cái nhìn ấy =))) Tao từng là một trong những con phản đối kịch liệt việc Chris Evans để râu nhưng mà giờ thì không!!! Không bao giờ =))) hãy cứ để râu đi anh ơii. Tao thậm chí còn chẳng dám đăng lên insta nhiều vì sợ bị chửi dại trai =)))

Còn Spidey thì thôi không nói =))) mặc vest trông như hoàng tử đi dự prom trường học còn những lúc khác thì nhoi như con loi choi, ảnh nhá hàng tung ra còn phải đu xe bus trường học mới chịu được =)))

15. shain_shain

48 days left haha =)))))

16. shain_shain

Nhưng mà quan trọng hơn là mai lại kiểm tra :) trời mẹ còn chưa học cái gì. Ngồi vật vờ cả tối như con dở người ấy... mày chẳng được cái tích sự gì hết Dương ạ xách mông đi học từ mới đi.

17. shain_shain

Ê tưởng là hết buồn rồi chứ nhỉ? Tưởng là quên rồi... Cũng cỡ nửa năm rồi chứ còn gì nữa. Đúng là có những thứ giống như cái gai cắm sâu trong tiềm thức. Vì sâu quá nên không phải lúc nào cũng thấy, lúc nào cũng đau. Nhưng mỗi khi khẽ chạm tới sẽ thấy buốt tới cuồng dại.

Tao nói phóng đại thế thôi :) Không tới mức buốt với cuồng dại, chỉ hơi buồn và tiếc một chút. Giống như một đêm mơ ấy. Một giấc mơ hè.

18. shain_shain

Nghĩ lại thì mình nhiều crush quá đếm không có xuể =))) Nhân tiện sao vẫn chưa có trailer 2 của IW :)

19. shain_shain

Thỉnh thoảng tự hỏi dạo này bọn trẻ con bé bé ăn chơi với kiểu “rich kid” vl? =)))) Hôm nay rẽ qua cổng trường cũ trời mẹ bắt gặp một em trai được mẹ đèo đi học, chắc cỡ lớp 8 hay lớp 9 là cùng vì mặt non choẹt, búng ra sữa. Thế nhưng, vâng, outfit của em ấy làm tao choáng váng đầu óc thật sự =))) Em đi một quả tất của vetements, đôi yeezy, quần ripped jeans Saint, tee Zara và quả flannel của Bape. Và em ấy mặc tất cả những thứ kia đều là hàng auth ạ =)))))))) trời mẹ đấy là chưa kể quả balo Bape tao không biết có phải auth không nhưng khả năng cao là chặt auth vì với sự hypebeast của set đồ trên thì chẳng có lí do mẹ gì để em đeo cái Balô fake cả =))) trời ơi em nó còn đẹp trai nữaaaaaa. Sao bọn trẻ con bây giờ giàu thế đẹp trai sáng láng thế =)))

20. shain_shain

4 hôm nay mình bị thiếu ngủ trầm trọng. Từ thứ 4, thứ 5, thứ 6 và hôm nay, thứ 7 nữa. Kịch bản và nhạc cho đội văn nghệ của trường chỉnh tới lần thứ 3 thứ 4 mới ok. Đến giờ vẫn chưa xong nhạc. Kế hoạch cho tranh biện start up vẫn chưa đâu với đâu trong khi trưa mai là hết hạn rồi. Và mình còn cãi nhau với bố mẹ. Càng ngày mình càng thấy việc sống chung một mái nhà với bố mẹ mỗi ngày thật khó khăn. Bây giờ mình xin ra ở riêng chắc bố mẹ cũng cho luôn đấy nhỉ. Khó khăn vì gặp bố mẹ quá nhiều, đi ra và đi vào cũng gặp, mà mình với bố mẹ thì hình như càng ngày càng xung khắc.

Mấy hôm nay nhiều việc kinh khủng. Từ ăn chơi tới công việc. Mình làm mọi thứ như một cái máy. Cho tới tối nay. Mình thậm chí còn định tiếp tục ngồi viết nốt cái start up nhưng mình nhanh chóng nhận ra mình đã kiệt sức vì đầu óc gần như không còn hoạt động được nữa. Lâu lắm rồi mới biết cảm giác stress và mọi thứ dồn dập thế này.

Đầu tuần sau debate start up. Thứ 3 kiểm tra Tư tưởng. Thứ 6 kiểm tra Nghe và Nói. Thứ 5 kiểm tra toán cao cấp. Và thứ 2 tuần sau nữa kiểm tra ngữ pháp. Việc học đã đủ bận rồi còn bao nhiêu việc đổ xuống đầu.

Mình nhức đầu kinh khủng nhưng không ngủ nổi. Ban nãy mình còn ném đồ đạc và khóc một tí. Tệ thật.

Share This Page