Nhocodoc - [ Little Princess ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by nhocodoc, May 24, 2015.

1. nhocodoc

Cô bảo mình dạo này Vy xuống lắm rồi. Mình chấp nhận vì dnay mình rất lười học từ :'(

Mới bắt nhịp đc tkb này. Chứ 2 tuần trc là có môn nào trc lo môn đó thôi :'(

Hk2 nói quyết tâm lấy hsg mà Vy :)

Chỉnh đốn lại. Chaizoo

2. nhocodoc

Ổng đi chơi bỏ mình rồi.

Mai là trại Xuân. Nôn mai quá

Thầy Đôrêmon nói đúng " Lớp này là chủ nghĩa cá nhân " Là tập thể ko đoàn kết.

Tất cả là do bọn con gái :))

Con gái phức tạp vl

Mai sáng ổng chở mình đi nên con Quoanh phải đi 1mh, kêu Đệ chở đi :))

Mình hỏi mình vs ổng dính nhau ntn thì nghỉ 2 tuần Tết sau chịu nỗi. Ổng hỏi Tết ko đc đi à =))

Mai gặp, t7 gặp, t3 tuần sau đi xem fim. Ổng còn rủ 20 mấy đi chợ hoa.

Hqa đi học Anh mà ko học cô dẫn đi ăn. Cô trò ngồi nch. Cô biết mình với ổng rồi. Hqa cô chọc cái mặt ổng đỏ rần lên luôn =))

Mình còn cảm thấy mh mặt dày hơn ổng nữa =))

Về ổng còn mua thêm chai trà sữa cho mình. Về ráng uống hết xong mắc ói vl =))

Dnay từ sáng đến tối ko đc gặp ba mẹ ^^

Đi ngủ

3. nhocodoc

Mình biết rõ, biết hết. Mà không muốn quan tâm :)

Mình không thích ở nhà. Không biết sau này ra đời mình có ngược lại không nhưng bây giờ thật sự mình không muốn ở nhà.

Hôm qua Mập qua ngủ. Nó hỏi chuyện ba mẹ mình. Mình cũng không biết nói sao.

Trong chăn thì mới biết chăn cho rận. Nên lời nói của người ngoài đều vô ích

Đâu ai biết gia đình nhìn hạnh phúc vậy mà vài ngày nữa sẽ đường ai nấy đi đâu :))

Không còn đường quay lại được nữa. Không cách nào níu kéo được nữa

Mình biết.

Mình không đặt lòng nhiều về chuyện gđ lắm. Coi như mình ích kỷ chỉ nghĩ đến bản thân thôi.

Mình hiện tại chỉ ráng cố gắng học. Học tốt sau này kiếm đc nhiều tiền thì mừng, ko kiếm được nhiều thì kiếm ít để lo cho mẹ.

Với mình phụ nữ là để yêu thương :)

.

Như tụi nó nói " Kỷ niệm không để ở đâu hết, là để ở trong đầu nè "

Trại Xuân năm nay là một kỷ niệm đáng nhớ của A13.

Không hoành tráng, không màu mè. Đơn giản nhẹ nhàng mà lại nổi bật :))

A13 cầm đầu cuộc nổi loạn. Tới nổi bị giám thị và vpđ đuổi cổ ra cổng trường.

Năm sau mà tiếp tục hội xuân chắc trường cấm lớp mình tham gia quá =))

Lần đầu tiên mọi thành viên trong lớp đồng lòng với nhau.

Kỷ niệm đáng nhớ <3

.

Cảm thấy ổng ngày càng dễ thương. Yêu thương chết mất =))

4. nhocodoc

Ổng bắt đi siêu thị mua đồ ăn vặt cho ổng.

Vòng mấy chục vòng cái siêu thị mới chịu đi tính tiền.

Ổng chở đi mua trà sữa.

Trưa mình bảo bên ngoại ko ai chở về, ổng im rồi chút thấy gọi bảo ra đi ổng chở về.

Tối hqa cãi nhau với ba, tâm trạng khó chịu nên cọc cằn với ổng. Ổng im. Gặp mình càng im càng bực bội. Đi bộ vòng vòng r qua ngoại lúc 9h tối. Ổng chửi. Tưởng cãi nhau to. Chút cũng làm hòa nt trước. Bảo nhớ mình không im được. Đồ dẻo miệng :)

Tối qua đi qua ngoại ko đường trở về. Bị bắt đóng hàng tới 2h sáng. Lúc đang cãi nhau. Ổng còn bảo thức đợi mình, ai dè ngủ mất đất :)

Thui đi ngủ

5. nhocodoc

Tết

Cãi nhau ngay đêm 30 đúng lúc 12h. Sáng mùng 1 hòa trưa chọc máu điên mình lên tiếp. Cho năn nỉ từ trưa đến khuya, sáng mùng 2 mình vẫn nch cộc lốc ba gai bát nháo mà chẳng dám cứng một lời :))

Bị vậy là rất đáng. Đáng đời :)

Mùng 1 mà chọc máu điên mình lên :)

Tối mùng 1 hẹn vs thg P. Chụp chung đăng face cho bỏ ghét =))

Hai năm ko gặp nhau đó trời. Ko tin đc luôn cứ ngỡ là mới đây thôi đó. Ngày càng đtrai, mập ra nữa, đã biết mang giày và mang đồng hồ nhưng nch vẫn điên như xưa, cảm giác quay về lắm :))

Ổng thấy cái cũng lồng lộng lên, bảo mình đi chơi trai bỏ ổng. Mình cũng ừ r ổng hết dám nói gì r tự nch tự tl như thằng điên =))

...

Hnay đi leo núi vui lắm mà lười kể quá :))

6. nhocodoc

Mùng 4 qua nhà ngoại chơi cả ngày.

Ổng về quê, mình bảo chưa về miền Tây bao giờ nên cũng chịu chụp lum la gửi mình coi.

Còn có tấm chụp ổng cầm hoa lục bình nữa. Ổng bảo xem hình đi cho đỡ nhớ. Ai thèm nhớ mấy ngườii

Chắc giờ đang trên đg lên tp. Còn hẹn tối ổng chở đi mua ts. Mà từ đó lên đây cũng 5,6 tiếng. Chỉ có về nhà r đi tiếp. Cũng thấy thương đó :))

Hnay tính nằm nhà cả ngày mà ko biết đc ko =))

Mùng 5.

7. nhocodoc

Ổng chở đi ăn. Đang ăn ngon lành thì đưa đồng hồ qua tưởng khoe đồng hồ mới thì ko phải, hỏi " biết nay ngày gì ko ". Mình cũng ngu ngu hỏi lại ngày gì. Tự nhiên mặt hầm hầm -_-

Ăn xong mới chịu nói " Nay 1/2 đó " - " Rồi sao o.0 " - " 1 tháng chứ sao ' thì mình mới hiểu ra =))

Thật sự là cả hai đách biết ngày chính thức quen nhau là ngày nào luôn =))

Nên hkia ổng hỏi, gặp mình lười nên bảo lấy 1/1 đi cho dễ nhớ. Cái lấy thiệt luôn chời =))

Đi ăn rồi chở mình đi vòng vòng vì ăn quá no. Còn tập xe cho mình chạy 67 :))

Bây giờ em chấp tất cả loại xe 2 bánh nhá =))

Thui đi ngủ mai còn đi xem fim vs ổng. Ổng còn dắt mình đi ăn bbq nữa :'x

Bảo sao ko yêu thương hả =))

Hihi

8. nhocodoc

Chuyện hôm qua

Trưa đi xem fim, xem xong bước ra trời mưa to vl, ổng thì tính mua vé xem fim tiếp, mình thì nài nỉ đòi đi ăn bbq. 2 đứa mua áo mưa nilong trùm người đi ăn :p

Đúng là da dày thịt mỡ có khác. Mưa lạnh người ổng ấm vl :))

Chạy tới chỗ ăn, mình nướng, ổng ngồi ăn ngon lành -_-

Tới lúc về còn mưa nữa -_-

À tụi mình còn lì xì cho nhau, mình cho ổng chọn 3 bao ổng rút bao 10k mình cười sml =))

Còn ổng lì xì cho mình tờ 5euro vs 200 đồng hình trái tim. Mấy cái này thì mình thấy trong ví ổng r :p

Về nch đc tí lại cãi nhau =))

Miêu bảo 2 đứa mình rảnh vl, suốt ngày cãi nhau

Mà thật sự, tháng 30 ngày cãi lớn nhỏ hết 25 ngày r ...

Mình nói mốt cta ctay lấy câu cta ko hợp nhau đc đó. Ổng bảo đang tào lao gì vậy :))

Mùng 8 tụi nó hẹn qua nhà doremon, ổng bảo mình đi ổng đi.

Hm..

9. nhocodoc

Mình cũng thấy mình là đứa vô lý tào lao.

Hqa ko thể bình tĩnh mà suy nghĩ được nên phải đi ngủ. Sáng dậy thấy đầu óc minh mẫn hơn xíu. Đúng là con gái mà..

Nghĩ tới nghĩ lui moi móc cái khuyết điểm của ổng mà chả nghĩ ra đc gì cả -_- Có chăng người tình xuất nhãn Tây thi -_-

Ông rất chiều mình mặc dù mình đôi lúc đòi hỏi vô lý. Mình là đứa thích moi móc chuyện cũ, nói chuyện mỉa mai ba gai bát nháo, đến nỗi con Miêu còn bảo " Nhiều khi muốn giết m vl " mà sao ổng lại bảo chịu đc mình nhỉ ???

Khi mình khó chịu lên rồi thì đừng hỏi bố con đứa nào hết -_- Mà sao ổng lại chịu đc nhỉ ??

Mới thôi. Còn dài. Biết đâu bất ngờ =))

Haiz đúng là đồ khó chịu vy ạ

Hmm..

10. nhocodoc

Lịch học làm mình phát mệt huhu

Ngay cả mụ già lên sg mình còn ko gặp đc. Bây giờ chỉ rảnh mỗi chủ nhật huhu

Một tí nữa ổng qua rước đi học Hóa, xong phải bay qua học tự chọn huhu

Valentine năm đầu tiên có quà :))

Ổng tặng mình cái lắc tay, lắc chân, son, hộp phô mai, kẹo dẻo, kẹo bánh từa lưa =))

Gặp sinh nhật mình nữa, ổng dẫn mình đi ăn :))

Sinh nhật năm nay mình cũng có bất ngờ. Học buổi chiều lúc ra chơi mình đi vệ sinh, vừa bước ra thấy ổng ổng bảo Lu vs HM mua bánh kem cho mình kìa, mình còn bảo ổng điêu :))

Vô lớp thấy bánh kem thật. Vui quá trời vui :x

Mặc dù thật ra ko thân lắm nhưng rất cảm kích hai đứa luôn. Yêu quá trời yêu

Còn vụ áo cặp vs ổng nữa. Đúng là hai đứa là khắc tinh của nhau mà -_-

Huhu đi học

11. nhocodoc

Dnay bận tới nỗi ko có time viết nk :(

Chả biết biết gì nữa T.T

Chỉ muốn nói là dnay mình học rất tệ, theo bản thân mình tự cảm nhận. Môn tự tin nhất thì giờ lại tệ nhất.

Ai nói yêu đương thì lười học. Ổng luôn bắt mình học bài, với lại ko học chỉ 1 bài ktra thấp thôi thì sẽ kéo hạng xuống. Phải học vì cuối năm hơn hạng ổng :))

Bạn bè thì ko có gì đề cập. 4 đứa vẫn bth, đc cái dnay hay gặp. Còn bạn trong lớp thì thôi thua :))

Còn gđ, thôi mình lười nhắc đến.

Càng lớn càng mệt. Mình ko muốn lớn, ko muốn tí nào

Mình thấy mình ko còn muốn tranh đua ganh ghét nữa, lười lắm, chỉ muốn an nhiên mà qua ngày là đc rồi.

Ừa, với thằng mặp nữa :)) Tụi bạn hỏi Vy nuôi sao thằng T ngày càng béo ra v :))

Bây giờ ổng béo mập lắm dồi, cái bụng như mấy tháng. Đòi tập gym thì mình hong cho nên để luôn :))

Thơm lại còn ấm cả ngoan nữa :)))

Tụi nó nói con Vy đánh thg T như con ko đẻ v. Minhg hỏi nó đau ko nó bảo " đau thấy mẹ " mà mình vẫn cứ đánh :)))

Thôi đi ngủ

12. nhocodoc

Tính mình ích kỷ từ trong trứng rồi :)

Không phải cô ko thích mình. Mà ko thích cũng ko có nghĩa là thích :)

Cô thiên vị con quanh. Đúng. Chính miệng cô nói con quanh là học trò cưng của cô. Trong lớp có 2 đứa cgái..

Mình thua cái gì ?

Mình đáng thương lắm đúng ko ?

Mình ghét nhất là thiên vị trong việc mà nó phải có tính chất công bằng. Ghét nhất.

Học trò cưng của cô thì cô cứ yêu thương. Còn em ko cần :)

Ngã được thì tự đứng lên được. Mình sẽ dư sức làm được.

Lần thứ 2 trong đời cảm thất nhục nhã đến vậy. Nhục nhã. Rất nhục.

Bản tính ganh ghét ganh đua hơn thua từ trong trứng rồi :)

Mình tức !

13. nhocodoc

Bạn của mình

Bạn của mình là người rất thông minh, còn nhanh trí

Bạn của mình vừa mập vừa lùn nhưng may mà đẹp zaiii

Bạn của mình có cái bụng mỡ rất to, ngày ngày vò vò bóp bóp mà ko kêu la tí nào

Bạn của mình zất hay ghen, ghen với cả gay cơ -_-

Bạn của mình zất chiều mình, chiều chuộng hết mực nhưng một khi khó tính thì khó vl ra ấy.

Bạn của mình..

Bạn của mình ấy

:x

Ngày mai hội trại.

Đi ngủ chời ơi nay mệt quá à

14. nhocodoc

Mình đang trong trạng thái hoang mang tột độ.

Hiện tại mình ko biết bản thân cần gì nữa. Mục đích, ước mơ của mình dường như bị mọi thứ ở hiện tại lu mờ.

Bài vở khiến mình cảm thấy ngộp.

Mà sao vẫn ngu như cứt :)

Mình là con người thấy khó khăn là dễ từ bỏ - bạn của mình nói.

Đi ngủ. Bây h giấc ngủ đối với mình là quý giá nhất T.T

15. nhocodoc

Vèo một cái hết năm 11.

Phải cố gắng cố gắng thật nhiều. Bây giờ chả là cái đách gì cả :)

Mình tự biết mình là đứa vô tâm. Khi đau chân thì chỉ biết cái chân đau của mình thôi.

Mà kệ.. Như vậy đỡ mệt :))

Bây giờ hỏi đứa nào đứa nấy cũng ước thi đh xong, chỉ có mình muốn quay về hồi nhỏ

Mình sợ đối mặt với xh. Chỉ là môi trường cấp 3 thôi mà mình đã thấy đáng sợ từ học sinh tới giáo viên thì xh còn đáng sợ ntn nữa.

Đôi lúc mình mệt muốn chết đến nỗi ko biết làm gì hết. Đầu óc giống như ko nghĩ đc gì hết. Chỉ biết tới đâu hay tới đó.

Haiz ko muốn lớn đâu..

Tự dưng còn nhớ lúc cấp 2 tối ngày ngồi trên máy onl zf, nch vs mọi người qua màn hình máy tính. Lúc đó ngây thơ biết bao :))

Thôi học bài thi Văn, nỗi ám ảnh lớn nhất của mình :))

16. nhocodoc

Mình mệt quá

Tại sao lại ko thay đổi nhỉ

Mình bất lực bất lực thực sự

..

17. nhocodoc

Đổi giao diện làm mình tìm cả buổi trời mơi mò đc chỗ post. Chắc lâu ngày mù mờ cả r :))

Ghi xàm cho đã vô post bị lỗi. Ghét quá del luôn òi

Giờ ghi cái này cho nhớ là đã nhớ lại mình có cái nk này :))

Thôi đi ngủ

Sài gòn mưa tầm tã, gửi chút gió lạnh cho đà nẵng..

18. Cua

Cua

Hello - my girl <3 ​
    Mụ già của em vẫn khỏe như siêu nhăn, vẫn xinh như ngày nào nên yên tâm nhaaa​

nhocodoc likes this.
  19. nhocodoc

Mình hiểu ngày càng lớn mình phải thay đổi tính nết lại vì vơi tính nết này ko ai có thể chịu đựng mình đc cả .. Ai cũng có giới hạn, mình hiểu điều đó. Mà thật sự chỉ với tụi nó vs bạn kia là mình mới nvậy thôi.. Mình biết mh sai.

Nvậy đột nhiên mình lại sợ. Sợ trưởng thành. Thật sự bây giờ nhìn mh nv chứ mh đang lo sợ mọi thứ.

Mh ko biết ntnao nữa. Thật sự ko biết. Mình sẽ ra sao rồi mh sẽ làm gì mh sẽ ntnao ...

Mh ko đủ thông minh. Tự bản thân mh cảm thấy mh rất ngốc lại còn hiểu chậm. Tất cả chỉ là bề ngoagi thôi ..

Mình đang rối ren đủ thứ..Mọi việc cứ ập xuống ng mh. Mình mệt lắm mệt lắm mà ko biết nói cùng ai . Mh hiểu cái sự thật tàn khốc khi lớn lên r đó là ko thể nói cùng ai ko thể nói ..

...

20. nhocodoc

Đang mỏi nhừ hai chân.

Tự làm ra tiền rồi mới biết sài tiền xót tới cỡ nào :))

Có thể mua thuốc được cho mẹ, mua đồ ăn cho mẹ, hay tự lo bản thân ko xin gia đình nữa,.. cảm giác đó sướng lắm :))

Thui đi ngủ

À hnay bạn kia sướng lắm, việc nhẹ lương cao trong khi mình làm chệt mọe

Bạn kia thay đổi vì mình mình cũng thay đổi chút ít tính tình khó chịu này vì bạn kia

Ít nhất là đã nhường nhịn đc :))

Đi ngủ :p

Share This Page