Nhocodoc - [ Little Princess ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by nhocodoc, May 24, 2015.

1. nhocodoc

Thứ bảy

Sáng giật mình dậy, theo thói quen mò đt xem giờ, mở ra thấy 5h30 mà nhớ hnay thứ bảy nên ngủ tiếp :))

Nói vậy thôi chư cầm nghịch đt, bé My làm lễ xong qua chở đi ăn sáng, đi 3 quận mà chẳng còn chỗ nào bán đồ ăn, rất hiểu vì lúc mình đi đã 11h trưa r :))

Vừa về nhà thì con Mập qua, ăn dằm nằm dề ở nhà mình mà còn láo lếu.

Mình hiền quá mà :)

Chiều tự dưng thằng trời đánh nt, hỏi về khoai tây r bắt mình đi siêu thị mua với nó. Mua xong rồi về ko chịu, đòi đi mấy chục vòng siêu thị rồi mới chịu về.

Còn bày đặt nhờ tư vấn mua đồ ăn. Thứ lười như con heo chỉ biết ăn ngủ riết mập thây thôi.

Hai đứa đứng ở quầy đồ ăn cãi nhau, mấy người xung quanh nhìn, ngại chết được.

Mắng vốn nó việc hôm học Hóa nó bắt mình xách cặp, nó bảo " Vậy tuần sau tui xách cặp cho bà lại là được chứ gì "

Cái thứ tráo trở nói gì chửi gì cũng nói lại được !!

Đi ngủ.

2. nhocodoc

Ừm. Xem như mọi chuyện là do mình ảo tưởng, là do mình tự suy diễn, là do mình..

Buồn tí rồi thôi. Ngày mai là cuộc sống mới. Đọc câu này đâu đó trong quyển sách mới mượn thầy ấy.

Thôi đi ngủ hihi ^^

3. nhocodoc

Bây giờ mình chỉ đợi thời gian trả lời :)

Ngủ ngon

4. nhocodoc

Tuổi thanh xuân chỉ có một tại sao ta lại không điên cuồng một lần ??

Buồn ngủ quá

5. nhocodoc

Tuần sau thi. Cũng lo sợ môn Văn thôi, năm nay thêm GDCD nữa :'(

Tự nói bản thân phải học bài học bài mà bây giờ lại đang nằm phè phỡn chơi game :'( Mình còn bất lực với chính mình :((

Haizz Liên ơi à Liên, cả Chí và ông Cao nữa, sao tui khổ quá vậy huhu :((

Ráng chăm để hơn thằng khốn kia ._.

Con Mập bảo tụi mình mập mờ vậy người ngoài nhìn còn thấy mệt..

Mẹ bảo mình có bạn trai. Chắc tại nó thường chở mình đi học nhưng mh ko cho vô nhà kêu đứng đầu hẻm :))

Cũng vài lần chở mình về r thấy quá. Mà thôi kệ. Mình bảo ko phải ny, bạn bình thường thôi. Tin hay ko mình cũng ko qtâm.

Mình nói sự thật. Đôi lúc nghĩ đến cái này cái kia r chợt nhớ mình có là gì đâu rồi chợt cười :)

Thôi kệ. Như vậy cũng tốt. Mập bảo " Chắc có tốt ko? " Ko biết trả lời sao hết..

Mình biết là mình ko đơn phương. Nhưng thà đơn phương còn tốt hơn ntn.

Mình sợ bước một bước nữa thì tình bạn cũng ko còn.

Thì thôi đợi thời gian trả lời vậy..

6. nhocodoc

Đoàn tàu đêm đi qua phố huyện đã đưa Phèo lên tàu bỏ Cao ở lại :)

Vừa cầm tờ đề nước mắt rơi, ko ngờ miệng thằng dog An lại linh đến vậy. Hên là thằng kia bảo mình ôn đi ko mình cũng vật vã với ông Cao lắm.

Lý thì mất 2đ, tội chủ quan của mình. Mình nhận.

Ráng học hành lại coi nàoo.

Hồi trưa đi ôn bài cho thằng kia, bắt nó học từ vựng, cái mà nó gọi là cực hình. Phải kèm cặp thằng này lại mới được. Nó là điển hình cho não chỉ có tự nhiên, ngôn ngữ xã hội thì âm vô cùng tận..

Nó đã cho dấu vân tay của mình vào đt nó luôn rồi. Thật ra là mình bị dụ. Giờ đt nó chỉ có mình và nó mở đc. Xe nó mình cũng là người con gái đầu tiên ngồi.

Nó bảo " Đt cũng mở được rồi thì còn gì giấu diếm nữa " Biết đâu bất ngờ..

Hồi trưa cầm đt nó nghịch r vào album ảnh, nó chắc ko biết vì mình xem r xóa tab, trong album chỉ có hình con gái duy nhất là mình, toàn là chụp dìm đm..

Thấy dnay cũng tử tế đc xíu rồi..

Mình bảo buồn ngủ nên off. Chắc nó cũng ngủ r..

Mình biết là nó từ đó tới giờ ko thức khuya. Chỉ từ khi có mình dụ dỗ nó nch đến sáng..

Thôi đi ngủ sáng dậy học Sử..

7. nhocodoc

Chắc do hồi sáng ngủ, trưa cũng ngủ mà bây giờ ngủ ko đc nữa..

Chời ơi sáng thi đó..

Nãy học Anh thằng nú bảo mình giấu đầu lòi đuôi. Chắc hôm trc mh bảo mh vs nó chỉ là bạn. Chắc nó thấy bên ins mh post. Thật ra là bạn thật mà..

Mình cảm thấy mh vs nó hình như bỏ qua bước tỏ tình luôn rồi..

Mà thôi kệ, chuyện gì tới sẽ tới.

Mình nói 4h dậy học bài, nó bảo 5h gọi nó. Mà đt hết tiền r..

Bây giờ cũng ngoan lắm. Hình như mình cũng vậy :))

Tự dưng nhớ câu thg Tuấn nói " Từ hồi có thg T là con Vy giống con gái, dịu dàng hẳn " =)) Đó giờ mình giống ctrai lắm hả

Nó còn bảo " Giờ chỉ có thg T trị đc con Vy thôi " =))

Mình tự thấy mình là loại muốn đàn ông thì sẽ đàn ông muốn con gái thì sẽ con gái =))

Thật ra có 1 bí mật. Thật sự mình có thể tự đi học tự hoạt động độc lập nhưng mình đách thích thế =))

Thôi 1h sáng r. Đi ngủ huhu

8. nhocodoc

Phải dậy sớm gọi thằng kia dậy để nó học bài rồi mình ngủ tiếp, chút thì nó gọi mình dậy. Mà giờ sao tỉnh cmnlr..

Hôm qua mình nó thg nú kéo nhau qua chỗ thầy. 3 đứa leo lên nóc nhà học bài =))

Hình như thg nú để lại không gian riêng cho 2 đứa, nó vào phòng bên sân thượng, còn mình vs thg kia thì ở trên nóc nhà nta :))

Thằng dog nú ở yên học bài ko chịu, lâu lâu mở cửa sổ r chọc mấy cái thứ bậy bạ, thg kia cũng hùa theo, tôi bất lực T.T

Nghĩ lại thấy hqa cũng lãng mạn như fim Hàn ấy =)), ngồi trên nóc nhà, tựa lưng vào nhau, trời có cả sao nữa,..

Hqa thằng kia bị mình cắn nát tay, về nhà còn bảo còn dấu răng, cho chừa =))

Còn nói mình " cắn tay thì đc còn chỗ khác thì đi liền á " thằng dog -_-

Mà ko chửi nữa, nó bảo mình chửi thề nhiều lắm, sẽ uốn nắn mình lại cho giống con gái. Mình đó giờ ko phải con gái? ok i'm fine .___.

Trưa nay lại có hẹn ôn cho nó học Anh. Rồi ổng hứa là sẽ chở mình đi ăn bánh tráng. Thi Anh đc 8đ thì cũng sẽ dẫn mình đi ăn, mà sao thấy con 8đ mông lung quá..

Hqa nó đưa về, về nhà mẹ hỏi dnay có bạn rồi fk, mình bảo là bạn chứ ko phải là ny, tụi mình ko có yêu đương, học hành trong sáng. Với mình bảo, nó cũng học hành đàng hoàng và học rất giỏi, hơn cả mình. Mẹ mới im.

Lúc trên sân thượng thằng nú cũng bảo " Hai đứa bây tình quá sao ko đi tới luôn đi ", mình vs nó giả điên hỏi " đi đâu đi gì học bài đi ba " =))

Con Mập nói thằng kia tỏ tình mình mấy lần r mà mình cứ giả điên. Ơ, nghĩ xem tỏ tình ngay lúc đang nhây thì sao mà tưởng thiệt đc chớ @@

Thôi cái gì tới sẽ tới ^^

Đi ngủ tiếp =))

9. nhocodoc

Trưa nay lại đi ôn cho ổng học Anh, mai thi 2 môn cuối.

Học cho lắm Hoa Kỳ ra Nga, nhìn đề Địa mà lòng câm nín :'(

Về nói ổng, ổng mắng sml :'(

Để tôi coi ông làm bài đc hong mắng tôi nvay T.T

Hóa thì mình ko phải lo hị hị

Hqa đc coi như là chính thức quen nhau đi =))

Từ tối hqa tới sáng hnay cứ lặp đi lặp lại mãi " tôi là của bà rồi đó " Sợ mình ko chịu trách nhiệm hay s í :))

À hồi trước mình có tự dặn mình một câu " Đợi bạn là của mình đi rồi mình hành hạ bạn sau " Bây giờ chắc đc r nhỉ :))

Đúng là cái gì cũng phải kiên nhẫn mà ~

Thui đi ăn sáng, thèm bánh cuốn quá huhu

10. Cua

Cua

Vì rân chị đẹp chị cao tuổi mà rân chưa có bồ nè :((
    Hoang mang vllll

11. nhocodoc

#Cua : Tại vì chị quá kén chọn :))

.

Sáng thi Anh Sinh, Sinh quá ổn, Anh thì chiều đi học cô sửa đề mới biết :))

Sáng vào ổng mắng vốn hqa mình cắn ổng bầm cả tay =))

Còn nhớ tối hqa ai cũng hỏi ổng tay bị đứa nào cắn thế, ổng bảo " chó nhà t cắn ", mình đứng kế bên vừa ngại vừa muốn bay vài cắn phát nữa .___.

Mấy ông bà 12 biết rồi, mà hình như cả chỗ học thêm mình biết r, mà đm trong khi đó mình vs nó mới biết đc 2 hôm :))

Mấy bà chị còn nói lớn nữa cơ, mặc dù ko có chủ ngữ nhưng mình vẫn biết đang nói mình, chắc do con gái nhạy cảm.

Mà nhìn mấy vết cắn hả dạ dễ sợ. Đáng đời =))

Ổng bóp méo cả mặt mình có mấy vết cắn thì nhằm nhò gì, bầm vài ngày nữa hết thôi =))

Bạn bè ko biết ra sao nhưng mình nghĩ mình ko cần thêm nữa. Chắc là cta đang mắc nợ nhau :))

Hkia có nói vs tụi nó " Tụi mình đến với nhau khi mỗi đứa chưa nhiễm tạp chất còn bây giờ bản chất của mỗi đứa đều bị vấy bẩn hết rồi " Nên đối xử với m.n bây giờ chẳng còn như ngày xưa nữa..

Ngày xưa dễ quen dễ thân, bây giờ muốn thân thiết thì khó quá..

Thui đi ngủ trưa hị hị

12. nhocodoc

Eo uôi thứ mình sợ nhất của con gái là hay suy nghĩ lung tung tào lao ntn..

Để ý chi trúng phải thằng vô tâm vô tư thì chịu thôi biết sao giờ..

Mình thua cả một bộ phim hoạt hình, fine :)

Chút ổng bảo là qua đèo đi ăn bánh tráng mà ko biết có qua ko..

Hay là ngủ tới tối luôn đi :)

Nói chuyện với nhau mới biết mình với ổng là hai thái cực ko thể nào cùng tồn tại đc :)

Tỉ ti những thứ thói quen sở thích hàng ngày, cái mình ghét nhất là cái ổng thích nhất và ngược lại..

À có duy nhất có một điểm chung, mình với ổng đều nhạy tự nhiên, xã hội đặc biệt là tiếng anh thì ngu ko thể tả..

Điểm Anh có rồi. Đối với mình thì là tệ ko thể chấp nhận đc :)

Lỗi ở mình. Mình chịu. Phải sửa lại thôi.

Thi xong người ta khỏe, lo ăn chơi noel cả tết, còn mình thì sao thấy mệt vậy nè..

À mẹ mắng tới bây giờ mình còn chưa đi lấy cmnd, ôi mệt quá

Haiz, cảm thấy già dồi, chẳng mong lễ lộc gì nữa..

13. nhocodoc

Sáng đi học, biết điểm Toán.

Toán đứng đầu lớp

Vừa biết điểm mình quay xuống nhìn ổng gặp ổng cũng đang nhìn mình, mình nói ko ra tiếng " 9 " Ổng nói " ngon " :))

Sử Đí tưởng dưới tb ai dè ko có. Điểm Địa mình ko nói gì vì dis học HKỳ ra Nga mà làm vầy cũng mừng r. Còn Sử, ra về hỏi ai cũng bảo bảng 1 duy nhất mình làm bảng 2, sợ vđ ai dè bảng 2 đúng, mình sáng cười sml =))

Ổng hỏi Sử nhiêu, mình nói cái ổng bảo " được lắm " :))

.

Hai ngày noel bảo ko đi chơi mà ko đc =))

24 bị bé my dụ dỗ ra đg. 25 bị mẹ cho leo cây nên fải rủ bạn đi.

24 đông vl í ._____.

Hqa đi ăn, kiếm đc quán bên TB, đến thì hết chỗ tính đi chỗ khác thì anh nhân viên lại tặng kẹo r nói " Chúc bạn giáng sinh vui vẻ " Ôi chết đứ đừ luôn =)) Mình cười cám ơn r chúc lại câu nãy anh đó cười lên má ơi muốn ngất tại chỗ =))

Về khoe ổng đc trai tặng kẹo, đang nch bth tự dưng nch cộc lốc lên, nói gì cũng bảo ừ là mình nghi r. Hỏi lúc đầu ko nói, phải dụ dỗ chút ms khai " thì chút chút " Mình vừa đọc tn xong là cười sml =))

Còn ko cho mình ăn kẹo, bảo mai mua cho mình socola, trong khi biết mình rất ghét socola..

Ổng ghen làm mình mắc cười quá =)) Xời ơi đâu ra biết ghen vớ vẩn thế =))

Sáng đi học chỉ đôi lúc nhìn nhau chứ mình vs ổng ko nói câu nào. Mình ko thích cho tụi trong lớp biết vì cái gì cũng làm quá lên..

Yên tĩnh bên nhau là đc rồi..

Nói ra làm giờ mình nhớ tối hqa ổng ghen mà buồn cười quá :))

Chút đi thử áo để bưng quả cho bà Trang. Cuối tuần này lần đầu tiên đc ăn cưới trong nhà thờ :))

Haiz

14. nhocodoc

Xác định tsau là học sấp mặt :)

Ngày 10 tiết + 3h học thêm. Mình cá chắc chắn sẽ đuối.

Còn bạn kia, lại mới gây nhau :)

Biết là nói đùa thôi mà vẫn để tâm. Con gái mệt mỏi quá..

Nói ko để tâm nữa mà câu đấy cứ quanh quẩn trong đầu mình..

Thôi đi ngủ. Mai ở lại trg luôn chứ đách có time về nhà..

15. nhocodoc

Ngày cuối của năm

Mình thấy cũng chẳng vui vẻ gì..

Miêu ctay vs thg Huy. Hqa trưa đang học nó nt, tối dù mệt rã ng cũng phải chạy qua bển xem nó sao, mình nó vs Mập ra cv ngồi nch, nhìn nó xanh xao vs gầy đi rõ. Nó khóc. Mình bảo khóc cho đã đi r nch. Nhìn nó vậy mình cũng muốn khóc..

Mình ko biết an ủi. Thật sự. Mình chỉ nói những gì mình nghĩ. Nó nói " M ra đây để an ủi hay chửi t? " " T chửi m " Rồi nó cười..

Sáng cũng lết qua nhà mình, là mh kêu nó qua sẵn cứu đói mình luôn :))

Cũng khóc. Mà cũng thôi kệ. Thất tình đương nhiên phải buồn, buồn r khóc là chuyện bth. Mình nấu cơm r nó bảo ko ăn, m ko ăn t ăn :)

Sẽ qua thôi. Mình tin nó.

.

Còn con Mập nữa, hkia chạy show cả ngày vừa nằm xuống là má qua kiếm. Gần 10h chứ ít gì, kêu mình ra ghế trc nhà ngồi kể chuyện ty của ẻm. Mình muốn giết ng :)

.

Còn ông nội kia nữa. Chắc đi rửa xe r. Mình phải nt phá từ gần trưa tới giờ để ổng ko ngủ. Công tử ăn ngủ đầy đủ, ko ngủ trưa cái là nhức đầu. Tuần sau bắt đầu học full ngày nên phải ko cho ngủ để quen trc.

Nãy cãi nhau vs thg KT, mà mình vs thg đó gần nhau có bao giờ im lặng đc đâu. Nó chọc mình quá mình méc ổng coi ổng ra sao. Ai dè nch nghiêm túc lên, bảo mình đừng giỡn vs nó vs thg An nữa. Mình hỏi tsao thì ko tl. Ráng hỏi thì ổng tl " Tại tui thương bà " Mình tới giờ vẫn ko hiểu câu đó có lq qúai gì đến chuyện kia??

Còn việc bấm lỗ tai nữa. Mình nói ổng nge là mình tính đi bấm lỗ. Ổng hăm dọa " Ngon thì bấm đi ". Từ 3 xuống 1 lỗ, nhất quyết ko cho. Ổng còn nói " Bấm đi rồi đừng nói chuyện với tôi ". Biết v làm xong hãy nói.. Ổng bảo kiếm cái khác chơi đi :'(

Mình tính đi bấm, thật là ghiền á. Hồi c2 có nhưng bị bít r. Tính đi bấm xong trc mặt ổng thì ko đeo khuyên là đc. Chợt nhớ ổng hay vén tóc mình.. :((

Haiz

Tết tây rủ mummy đi ăn hancook :))

16. Cua

Cua

Nhắc tới HanCook là chỉ có Dak Gal Bi í
    Nghĩ tới thèm vleeerrr

17. nhocodoc

Lịch học làm mình muốn khóc..

Gặp tới ngày nữa, hkia mẹ nói có tí mà khóc luôn. Hôm vô học Anh cô bảo Vy nhìn phờ phạc quá..

Học ko mệt. Di chuyển mới mệt. Hẳn 1 ngày mình đi bộ 2 cây số đó.

Ôi mệt chết đi..

Than với ổng. Ổng bảo tôi cũng mệt, ok fine

Cái lớp đang rần rần lên chuyện mình với ổng. Mình thì ko thích công khai. Nhưng lỡ rồi sao giờ..

Cũng cảm thấy dính như sam í :))

Con Quanh với Đệ, mình nghi r. Mà kệ mình cũng ko qtâm lắm. Nó ko muốn kể thì thôi.

Mai sáng đi học Hóa, ổng qua chở.

Ổng mới chở mình đi học Lý về. Và giờ chưa ib, lại mê game r -_-

18. nhocodoc

Chuyện ngày hôm qua.

Sáng Mập qua rủ đi ăn sáng, mình nói chút ổng chở mình đi ăn, nó la um sùm :))

Đang ăn thì gặp KT, cũng bất ngờ. Nó nói tụi bây đc lắm :))

Đi học Hóa có thêm HM nữa, cả thêm mấy bạn lớp khác nên ổng ngồi kế mình, mình với ổng làm bài nhanh nhất trong lớp :))

Về thg Nú rủ đi ăn mì xá xíu r ghé uống dừa tắc, uống đc 1 ngụm mới phát hiện ra mình ko thể uống đc, mình nói ko uống nữa, thg nú thì hỏi sao, còn ổng chỉ im rồi lấy ly mình uống luôn.

Chiều thì đi sinh nhật Lu. 4 đứa cgái có mỗi KT ctrai :))

Ăn bbq uống bia bọt, tính đi ka mà lại ko nhớ địa chỉ quán nên đi cafe. Về ổng hỏi đi đâu, mình nói đi ăn nhậu r còn bonus cho ổng thêm cái hình chụp mấy chai ken mình còn ngồi kế KT và tình cờ 2 đứa mặc đồ trắng. Ổng lồng lộng lên luôn ="=

Phải nhỏ nhẹ lắm mới chịu im =))

Còn dỗi " Bạn làm gì bạn làm tôi ko có quyền " nũa chứ =))

Mình thấy ổng với mình sai quá sai =)) Mình tối ngày ra đg ăn chơi, còn ổng thì ở nhà học bài xem fim. Thua =))

Dnay còn biết nịnh nọt mình nữa chứ -_-

Ahihi

19. wonder_girl9x

Em bấm lỗi tai cũng được nhưng nhớ đừng bấm quá 3 lỗ 1 lần nha. Vì nó sẽ bị mưng mủ đó. Với cả bấm xong cũng không được ăn thịt bò, rau muống với cả hải sản cho đến khi lành hẳn đó =))
    Nếu mà bị sưng cũng chỉ được lau bằng nước muối pha loãng, không được xài oxi già sát trùng nha =))
    Gì chứ con gái thích thì cứ làm thôi (y)

20. nhocodoc

#Sun : Dạ em sẽ nhớ :D

.

Chuyệm hôm qua..

Hôm qua thử hôm ko nt ổng, 11h mấy ổng nt, bảo là quên ổng rồi =))

Là cái đồ vô tâm. Mê fim mê game. Tối đó mình khó chịu vs ổng. Sáng vô mình cũng đách thèm lại gần, tụi nó bảo 2 đứa cãi nhau à. V mà cũng ráng kiếm chuyện lại gần nch. Đồ giả điên :)

Trưa về còn bảo chiều nay chở mình đi học. Chắc biết mình khó chịu nên kiếm việc nịnh nọt =))

Giờ đang nch với ổng. Mai ổng chở đi ăn sáng r đi học Hóa. Ổng rủ tối đi ăn bánh đúc. Giờ mới nhận ra mình vs ổng đi vs nhau là toàn đi ăn =))

Nói vài chuyện thôi chứ cả ko đếm xuể =))

Con Mập dnay mất tích. Ko biết nó vs thg kia ra sao. Còn Miêu nữa, nó hẹn cn này gặp tí.

Cảm thấy cuộc sống nay của mình xoay quanh toàn ổng với ổng =))

Share This Page