Nhocodoc - [ Little Princess ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by nhocodoc, May 24, 2015.

1. nhocodoc

#1 nhocodoc, May 24, 2015
    Last edited: Jun 24, 2015
    Có một thứ gì đó rất quen, rất quen.. nhưng cũng rất lạ, lạ lùng đến nỗi chưa bao giờ nghĩ tới .

24/05

2. Ngọc Mai :x

Fiction.vn's Friends

Hì, hơi vô duyên một chút nhưng mà tớ cũng cảm thấy cậu rất quen T^T
    Cậu là member mới hẳn, hay chỉ có nick mới thôi vậy?

Chúc nhật kí vui nhé, mở đầu vui vẻ ^^

3. nhocodoc

Con chẳng muốn lớn nữa đâu .

Gia đình, bạn bè, tiền tài, danh vọng, xã hội, ...

Cứ bảo đấy là chuyện của người lớn đừng suy nghĩ nhiều. Nhưng nó cứ rành rành trc mặt ra đấy. Nếu k qtâm thì thành máu lạnh cmnr

Tự hỏi bản thân 15 năm qua đã sống hay tồn tại ?

.

Tình cờ thấy đc, hnay ngày tròn 1th mh vào đây .

4. nhocodoc

SG đang mùa mưa

Cả ngày nằm trên gác nghe tiếng mưa lộp độp trên mái nhà, bật quạt quấn chăn

Cảm thấy lười biếng .

.

Tối lại phải đi học. Thi xong lại phải đi học. Mệt quá .

5. nhocodoc

Muốn nói nhiều thứ. Nhưng lại tụt cảm xúc ?

01:01 Chắc ai đang nhớ mh, haha

T bảo : " T nghi ngờ về giới tính của m ". Chả hiểu nổi ? Đó chỉ là sở thích thôi mà ? Nó nói " Vì sở thích biến thái của m mà m ế tới giờ đấy ". Đệchh. Chả quan tâm. Ế cũng đc. Nhìn hai anh hạnh phúc là tui đủ hạnh phúc ròi :"> hihi

Nhớ lại cảnh hồi nãy .. Thôi k nhắc nữa. K thôi lại k kiềm chế đc.

Đi ngủ. Good Morning ^~^

6. nhocodoc

Mình cũng chỉ là con bé bốc đồng, ham chơi, ham vui :(

Thèm đi biển thật .

Quên đi. Mh thay đổi cũng đc. Làm ngkhác đau lòng cũng đc. Chẳng buồn qtâm. Vốn dĩ mình chẳng hoàn hảo.

Cbị đi học. Thầy đày đọa con quá T~T Lớp 10 điên quá, huhu

7. nhocodoc

#7 nhocodoc, Jul 11, 2015
    Last edited: Jul 28, 2015
    Ngủ một giấc dậy. Thấy chả còn cảm xúc gì cả. Đúng là mình, mau hứng thú cũng chán.Hiện tại k còn cảm giác buồn, chỉ là nếu đụng mặt thì hơi ngại

Hqa k bk sức mạnh nào làm mình manh động vl :)) Thôi kệ. Bây giờ mình chả quan tâm . Bye nụ cười làm con hủ này điêu đứng :)).

Sáng qua coi điểm chuẩn, mừng rớt nước mắt. Chiều ra trg coi ds, thấy mã số, tên mh trên bảng. Chỉ biết cười. Vừa bk kq thì ng đầu tin mình gọi là mẹ, mẹ chỉ bảo " Ừ " Nhưng trưa mh xin đi chơi lại bảo k cho, ở nhà mẹ dẫn đi may áo dài, mua sách thì mẹ mua rồi, giờ may áo dài vs mua giày nữa thôi. R còn bảo tùm lum. Hihi

Ng t2 mh báo là cô, đã xem mà hong tl, cô cứ vậy đấy, mà tụi mh vẫn cứ thấy cô đáng yêu vl :'>>

Giờ mỗi đứa mỗi hướng r. Mà hình như chỉ có mh là teamTQKer. Cả lũ kia vào NHC cmnr. Miêu thì ra dân lập, Wi thì tuốt ở q8, Mập thì ở BT. Bây giờ mới cảm thấy nhớ bọn nó. Thg cún T.Anh cũng điên lắm. Dư vô NK mà lại chui vào NHC, hỏi nó thì bảo " Xa nhà sáng đi học k đc ngủ nướng, NHC cho gần " Chỉ mún quăng shit vào mặt nó.

Nãy Trang nt rủ tối nay đi NH, chợt nhớ đến vụ NH hqa vs hắn, cái mất hứng. Từ chối thì nó chửi. Bảo cả đám đợi mình cả tuần r, tuần trc đầy đủ r cái mình bảo đi NT r, nay thì nói mất hứng. Ám mh từ sáng giờ. Chịu đi r ms buông tha ╮(╯_╰)╭

Tự nhiên hnay muốn viết nhiều. Muốn viết về chuyến đi chuyển mh. Mà sợ nhắc lại cảm xúc sẽ bị lung lay. Nên thôi ..

8. nhocodoc

#8 nhocodoc, Jul 14, 2015
    Có đôi lúc chẳng hiểu nổi bản thân . Tại sao có vài người miệng nói cái này, tay chân làm cái khác, mà trong lòng lại nghĩ cái kia ?

Mình cũng có bạn thân. Mình cho tụi nó là thân bởi vì tụi nó biết nhiều hơn ngkhác. Mình đã xác định nv rồi. Nhưng tại sao lại k mở lòng đc vs tụi nó ?

Chịu đựng một mình. Mình chịu được. Nhưng cảm giác này .. Không thể tâm sự với mẹ được, thế nào mẹ cũng bảo lo học đi . Biết là nó sẽ qua. Nhanh thôi. Nhưng mình ghét lắm. Ghét bản thân như thế này. Yếu đuối. Mềm lòng. Hay lo sợ. Không phải là chính mình .Ngủ thôi. Ngủ dậy thế giới sẽ bình thường .

9. nhocodoc

#9 nhocodoc, Jul 19, 2015
    Tuần nay rất lười. Mà mình có bao giờ siêng đâu mà lười ~

Thời tiết SG chỉ muốn nói hai từ định mệnh. Trưa thì nắng nóng như quỷ, chiều bước ra cửa là ào, mưa quất thẳng vào mặt. Đã lười gặp mưa còn lười hơn. Có hẹn vs con Trang, núp ở nhà mà nó gọi cả chục cuộc, nt face zalo ào ạt, còn nói qua nhà nắm đầu mh đi. Tại sao mh toàn chơi vs bọn thích bạo lực ntn nhỉ ?

Con gái ai mà chả thích con trai ga lăng. Nhưng đối với mh con trai đi chơi chung với con gái mà chi tiền hết là dại. Có vẻ tỏ ra nguy hiểm ntn ấy:))

Đi lottemart gặp 3 anh ng nước nào đó, có lẽ là Thái. Có anh kia nhìn mh lại nghĩ đến Pie trong Club Friday 2. Tiểu thụ làm mh ám ảnh từ đó đến giờ. Thật là ngược quá đi mà ~

Nhìn lại đồng hồ đã 0:00. Đã bảo sẽ ngủ sớm. Mà về nhà đã 10h mấy r, ngủ sớm cái chi nữa :)) Đọc vài chương đam r ngủ. Ngủ ngon

10. nhocodoc

#10 nhocodoc, Jul 24, 2015
    .Sáng đi xem ds, mợ nó đông như TQ ấy. Ngồi chờ đợi cả tiếng đồng hồ mà vẫn chưa hết đông .___.

Đi thủi lủi 1mh như con tự kỷ. Chung có gặp ngquen mà k bắt chuyện. Mình ra đường k có kính là k qtâm tất cả =]]

Trg đó chứa vl thật. Tới tận A19. Mỗi lớp 49 đứa. À mà lớp mh mh đứng thứ 49 ._.

Đi học nhanh nhanh cho rồi ~

Thầy bảo mình định hướng đi sớm đi. Thg Tuấn nó xác định Cơ khí hoặc Kiến Trúc r. Cảm thấy thầy rất an tâm về nó hơn mình. Còn với m.n và mẹ thì lại bảo " Cứ lo xa " ? Nglớn rắc rối thật .

Mình là một đứa hay mộng tưởng về những điều xa vời. K bk tương lai nó có xa vời vs mình k. Nhưng hiện tại là nó rất xa, không tầm với.

Cả tuần nay bị mất ngủ. Lăn lộn thế nào vẫn k ngủ đc. Trong đầu luôn có những suy nghĩ tào lao gì đó. Dự tính mua thuốc ngủ, mà thôi. Sức khỏe của mh là trên hết. Phải giữ gìn bản thân để còn kiếm tiền.

Không sức sống ~

11. nhocodoc

Đi học đc 2 ngày. Thấy cũng bình thường.

Lúc đầu nông nổi chọn ban A. Giờ Toán Lý Hóa làm tới T^T

Ngồi kế lớp phó, một bạn nữ nhỏ con, trắng, tóc xù, có cả răng kểnh, chắc tui chết quá :'>>

.

Đúng là thời gian chẳng chờ đợi ai cả ~

Lịch học sắp kín. Tui còn muốn chơi mà T^T

12. nhocodoc

Lúc trc 2 tiếng giải 40 bài chưa xi nhê. Giờ 3 tiếng 10 bài muốn choáng váng . Bị lây bệnh lười học của thg Tuấn r ~

Đi bộ từ lớp học thêm về, trăng hnay tròn cả sáng, mây mờ bao phủ, huyền bí, quyến rũ ~

Nói ra thì sẽ nói mình lo xa. Nhưng mình thực sự sợ .

Hnay hỏi thầy " Thầy có bao giờ cảm thấy tuyệt vọng đến cùng cực? Thầy vượt qua nó ntn ?" Thầy nói nhiều lắm. Nhưng bây giờ mình chẳng nhớ rõ. Đầu óc cứ mông lung lơ lửng ntn ấy .

Thôi đi ngủ.

31/7/2015

13. nhocodoc

Có nhiều nỗi sầu mà ta không thể nói nên lời. Tựa như là ngày mai phải dậy sớm đi học T^T

Đúng là thanh niên trẻ luôn thích bay nhảy. Mình muốn ở nhà mà cứ bị quyến dũ T^T Về trễ mà k thấy bama gọi, cứ tưởng hai anh chị đi hâm nóng tc r chứ :'>>

Hwa đi mua đồ vs má, má mua cho hộp phô mai con bò cười, hí hí

Thầy đổi qua học 3,5,7. Lâu lâu ms đc lười bữa t2 mà có hẹn vs bà Nhung π.π Mà mai đc ăn bánh tráng nướng, hihi

Thoai đi ngẻo .

2/8/2015

14. nhocodoc

0:43

Không phải không ngủ đc mà là không muốn ngủ, thế thôi

Lâu lâu phải phá quy tắc một tý. Tận hưởng mỗi thời khắc. Biết ngày mai mình sẽ ntn đâu : ))

SG đang rần rần vụ pđb. Đi đâu ai cũng hỏi có bk vụ pđb hông, đm .

Cái tội lười biếng. Cúp Lý hơn cả tuần, giờ dô lớp mặt ngu vãi ra:))

Mà hình như cái bệnh lười ăn sâu vào trong máu trong tủy, lên tới não ròi :))

Tự nhiên buồn ngủ. Mắt muốn sụp

Thoi đi ngủ, hihi

15. nhocodoc

Đi học về, mẹ bảo dnay nhìn mình ốm hẳn ra, má cũng hóp vào. Mẹ nói mẹ bận k để ý thì mình cũng kqtam bản thân luôn. Nhưng mình soi gương vẫn thấy bth mà .___.

Tối mai có hẹn vs cn Trang. Lúc đầu nó chỉ nói có mình vs nó nên ms đi. Ai dè có đám HVy thằng Cọt nữa, mắc mệt

Má còn bảo " Bạn thằng L có thằng hợp ý t, mai t làm mai cho 2 đứa bây " Nhìn bề ngoài mình thiếu thốn v á, haizz .Cái tấm lòng người mẹ cao cả của nó lâu lâu lại bộc phát bất ngờ v đấy. Tối dnay còn nt face mình nói mình là idol của lòng nó gì đấy, triệu chứng con gái thời kỳ mãn kinh đây sao ?

Hồi trưa thầy dạy Anh tới, mình k học nhưng bé My kể mình nghe. Nó bảo " Anh thầy đúng chất thụ m ạ " Chuyện đó nó k nói mình cũng bk -__-

Mình đảm bảo ai lần đầu tiên nhìn thấy ổng cũng sẽ bảo là sinh viên mới ra trường. Nếu thầy Thanh k nói " Người ta năm nay gần ba mươi r. Vỡ mộng đi mấy em " thì mình cũng manh động r : )) .Da ổng còn trắng hơn cả da mình. Theo như văn thì " trắng như bông bưởi " Cuộc đời bất công nên cọng lông kbh thẳng T^T

Hnay thử down Thiên Long về chơi. Xong bị ghiền luôn =]]] Khổ nỗi cái chơi = đt thao tác k phiêu vs hay lag quá T^T Để coi tâm tình bama tốt thì xin mua lap. Con hứa có lap con sẽ ít đi chơi lại T^T

Mai CN, tối cày truyện hoyyyyy

08/08

16. nhocodoc

Tối dnay mê game, quên luôn cả face vs ins .

Level 47 hơn 50k lực chiến. Thằng Hy bảo mình chịu cày lắm : ]]. Mấy ngày mai đi học về là cắm ở bên ngoại ké wifi cày game, đến tối ms về, má la qtr : ]]

Giờ ms bk đc bạn nam ngồi đằng sau mình đzai cute vl ấy. Hiền khô, ít nói, mình chọc giả đò lạnh lùng boy thì chỉ cười mỉm chi, còn có đồng tiền nữa chứ. Chắc tui chớt quá :")) Hỏi thì bk cũng ở gần nhà mình luôn, hihi

Còn quen 1 bạn gái nữa. Đẹp gái, nch vui vẻ, cũng thân thiện lắm. Da trắng hồng. Ganh tỵ vl T^T Con nhà giàu, mê chụp ảnh, nhưng sắp đi du học r, bảo là sang Mỹ. Ao ước T^T

Tuần sau học chính thức. Tuần sau đc mặc áo dài. Chờ đợi 15 năm :")))

À mà thầy bảo ra trường chưa có việc làm thì về dạy cho thầy, lương lãnh đủ. Mai mốt mình k lo thất nghiệp, haha. Mặc dù lo có hơi xa =]]]

Thôi hnay k vào game. Mai học về sớm cày. Nay đọc truyện, lalala

11/8

17. nhocodoc

Phải nói là rất mệt mỏi .

Cứ vài tháng là lại nv. Chịu đựng vừa thôi chứ ?

Mình vừa là con bánh bèo vô dụng vừa là đứa xui xẻo. Gánh nặng này có thể bỏ không ?

.

Mai đi học. Không muốn ngủ. Thế thôi .

Vì mình đi, đừng vì người nữa ..

Bye.

16/8

18. Em Hả

Em Hả Trial Moderators

Vào thăm nhật kí của mi :v

19. nhocodoc

Tự dưng lại muốn khóc

Mình đang tạo áp lực cho mình sao ?

Nghe nhạc r ngủ thôi .

20/08
    Sg

20. nhocodoc

Tự nói với bản thân " Những gì mình đang chịu đựng chỉ là một phần ngàn của người khác. Chỉ như thế này mà đã không đc, còn muốn lo cho ba mẹ ntn ? "

Cuộc sống của mình chỉ có ba và mẹ. Mình rất thương họ. Vậy nhé

Con gái, gia đình là đầu tiên, rồi tới sự nghiệp. Tình yêu có cũng đc, ko cũng chẳng sao. Mặc dù nhìn bọn bạn có ny ghanh tỵ thật đấy, nhưng ko quan trọng. Tiền còn đáng giá hơn : )

Ai mà chẳng muốn tiền, thật nhiều tiền ..

Sống thực tế tí đi. Là đời chứ ko phải phim : ))

Đi ngủ. Mệt cả ngày nên đêm bị não =]]

Share This Page