Myrcella - [Regrets]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by Myrcella, Nov 17, 2017.

1. Myrcella

Em hối hận rồi.

2. Myrcella

#2 Myrcella, Nov 18, 2017
    Last edited: Nov 18, 2017
    "Anh linh rời đi sớm, có lẽ bởi không muốn để ta nhìn thấy phút giây người lụn bại."

Pense comme ca, je souffrirai pas pour fratello toi, je ne regretterai non plus mio padre.

Hôm nay em đọc về César, em nghĩ đến cảm nhận của Charlotte d'Albret và thậm chí cả Lucère, em nghĩ hẳn họ cũng cảm thấy vậy. En effet, si je dois voir tout ce que tu subiras, je pourrai pas l'accepter, mon coeur casserait. Pourrai-je l'aceppter? Pourrai-je le souffrir?

Toi et lui, vous m'abandonnez. Premier est toi, ensuite c'est lui.

Les hommes me font mal. Je vous déteste. À cause de toi, fratello.

3. Myrcella

#3 Myrcella, Nov 18, 2017
    Last edited: Nov 18, 2017
    Uhm mai em đi thi nà.

Em nghĩ chắc em échouerai rồi cơ mà mình phải có espoirs nhở.

Lỡ mà không passer nổi thì đợi năm sau thi lại.

Tu as raison. Échec ca n'est pas probleme. Ce qui est né pour passer c'est ca. Ne laisses pas à être envahi, c'est important.

Chẳng biết, nhưng em nghĩ em sẽ rớt. Mme Hà động viên em, cổ thiệt tốt, nói em có thể >50.

Ừm, cổ thiệt tốt mà. Cổ thiệt là tốt. Mặc dù em biết ý đó chẳng profond, nhưng em thật sự cảm thấy biết ơn.

Apres papa, je trouve que je doive dire merci. Remercier et avoir une bonne attitude, comme tu m'as dit fratello.

4. Myrcella

Mme Hà đúng là người tốt. Chỉ có cô ấy mới đủ kiên nhẫn nghe em đáp hết câu trả lời, còn hai cô giám khảo thì không đợi em lắp bắp nói xong hai cổ đã nạnh nùng nói mẹc xi rồi tống cổ em ra ngoài =))))))

Bùn ơi là bùn.

Thôi, chuyện này cũng là chuyện prévisible, em biết là anh toàn nói gở, đồ tồi tệ này, anh nói may không nổi nửa câu mà toàn trúng những chuyện gáy gở, đúng là con người abcxyz, đáng ghét!

Alex hỏi em là ai đã phải chịu l'enterrement, nhưng em không trả lời. Biết để làm gì, quan hệ có phải sâu sắc lắm đâu, nói ra để nhận được những lời chia buồn giả tạo? Em không muốn như thế. Suy cho cùng, em vẫn còn sống đây, sao chịu nổi sự nhục mạ như vậy?

Pamela nói nó đã khóc. OK, em biết nó tốt. OK, chính em đã gọi nó để kể lể với nó về Alex. Nhưng nó nghĩ nó là ai mà muốn piangi per me, per mio padre? Sono la sorella di mio fratello. Mio padre non può arrabbiarsi. Ma posso farlo.

Pamela có thể tốt. Nhưng những người như thế, phải, chính những người như thế mới là hypocrite đấy.

Cả lũ collègiens nữa.

Tu sais, c'est mon lycée où j'ai recommencé mon monde. J'ai rencontré Manon, Fannette et Gysele au lycée. Ne pas au collège OK?

Hyppocrite putain merde.

Évidemment, j'aime Alex encore, si bien que j'ai choisi de ne pas lui raconter. C'est ca. Hontement, mais c'est exactement ca fratello.

Mais l'oublie. Je trouve un ennui et je veux arreter ca.

Uhm, em để hết đồ công sở ở nhà rồi >< Mai em có entretien, không có đồ mặc, làm sao đây anh êiiiiii~~~

Đi mua sao?

Không, em sẽ sống đứng đắn và không mua bán gì hếttttttt ><

5. Myrcella

Em không có đồ công sở .-. Myrfisha bảo em đi mua luôn đi .-.

Thế Myrfisha, tiền bộ đó, chị bao em luôn nha? .-.

Ôi tiền ơi là tiền. Tiền mới là quan trọng chứ >< Bộ muốn mua là mua được sao? Quẹt thẻ tuy sướng nhưng sau đó là đau trứng bất tận đó ><

Myrfisha, bao em đi ><

6. Myrcella

Sao bà Myriah bảo ngủ rồi mà đột nhiên trồi lên zdợ??? Bà bầu có khác, thiệt tình .-.

Hổng biết có phải cố tình không, nhưng trước khi em hỏi vụ bao biếc, Myrfisha đã đi ngủ mất tiêu.

Em nhất quyết sẽ tiết kiệm, tiết kiệm, tiết kiệm ><

7. Myrcella

Pantio đang sale! Ra múc luôn và ngay ><

Nà, Juno ấy mà, marketing cũng mạnh phết đấy, nhưng mà không lên được dòng trên đâu. Cái kiểu bày hàng chất đống như ở chợ, khách hàng thì, ngay lúc tung ra sản phẩm mới đã hỏi khi nào sale .-. đúng là kém quá .-.

Sale ít ra phải như NEM sale ấy, sale rồi vẫn còn 2 củ một cái đầm, vầy mới gọi là sale .-.

Nhưng mà đồ Pantio đẹp thiệt đấy, lúc trước không biết. Có hai cái đuôi cá cùng A với jupe đều xinh cả. Mỗi tội em không có xiền thôi.

Hôm nay em mua một đôi gót đúc màu gio hoa hồng 9p, xinh phết. Thực ra ban đầu em có bị thích đôi màu cam đào có nơ, nhưng em nhận ra đó là da lộn. Em thích lắm lắm í, thích lắm luôn, nhưng em biết em không có đi được da lộn, em chỉ đi được da bình thường thôi, dù cho da lộn đẹp đến mấy.

Cơ mà về nhà em nhìn thấy một vết xước nhỏ nhỏ con con trên đôi giầy, mood em tụt gần hết .-.

Sau đó em lan man nghĩ đến đôi da mềm màu rêu tươi cái màu mà anh biết thừa là em cực kì cực kì thích luôn á ~ rồi em lại nghĩ đến cái túi cùng tông sale 47%...

Có một cái sac 500 màu cam đào cùng tông với đôi da lộn, mua cả hai rồi đi quẩy thì thiệt là hợp~

Nhưng mà em chỉ nghĩ thế thôi. Em sẽ không mua lan man nữa. Em đã nghĩ phải sống tử tế và đứng đắn, không lãng phí tiền bạc rồi.

Cơ mà vì không mua được, nên người ta mới bám vào ông để kể lể chứ >"<

Lại nói, collection 2017 của Venuco có cái túi đeo vai và ví dài hợp ton cực kì, đương nhiên, em cũng không có xiền mua >"<

Sau khi dùng hết mã giảm giá, vẫn phải trả đến 800k cho một cái ví nhỏ nhỏ huhu TT

Ôi, em muốn có việc làm quá TT Đi làm kiếm tiền mua túi mua giày mua son đi TT

Ouaisssssssssssssss~

8. Myrcella

Mama vừa nhắn tin cho mình, bảo là, de peur que mio padre viens de sortir, sẽ có người giậu đổ bìm leo, rằng mình phải cứng rắn lên.

Anh ơi.

9. Myrcella

#9 Myrcella, Nov 22, 2017
    Last edited: Nov 22, 2017
    "Alors, nous nous aimerons, comme Abélard et Héloise, ceux qui ont consacré tout leur croyance au Dieu et se sont partagés un amour innocent."

10. Myrcella

Nè ụp pa, trời lạnh như này, em thì biết làm món trứng đúc thịt~ Đơn giản lắm, chỉ cần hành khô, gia vị, nước tương, nước mắm. Trứng thì lúc nào cũng disponible, còn thịt, chỉ cần ra siêu thị mua vài khay thịt xay. Em biết làm món đó nha, em có thể làm nó ngon nữa nha~

11. Myrcella

Lê Thẩm Dương nói gì về những đứa con gái tay mềm ấy nhở?

Tay mềm thì làm sao hở anh? Tay mềm tức là vẫn còn được yêu thương. Ngày xưa papa đã từng nói rằng em là hạt ngọc quý trong tay papa, vậy nên, tay của em phải mềm. Tay mềm tức là không phải làm gì cả, cùng lắm thì con đi rửa mấy cái bát thôi, chứ con không cần phải làm gì cả, papa đã từng bảo em thế.

Nhưng anh cũng biết nhỉ, tay của em rửa được mấy cái bát thì đã bong cả da ra rồi. Thế nên nhiều khi papa có muốn dạy dỗ, cũng không đành nữa.

Tay mềm thì làm sao hở anh?

Em là đứa con gái vừa xấu xa, vừa hời hợt lại còn phung phí. Mặc dù nhà chẳng giàu có, nhưng em vẫn chẳng ngại ngần tiêu tới bến, dù là một cái chảo bảy trăm hay hay là một cái túi hai triệu, em cũng có thể ung dung ném tiền đi.

Có thời gian em muốn đi tìm việc làm thêm, bảo là muốn cọ xát với xã hội, cho hoạt bát hơn. Nhưng papa gọi điện bảo, mày đi làm làm cái gì, cần tiền à, bố cho.

Đến tận hôm CN ấy papa gọi cho em, papa vẫn còn cười khà khà hỏi em, thế con hết tiền chưa, bố chuyển cho.

Đến thế là cùng.

Tại sao em có thể xấu xa và đáng ghét thế hở anh? Est-ce que c'est la raison pour laquelle tu as choisi de m'abandonner mio padre?

Thật sự, tous les hommes sont cruels. Toi et lui aussi. Je trouve une insécurité. Je me sens mal. Pourquoi est-il? Je voudrais toujours être mort à 60ans, n'est pas lui, mio fratello. Tout d'abord c'est toi, et lui ensuite.

Trop cruel.

Tay mềm thì làm sao hở anh? Tay còn mềm thì tức là vẫn còn được yêu thương. Tay mà chai, cười mà mỏi, thì còn gì đáng để hy vọng nữa đâu!

12. Myrcella

Comme tu vois, l'argent de mio padre est un don, mais de Myriah est un pret.

Les premiers pas sont trop durs.

Mọi người ai cũng biết là cuộc sống bây giờ thật sự rất khó khăn. Nếu muốn làm stage thì cũng phải có relation mới được, cái gì cũng cần technique, không thể muốn ghét ai thì ghét, tỏ thái độ với ai thì tỏ thái độ. Bây giờ chẳng còn gì rồi, không biết tỏ vẻ nhiệt tình, hoạt bát, không phóng khoáng, khoan dung, không tốt đẹp, không cầu thị, thì cái gì cũng không có.

Ngày trước, có thể vì ngứa mắt Trang nên ném điện thoại của nó đi, coi như hành động ấu trĩ, nhưng vẫn có thể làm. Không như bây giờ, ghét ai cũng không thể tỏ thái độ được.

Ngày trước, làm chuyện xấu bị bung bét, vẫn có thể có học bạ đẹp ra trường, coi như ngu xuẩn, nhưng vẫn có thể làm. Không như bây giờ, làm chuyện gì cũng phải cẩn thận, nhỏ bé như một con kiến, nhìn rõ thấy bị lợi dụng nhưng cũng phải cắn răng mà chịu.

Ngày trước, có thể nói những lời độc ác, còn bây giờ thì không. Không nhún nhường khiêm tốn cầu thị, thì móc đâu ra relation để dựa vào.

Technique. Cái gì cũng technique.

Nhưng mà chaque personne doit éléver, thực ra, có lẽ cuộc sống lúc trước quá ấm êm, lúc nào cũng cắn rứt như một habitude banal, nên không lớn nổi, mọi thứ coi như biết, nhưng cũng chỉ là biết, chứ không phải hiểu.

Tùy hứng là chuyện của ngày hôm qua. Có thể tự do sử dụng quỹ thời gian đi thích một ai đó, như Alex, rồi đú đởn, đi ghét người nó ghét, như Nick và Gospel, nuông chiều bản thân và khinh rẻ người khác, như Burak. Giờ thì phải cứu vãn tất cả. Mối quan hệ. Mối quan hệ.

Em je ne raconte pas à Manon, Gysele, Fannette de mio padre. Je ne suis pas prete. Je trouve une insécurité, trop insécuritaire.

Bạn là để chơi. Người như chúng ta, không có bạn nào để chia sẻ hay giúp đỡ như người khác. Manon và Gysele thì cùng lắm là giống em thôi, nhưng bạn chỉ để chơi. Sau tất cả, chỉ có bản thân mình là đáng tin cậy.

Bây giờ phải ngăn FB ra làm mấy phần. Amis sauf, amis spécifique, personnalité, ne que moi. Rồi nick 1, nick 2, nick 3. Ai bảo em tâm tính yếu đuối làm chi, cứ phải gào lên mới chịu được. Dù sao viết ra thì tốt hơn, để đến khi thức dậy, có thể sourrire.

Nói chuyện vui ha.

Ừm, em vẫn đang tìm một công việc làm thêm, nhưng có vẻ khó anh ạ. Nhưng em vẫn sẽ cố gắng. Cứ giữ vững tinh thần là được lắm rồi.

À em sẽ rút somme 1. Có lẽ đã đến lúc.

À rồi em sẽ đi học tiếng Anh sớm thôi.

Trong tủ lạnh có hai cái bánh mì, em biết làm bánh mì kẹp đó nha ~~~~

Dạo này em hay thấy nhức đầu, nhưng em muốn rèn luyện để có thói quen tốt.

Ờ hôm nay em đã mua bộ kéo 3 cỡ của Ikea nhưng mà anh nha, được giảm 30% lận, em quá giỏi đi ~~~~

Ừm, ngày thứ 7 hôm nay rất là nhàn nha, nằm trên giường rất êm, rất thoải mái (y) (y) ~~~

Nói chung là hiện giờ em vui rồi, em không buồn nữa. Mà nha, em đã tìm được hai bộ phim Tây Ban Nha rất hay, nó khiến em muốn học tiếng Tây Ban Nha quá đi >< Mà châu Âu làm phim histoire hay thật đấy, vừa đẹp vừa chuẩn. Mỹ làm như Reign đúng là thảm họa. Có Isabel và Carlos, rey emperor, đẹp và hay quá trời ~

Mai sau có điều kiện, em muốn học tiếng Thổ Nhĩ Kỳ nà, vì Calikusu quá hay này (y) tiếng Tây Ban Nha này, vì Isabel và Carlos, rey emperor <3

Nói thế thôi, sau này có điều kiện thì đi học tiếng Nhật, để mai sau còn làm finance >< nhưng mà học được tiếng Anh đã là giỏi lắm rồi, cái thứ tiếng gì đâu khô như ngói à, phát âm lại khó nữa ư ư ><~

13. Myrcella

Opppaaaaaa để em kể nghe chuyện zdui nà ~

Chuyện là, sau bao năm em đã gặp được hintttttt đó nha ~~~

Zdui quá đi, mỗi ngày gặp được một niềm vui thì thật tốt, mỗi khi xem phim, đều cảm thấy ấm áp <3

Và chuyện là, em đang xem Hanako to Anne <3

14. Myrcella

Răng em giờ toàn lỗ. Lại còn yếu.

Ngẫm lại, ngày xưa papa thích ăn món hầm, vì nó không gây đau hay kẹt răng. Em cũng thích trứng, vì nó không gây đau hay kẹt răng.

Món giò xào quá kẹt răng đi >"<

15. Myrcella

Thật sự rất là sợ. Hiện tại vẫn chưa tìm được một việc làm thêm nào cả, lại còn phải rút tiền theo học cái khóa kia. Mà cái khóa FBs nó rơi vào khoảng 16m, làm em cảm thấy bọn VBs nhất định sẽ đòi thêm phí tài liệu @@ đột nhiên thấy sợ quá anh ạ TT

Ngẫm lại coi, ờm, quần áo mua cũng ok rồi, có giày rồi, bảo quản kĩ thì có thể xài được lâu. Túi cũng ok rồi, ví cũng có rồi, mấy thứ linh tinh làm màu mua đủ rồi, để dành khi nào đi thực tập thì xài.

Nhưng vẫn phải coi lại vụ tiền đi học thêm. Thực ra trước kia em muốn học GMAT, cũng có kế hoạch thi Pass-world nhưng bây giờ thì không nên nghĩ gì đến những khoản mục tốn tiền đó nữa. Nhưng mà em vẫn muốn đi học. Dù thế nào papa cũng muốn em đi học master. Thế nên phải đi làm thêm mới được. Ít ra cũng nên tiết kiệm một chút để có thể đi học FBs.

VBs thì cứ học thử xem sao. Mặc dù em introvert thật nhưng cái gì cũng phải cố gắng. Cũng phải thử xem nó có phù hợp với mình không. Em không muốn bị đào thải như Myriah đã bị đào thải. Nhưng khi chị ấy thất bại thì papa lo cho chị ấy. Dẫu cho không thể có nhiều, nhưng không hề lo lắng.

Nhưng em thì lo lắng. Je suis trop fragile innément bienque tu sois comme ca. Đầu tiên phải mong chóng thay đổi, thay đổi ngay. Em nghĩ rồi, thức khuya chỉ khiến em thêm lo lắng, giờ em sẽ không thức khuya nữa mà sẽ dậy sớm. Ngày xưa papa cũng nói là phải chăm chỉ, ừ, giờ thì phải chăm chỉ, chăm chỉ, chăm chỉ.

Hy vọng em có thể tìm được một công việc. Em sẽ đi làm, và phải cố gắng.

Phải học thật tốt nữa. Những người nói bằng cấp không là gì chỉ là lừa mị. Padre m'a dit que le diplome est un ticket. Trước hết thì người ta cứ nhìn cái đó. Cũng như HEC thì tốt hơn Toulon. Toulon là cái qq gì. Ít nhất cũng phải vào được ESP Grenoble.

Những đó là chuyện của ít nhất năm năm sau. Nhưng em nghĩ em cũng không có cơ hội với Pass-world. Học bổng thì em không có được rồi, anh biết đấy, năm học vừa qua của em chớt nhả cực kì.

Nhưng mà chính vì thế, nên mới phải cố gắng hơn nữa. Phải sửa chữa sai lầm. Sửa chữa sai lầm. Thật sự là sai lầm của em, khi buổi sáng hôm đó je l'ai vu avec l'impatience, je sais pas, j'ai sais pas que il serait comme toi fratello, il était trop froid, quoique il soit tres grand et beau encore, m'a abandonné sans dire au revoir. Je le déteste, je te déteste. Ce qui doit mourir serait moi, n'arrete pas souffrir, n'arrete pas pleuvoir pour lui, avant se couche, avant sortir, trop cruel mes hommes.

16. Myrcella

Lại phong ba làm việc nhóm.

Khó chịu anh ạ.

Đầu tiên là con Hạnh, nó bảo em cướp việc của nó. Nghĩ gì vậy má? Ngay đến việc đơn giản nhất quả đất là lên GG tìm thông tin để nộp cũng làm không xong, em mới là người phải hỏi nó sinh ra làm cái gì ấy? Trong khi đó em bổ sung, em sửa hơn một nửa bài thảo luận, tự gõ bằng mười ngón tay em, tự nghĩ bằng nơ ron của em, ngoài anh ra, em chẳng kể lể với ai cả, vậy nó còn bảo là em cướp việc của nó. Ý gì?

Sau đó là thằng Burak. Anh biết đấy, đó là loại người đáng khinh bỉ nhất. Không một chút tiếp thu, toàn ức đoán liều lĩnh. PP cũng không làm. Mang đến lớp được cái laptop hỏng cảm ứng? Đùa em à?

Carlos thì sao? À, nó chỉ là người để chơi thì vui. Nhưng cực kì vô dụng. Và em thấy mệt, xin phép em sẽ không liệt kê sự vô dụng của nó với anh. Nhưng nó bảo nó quan trọng vì nó thuyết trình. Nhưng anh có thật sự nghĩ đó là thuyết trình? Hoặc có thể đó là một trường phái thuyết trình, khi nó cầm bản thảo và đọc to những dòng em gạch chân?

Còn Nadia. Con nhỏ đó thực ra chẳng biết cái gì cả. Kiến thức nông cạn không phải là tội, nhưng nó là có tội nếu đã không biết gì còn cứ ngoạc mồm ra. Nó nghĩ nó xứng đáng bằng điểm em á? Vì Alex khoái nó nên Alex mới không ừ hử gì khi nó làm nhóm trưởng, và hai đứa hợp nhau quá ha, cùng tỏ vẻ mình là người thông thái .-.

Được rồi, Alex có quyền được nổi giận, vì nó cũng coi như chăm chỉ đi. Nhưng em là người chi li tính toán, nó nói 12h rồi muộn quá nó đi ngủ đây, trong khi em vẫn còn làm việc đến tận 3r sáng? Ờ coi như là bởi vì sáng hôm sau nó phải đi làm đi, nhưng cái thái độ của nó dung túng Nadia thì em không chấp nhận nổi đâu.

Thật khó chịu. Loại người như thằng Burak và Nadia giống hệt nhau. Đều là nói như rồng leo làm như mèo mửa. Còn Alex, nó thật là một đứa nông cạn, hết sức nông cạn. Người như thế thì có cái quái gì hay ho chứ?

Em chẳng quan tâm. Em chỉ thấy là dạo này em vay nợ hơi nhiều. Nhưng em nghĩ, phải cố gắng anh ạ. Sau cùng thì, dựa vào những ảo tưởng quá khứ chỉ khiến mình càng thêm hối tiếc. Đến một người xa lạ như bà Lê Lụa còn có thể nói rằng bả hy vọng vào em , lời nói ngọt ngào hời hợt giả trá, nhưng mà em thấy thế cũng đủ. Dù sao thì người yêu em và em cũng yêu ngay từ lúc bắt đầu đã là tro tàn, người yêu thương em cũng theo đó thành cát bụi, còn gì đáng hy vọng ở anh? Rồi mama yếu đuối, Myrfisha và Myriah có cuộc sống của riêng họ, em chỉ có thể tự cố gắng mà thôi. Chẳng có gì đáng hy vọng cả.

17. Myrcella

Hôm nay dở quá, đi siêu thị không dùng thẻ tích điểm, tiếc ơi là tiếc.

Đúng như anh bảo, em đã chọn những đồ giảm giá để mua, và rất cẩn trọng, hóa đơn rất ít tiền.

Nhưng không mang thẻ tích điểm, vẫn bị mất 13700 TT Nghĩ mà xem, số đó có thể mua được bốn cái bánh mì, mua về có thể làm bánh mì kẹp TT

Ôi thật lãng phí.

Rồi lần sau em sẽ đi chợ anh ạ. Nhưng mà trông rau ở đó cứ mất vệ sinh kiểu gì ấy. Nhưng mà phải quen thôi. Nhưng em nghe nói ở đó phải biết mặc cả. Em thì không biết mặc cả TT thôi thì cố gắng dần dần.

Cuối cùng thì cũng xếp ra được món tiền để nộp cho VBs và Mme Hà. Để tiền học nhúng nước lâu như vậy thật khó coi, nhưng biết làm sao giờ TT

Thôi thì tiếp tục cố gắng vậy.

Em nhớ lời của ah, phải giữ tinh thần lạc quan. Em cũng nhận thấy là em có lòng thương xuân nhớ thu hơi bị nhiều. Cứ hở ra là bắt đầu lên cơn. Nhưng em cảm thấy hôm nay em ói chưa hết. Ờm, em biết ói là không tốt, hại dạ dày, nhưng em cảm thấy rất déprimé. Em không thể ngừng ăn carb, rồi em ói, rồi em tắm nước nóng không dùng sữa tắm. Đầu óc ông ông. Mỗi lần nôn em chỉ sợ ra không hết. Em cảm thấy trống rỗng rất lớn.

Mà thôi, em lại bắt đầu thương xuân nhớ thu rồi. Không nên lan man mấy chuyện như vậy. Người gì mà toàn tự làm mình buồn, anh nhất định sẽ nói vậy. Em sẽ sống tốt và tử tế, vì anh yêu em mà, anh sẽ lo lắng lắm nếu em cứ luẩn quẩn như vậy. Ừ, đúng là như thế. Em sẽ không thế nữa, nhất định sẽ không thế nữa.

18. Myrcella

Dạo này em với Mathilde hay nói chuyện với nhau.

Mathilde gần giống như Manon, nhưng khoảng thời gian em với Mathilde quen nhau không lâu. Học với nó được gần một năm nhất ĐH thì nó bay. Nhưng cảm giác nó với mình là người cùng thế giới, thật sự gần gũi, dù tình cảm thì có thể chẳng đến đâu. Như Alex, mặc dù em có thích nó thật, nhưng em cũng biết được rằng nó với em không cùng một loại người, em thích nó thì đã có anh trông chừng, coi như một thú vui trong tâm trí đi, nhưng giả sử nó có thích lại em, thì em không chắc mình sẽ vui, cơ mà may quá nó không thích lại em.

Mới đây em có mua được một cuốn dictionnaire bỏ túi của Larousse, sau này có tiền thì muốn mua cả bản mềm của Hachette.

À lại lạc đề rồi.

Em có than vãn với Mathilde về tình hình bết bát phong ba làm nhóm. Thật sự rất là chán mà, chán lắm luôn ấy. Thằng Burak thì coi như loại rác rưởi vứt đi rồi, em với Hà, hai đứa nhìn nhau, thật là mệt mỏi.

Tất nhiên là em không có thể hiện ra mặt. Phải khoan dung, phải khoan dung. Người khác tồi tệ thì có liên quan gì đến em. Em chẳng có nhận trách nhiệm gì về sự kém cỏi cũng như lỗi lầm của người khác. Dù sao cũng là thứ vứt đi. Mặc dù anh có nói, trên đời này làm gì có thứ vô dụng, chỉ là em vô dụng không nhìn thấy nên dùng nó thế nào thôi. Khắc kỷ. Khắc kỷ. Khắc kỷ.

Thôi, em lại rên rỉ hơi nhiều. Thật là nhiều. Nói chung là em có chuyện muốn khoe, đó là em vừa mới mua được cuốn xịnnnn so cute Larousse. Thế là được rồi. Ngoài ra nha, hôm nay su su vừa xanh vừa nhiều nhựa, mướt, ngọt, ngon~ em đã tự làm với nước tương. Anh thấy em có giỏi không nào~

19. Myrcella

Anh cũng biết, thực ra ước mơ của em không có gì đặc biệt cả. Từ khi còn nhỏ hơn thế này, em đã muốn có con. Em không chỉ muốn có con, em còn muốn đặt nó vào nôi vàng và bón cho nó ăn bằng thìa bạc. Trước đã thế, apres la sortie de mio padre, em lại càng muốn có hơn. Mười năm sau, nếu như cơ quan chức năng trong cơ thể còn bình thường và anh có thể chọn cho em một kẻ thích hợp, hơn cả, nếu em có điều kiện thích hợp, nhất định em sẽ sinh con.

Em không rõ vì sao, nhưng em luôn nghĩ rằng em sẽ rất yêu chúng. Anh thử nghĩ mà xem, để sinh ra chúng cái cơ thể dặt dẹo của em sẽ phải như thế nào, những thớ thịt dão, ngực chảy da xệ, người đã không đẹp lại càng thêm xấu xí, coi, những đứa trẻ thậm chí còn chưa tồn tại mà em đã yêu đến như vậy, thì nếu như mai sau chúng phải chịu đau khổ gì, làm sao mà em chấp nhận được.

Có lẽ trong một thế giới nào đó trong ba ngàn thế giới, sẽ có một thế giới mà cả anh và padre không rời bỏ em. Con người luôn thay đổi, hằng ngày thức dậy, em đều nguyện cầu cho tình yêu với anh sẽ còn mãi. Em đã nằm mơ thấy mình trong chiếc khăn màu rêu tươi và được thấy anh, không, được gặp lại anh và an tâm với vòng tay của anh. Thật hoang đường, nhưng giấc mơ mang ý niệm của chúng ta, fascinant như một điều éphémère như nó vẫn thế. Thật hoang đường, nhưng em vẫn rất tin.

20. Myrcella

Em xem phim Ojakgyo, có một cô gái, sau khi bố cô ta mất, cô ta không còn nhà cửa, phải đi cầu xin một gia đình nào đó. Em nghĩ, đây chính là lý do những người phụ nữ khuyên cha anh cô ta không nên hút thuốc. Đàn ông lúc nào cũng chết sớm hơn phụ nữ, sống một cuộc đời tràn đầy thói hư tật xấu và phá hủy thân thể mình, nói những lời hứa hẹn và luôn bỏ đi. Ai cũng như ai, đương nhiên, kể cả anh.

Share This Page