May - [ Chỉ là...! ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by sweet_cloud_baby, Jul 28, 2014.

1. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#241 sweet_cloud_baby, Nov 20, 2017
    Last edited: Nov 30, 2017
    Sau 1 tháng, mình biết được khi bị workload mình không shut down bất ngờ nữa. Mà mình sẽ bắt đầu lười đi chơi. Và bắt đầu dội bom NF của mọi người =))

Mình ko stress quá nhiều như năm 1, có lẽ quen dần. Nhưng mà dạo này stress thiệt, 2 môn thuyết trình cùng lúc, event 20/11 của khoa mình chạy PR, vừa xong 20/11 là bắt đầu sang chạy event workshop với Niu. Mình mạnh content nhưng bị đẩy qua ban kĩ thuật, des sấp mặt. 3 ngày stress với gif, 2 ngày stress với thư mời. Cơ bản là mình lầy nên mới có thể bị stress lâu vậy =))

Thói quen phải chứng minh là mình hữu dụng đã thấm mẹ vào máu...

Con thứ 4 của mình :)
    [​IMG][​IMG]
    Không thấy nó xinh lắm nhưng anh chị bảo được rồi nên thôi mình cũng kệ :))

Thôi, xốc lại tinh thần rồi đi làm outline cho 2 bài thuyết trình ei. Cố lên bé. 1 tháng nữa bé có hẹn với HN :">

Do thói quen design nên giờ cũng toàn xài font ko chân... Kì quá trời kì :(

2. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Kiểu mình đang bận nên mình bieets mình bận thôi. Đến lúc xong task rồi nghĩ lại ko biết mình bận qq gì mà ko có thời gian mới sợ chứ.

2 tuần rồi đúng là đáng sợ. Hôm trước khi thuyết trình môn cuối mình thực sự xém shut down. Nhưng có bạn bè nên không sao haha.

Bây giờ còn des cho xong album. Mé cái album toàn clipping mask =)))

À thứ 5 với thứ 6 tuần sau thi hết tất cả các môn của kì 1. 5 môn, 2 ngày. Cảm giác như cấp 3 quay lại hihi. Hi vọng con Dú drop cái benefit rồi thì mình ko phải là người hứng. Giết luôn Phanh nếu dám giao cho mình ~~ Phải thi xong đã.

Chuẩn bị có đứa con thứ 5 ròi nè =)) Ủa mà phải 5 hem? Mới có 2 tháng hơn mà đẻ 5 lần rồi hơi sợ... Nhưng mà cứ làm thôi. Biết đâu trong tương lai, mình sẽ nghiêm túc nghĩ về việc này. PTS với tiếng Anh thực sự là must-know item của sanh viên rồi...

Mình bắt đầu nhảm nhảm xàm quần rồi...

Xả vậy thôi. Giờ bắt đầu học nề. Áaaaaa, Hà Nọi ưi em chuẩn bị tới zứi anh ròi nè ~~

3. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Lần thứ 2 chứng kiến bạn tiễn ba lên đường. Đứa thứ nhất, mạnh mẽ lạc quan vượt qua. Đứa thứ 2... vẫn chưa gặp. Em ơi, mạnh mẽ lên.

Mấy ngày này thực sự rất nhớ nhà. 4 tháng. Năm trước về trong sự có lỗi. Năm nay tốt hơn nhiều. Mình bận rộn hơn, ít gọi điện cho ba mẹ, nhưng cuộc sống đã ổn định hơn. Mình rất bận. Xen lẫn trong những lúc nghỉ ngơi là bữa cơm của mẹ, là những tối ngồi nói chuyện với ba mẹ bên bàn cơm, là những ngày cuối tuần đi ăn. Những bữa cơm ăn vội. Những ngày lang thang ngoài đường.

Những ngày khó khăn nhất, là có ba mẹ bên cạnh vượt qua. Là động lực, là niềm tin, là tất cả.

Cố gắng lên em. 3 ngày nữa được gặp ba mẹ rồi. Hạnh phúc chưa em :>

HN oyyyyyy

Share This Page