May - [ Chỉ là...! ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by sweet_cloud_baby, Jul 28, 2014.

1. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Có cảm giác không bằng thi thử đợt 1.
    6:14.

Ồ, chào tháng Bảy nhé.

Mình ko muốn lôi nhiều người vào như vậy. Vì mình ko hi vọng sẽ đáp ứng được sự cầu chúc từ họ : )

Mình chưa bao giờ tự tin vào những gì có trong đầu mình. Hay nói là, mình chưa bao giờ tự tin vào bản thân mình cả :)

Chiến đấu thôi. Rồi khi xong xuôi rúc vào trong chăn mà ngủ vùi.

2. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

03.07.2016 what time?

Đã xong Me Before You.

Buồn. Nhưng mà không nặng nề. Trong tư thế một người dạo bước để nhìn cuộc đời người khác, để vui vẻ, là được rồi. Đừng cố gắng biến mình thành họ để chia sẻ. Cuộc sống không có nhiều Will Traynor. Thực ra mình thấy Will chọn như vậy là đúng rồi. Ít ra thì, anh ấy đã từng sống. Sống theo cách anh thấy hạnh phúc và vui vẻ nhất. Louisa có thể là đốm sáng đẹp đẽ xuất hiện trong 6 tháng đó, nhưng cô ấy mãi mãi không thể trở thành mặt trời chiếu sáng cho quãng đường phía trước tăm tối của anh.

Sách vở chuẩn bị đem đi cho. 12 năm....

Mình đã có rất nhiều kỉ niệm. Vui buồn hạnh phúc đau khổ gì đều trải qua rồi. Cười đến sái quai hàm, rút gân miệng rồi khóc đến lộn ruột lộn gan, đến sông cạn đá mòn. Tất cả đều có rồi. Nên bây giờ mình chỉ cần mỉm cười bước qua thôi.

Mình không muốn nói chuyện làm bài được không. Mình chỉ muốn nhận kết quả và tiếp tục niềm hi vọng của cả nhà thôi. Ai cũng nói mình học được, học thế này thế kia. Đến mức mình cảm thấy có phải mình đang lừa dối mọi người ko? Mình mệt quá. Thực sự kiệt sức rồi.

Ai nói là, một cô gái lạc quan vui vẻ sẽ không bao giờ cảm thấy nghi ngờ chính mình?

Cố lên : )

Có nên làm list việc cần làm ko?

À, xe máy check. Tập trong vòng nửa tiếng. Đơn giản ;)

Còn cuốn Hồn ma đêm Giáng Sinh. Giông tố, Số đỏ. Thằng gù nhà thờ Đức Bà. Cố gắng hoàn thành trước khi vào SG. Hoặc là... mình có thể hoàn thành sau. Nếu rớt ĐH.

Chúc các bạn khối B thành công trong ngày cuối nhé. Mình ko có người quen khối C nên thôi khỏi chúc vậy.

Thợ săn tiền thưởng. Pets. Thôi chẳng coi Finding Dory đâu. Biết kiếm ai coi Pets với mình bây giờ? Thật chứ, mình sợ phải làm phiền ai ghê : )

3. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Chôn xác ở Đà Nẵng.

Chìu đi lottemart. Đi qua chợ Hàn, mai rảnh thì đi chợ Cồn. Muốn mua thêm ít đồ.

Thuộc mấy trục chính ở ĐN rồi. Giờ cứ mò ra 2/9, Trần Phú các thứ là biết đường về :))

QN cũng vậy, cứ ra đến Nguyễn Tất Thành là sẽ biết đường về. Còn Nha Trang có Trần Phú là xương sống, đi đâu thì cũng ra đến Trần Phú :))

Nhớ mùi biển của QN quá. Mùi gió cát mặn rít. Mỗi chiều cứ thấy nóng là xách xe nhong. Có khi mua một li trà sữa, bỏ xe trên bờ, rồi chân trần chạy chơi trên cát, mệt thì ngồi nghỉ. Thấy đời bình yên kì lạ. Ở nhà dì xa biển quá, phải qua bên kia cầu mới tới biển. Có cái xe đạp điện, chỉ muốn bay nhảy thôi -_-

Nếu phải đi xa, điều duy nhất mình nhớ chắc là biển. Giống như nhà vậy, chôn biết bao nhiêu nỗi buồn vào trong đó rồi, nên nhiều thứ sẽ ko còn như cũ.

Mẹ gọi, thấy toàn hét lên với mình ko. Haiz.

5 ngày.mình nói với nó là, tao tạch rồi mà sao mày không tin tao. Nó bảo, điểm mày ko thấp đâu. Cm. Ko thấp mới gớm đó.

Chưa bao giờ có niềm tin vào chính mình.

4. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Ngộ dễ sợ hà :)

Lúc nó gửi điểm về, mình như người mộng du. Coi đi coi lại SBD, rồi thì nghĩ là ngta coi nhầm. Ừ chắc nhầm rồi. Chờ điểm chính thức nào :)

Từng chút, từng chút một trong lòng tan ra, vì nỗi sợ hãi lớn dần :'))

Mình sợ, mình mệt.

Ai sợ vs mình đây? Có phải nỗi sợ của mình hơi vớ vẩn ko = ))

Cố lên, cố một chút nữa. 3 Ngày. Hì ^^

5. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Bạn bè. Thứ mà làm mình vui, rồi cũng làm mình đau cmn lòng : ))

Mình là đứa dễ giận dễ nguôi. Thực sự những ai đi với mình được đến bây giờ là mình đã trân trọng lắm rồi. Nên mình ko hề muốn mất ai hết.

Thân với nó có lẽ là do học cùng lớp năm cấp 2 rồi chung cả cấp 3. Nó nhiều bạn bè hơn mình. Như nó nói, bạn thì nhiều mà tri kỉ hỏng bao nhiêu.

Còn con Linh là bạn từ mẫu giáo đến giờ. Có nhiều thứ đơn giản là quen với tính cách của nhau, trân trọng và bỏ qua vì đối phương, hi sinh nhiều hơn đòi hỏi : )

Mình thiệt sai khi nói nó thay đổi. Vẫn ko thay đổi gì cả, chỉ là giấu bớt vào thôi và thảo mai hơn trước.

Mình còn có người tình bí mật nữa. Người mà lâu lâu sẽ cảm động vì những câu nói của mình = )))) Thiệt chứ một điều đơn giản thôi dị mà nó cũng cảm động được "giờ hong ai xét tao học tự nhiên mà châm chước như m hết ;___:". Nó thi chính khối B, một ngày kia khi nhận được điểm, nó thấy khối D cao nên muốn lấy để đi xét. Mà ko biết nộp trg nào cho ổn. Mình thì nể nó, khối B 22, khối D 20. Vậy là ghê rồi. Mình cũng khoảng cách 2 điểm dị đó, mà do tổ hợp khối của mình nó trùng 2 môn mình điểm kha khá nên nó dị : ))

Nể mình quá. Trước đó 1 tuần còn khóc vì sợ môn Anh không cải thiện được, cứ 7 mà quất, làm sao mà lên 8. Dị mà Anh thành môn gánh team thiệt. Nói chung là may mắn nhiều :D

Aiz nói nhiều quá >.<

Mình càng thân ai nhanh thì càng đổ vỡ nhanh. Thiệt kì :v

Mình ko thích, không thích thật mà. Đó là sự cảm động khi có một người khen mình thật lòng một điều mình luôn luôn muốn đạt được trong cuộc đời.

Aiguuuuuuuu.

Nhật kí của 22, để 23 đăng.

Hôm giờ học nấu ăn. Cũng ko phải là học nữa. Mấy món đó nấu hết rồi mà lần đầu tiên được lên nấu chính, tự mình chỉ đạo công việc. Giờ học thịt kho tàu, cá kho, cách làm cá, gà các thứ nữa thôi là xong rồi, đủ để sống sót từ đây đến Tết. Về Tết lại học mẹ tiếp :D

Nay đi Gành Đá Đĩa. Hình trong máy. Lười đăng. Thực ra là lười tìm cái dây USB cơ : ))

Hết.

6. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Đã từng gửi đến hộp thư của Zing Tâm Hồn một lá như vầy nè.

Mình đã từng như vậy đấy, trầm cảm nhẹ. Lúc đó mình từng trải qua một trạng thái gọi là : rối loạn lưỡng cực. Bởi vì từ buồn đến vui và ngược lại, mình chỉ cần một nốt nhạc thôi. Thật sự là một nốt nhạc ấy. Vì mình có thể khóc ngay khi vừa tan một bữa tiệc đi về. Khi ấy hoảng loạn lắm. Nhưng lại tự trấn an rằng, có thể rất nhiều người như thế. Và mình thấy, việc cô đơn trống rỗng sau những tiệc vui ồn ào là bình thường thôi. Bây giờ nhìn lại mới biết, hồi đó mình có bệnh thật. Cũng may là, mình đã an toàn vượt qua khoảng thời gian đó.

Từng cầm con dao lam, từng có khao khát rạch nát đôi bàn tay, khao khát được giải thoát cháy bừng trong đầu, chi phối mọi hành động của mình. Nếu lúc đó không có p00h, không có cuộc gọi đến của p00h bảo mình online nói chuyện, có lẽ đã không có Vân bây giờ... Thật sự thì mình sợ chết lắm, nhưng lúc đó bóng tối đã gần như nuốt chửng mình rồi. Người ở địa ngục nào còn sợ cái chết nữa?

Quãng đường để trở thành mình bây giờ rất dài và mình đã bỏ công sức rất nhiều. Hi vọng rằng mình có thể tiếp tục trở thành một con người như bây giờ :D

Gud girl ^.^

12.43 31.07.16

7. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

28.08.16 9.50

Hôm nay nữa thôi. Phải đến bây giờ, mới có cảm giác muốn khóc. Phòng mình còn bừa bộn lắm. Lắm đồ đạc mình vẫn chưa nhét vào vali.

Vẫn chưa nói chia tay với con Bông được. Thương lắm, cô bạn 18 năm tuổi đời của mình : )

Do mình mới nhổ răng cùng xong nên chả có sức dẫn mấy đứa đi đâu.

Mình chẳng muốn dọn gì cả. Dọn xong rồi sẽ có cảm giác mình sắp rời đi thật ấy : ))

Mình là kẻ luôn luôn bỏ chạy khỏi thực tại khi nó quá khắc nghiệt và khó chấp nhận được.

Mệt. Sắp thành sanh viên rồi.

8. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Ngày và tháng và năm khoảng cách giờ chấm phút

Mệt. Mệt. Mệt.

Ba chữ gói gọn cả tuần vừa rồi.

9. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Nhắn tin với Sứa. Tự nhiên lại nhớ cấp 3 kinh khủng. Sau đó thì nhớ ra, mình còn chẳng hề nhớ mẹ hay gia đình. Thế là dặn bản thân, không được khóc. Nỗi nhớ nhà còn vượt qua được, thì những thứ khác là muỗi.

Lần nhớ nhà, có lẽ là lần đầu tiên từ lúc ở SG mà có mưa đêm. Lúc đó là đêm, còn 1 ngày nữa là bà ngoại về. Mình mệt mỏi. Mệt mỏi vì môi trường đại học, vì deadline đang đội trên đầu. Mình chỉ muốn khóc cho nhẹ nỗi lòng. Nhớ nhà vì mỗi lần mưa đêm, mình đều rất vui vẻ. Ở SG này, mình lại bật khóc vì cơn mưa đêm. Sau này, nỗi nhớ mờ nhạt lắm. Đến mức mình hoang mang có phải mình không yêu gia đình mình không?

Mình là con gái, nhưng cần phải tỉnh táo. Lúc nào khóc thì khóc, khi cần mạnh mẽ, thì phải ngẩng cao đầu mà bước.

Fighting :)

10. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#230 sweet_cloud_baby, Nov 24, 2016
    Last edited: Nov 24, 2016

Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu
    Hành trình Đông Nam Á
    Tiểu thưHồi giáo
    Khoe bàn chân nhỏ
    The Call of the Wild
    Hồn ma đêm Giáng sinh
    Quốc gia khởi nghiệp
    Số đỏ
    Giông tố

Đủ đội hình SNSD rồi.
    Ừ và đó là 9 cuốn cho 9 tuần.
    Giờ phải lập lịch để cố gắng stick theo nó -_-

11. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

11.01.16 1.20
    Khó chịu với cả thế giới này là triệu chứng của việc nổi điên.

Ahihi.

12. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

16.02.17

Đã bao lâu rồi không viết nhật kí đàng hoàng?

Xem lại là biết mà lười quá. Khưa khưa.

Trước đây, viết là tâm sự ngầm với bạn. Bây giờ ngay cả bạn cũng đi mất rồi, mình viết nhật kí cũng chẳng làm gì. Chẳng còn ai đọc, thì viết làm gì cơ chứ? Và thế là quên mất, nhật kí là của mình mình thôi. Những người mà mình không biết kia, có thể biết nhưng chưa bao giờ gặp mặt ấy, có thấy hay không cũng đâu có mất mát gì, mình viết thì để nhẹ lòng thôi. Nhỉ?

Thật sự thì, từ ngày vào SG, tâm sự cũng chẳng có nhiều. Nếu có viết thì cũng chỉ là kể lại chuyển trong ngày. Vậy thực ra cũng tốt. Có một chút gì đó để nhớ : )

Còn ở fiction.vn này cũng chỉ vì nhật kí còn đây, còn p00h, còn Thiên, bé Xoài. Không có 3 người thì mình cũng biến luôn rồi. Ở đây phỏng có ích gì? Suy cho cùng thì cũng chỉ là vớt vát chút kí ức còn xót lại mà thôi. Zing Forum đã chứng kiến thời gian mình thay đổi nhiều nhất. Từ một con bé mít ướt hay khóc, dễ xúc động, trở nên lạnh nhạt, thờ ơ, tuy vẫn dễ xúc động như ngày xưa nhưng cũng không còn nhìn trời nhìn đất tự nhien khóc nữa. Tại ZF, p00h, SherMuisHan đã trở thành những kí ức quý giá nhất đối với mình. Những người mình yêu quý cũng dần dần biến mất khỏi tầm mắt mình.

Cũng chẳng muốn kể gì nhiều :)

13. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

2.16 26.03.17

Tuần vừa rồi bận kinh khủng. Thuyết trình có mỗi một môn mà phải ráng làm cho nó mặn mà nên lên trường liên tục. Mà cũng không biết có chuyện gì mà cứ sáng là phải lên trường sớm vì việc này việc nọ. Thành ra ngày nào cũng sáng 7-8h ra khỏi nhà tới tối mịt mới về nhà, sớm thì 19h30. Trễ thì 22h. Và cuối cùng thì cũng xài hết tiền trong mấy ngày đó luôn. Xài tiền mà giật cả nảy luôn. Cũng may là, rốt cuộc cũng được đền đáp. Thuyết trình 78/80 điểm, chia ra thì mỗi đứa 9.75. Nhưng sau đó chia lại cho mấy đứa làm nhiều, cuối cùng được 9.6.

Thật ra thuyết trình CSVH lần này cũng vui. Phần mà mình tưởng là làm cho mấy đứa cười thì nó hỏng cười. Đến phần mà mình tưởng là hơi chính chuyên thì cười ngả nghiêng. LOL cuộc đời này khó chiều quá đáng. Làm cái đám cưới mà mình đóng cũng nhịn cười không nổi. Không ngờ lại được hưởng ứng. Vì nhóm mình cung cấp khá là nhiều kiến thức và khá đầy đủ trong nội dung mà tụi mình làm nên điểm cao nhất. Dù chỉ hơn mấy nhóm cao cỡ 2 điểm nhưng vậy là quá khá rồi.

Có thể do mình đơn giản quá nên cảm thấy lớp mình khá là dễ thương. Hơn 60 con người, nhưng về cơ bản là tụi nó đã cố gắng để giấu bớt tính xấu của mình đi mà hòa hợp cùng tập thể. Dị là ok rồi, không đòi hỏi gì cao sang nữa. Chứ nghe nói ở bên Thủ Đức, chưa gì mà tụi nó đã chơi xấu để hạ bệ điểm của nhau, nghe kể chuyện mà lạnh cả mình. Dù sao cũng còn hành hạ nhau thêm 4 năm, hành động như vậy có hơi quá đáng mà sau này cũng khó nhìn mặt nhau nữa.

Tuần này chắc ko thể ở nhà nhiều. Tại tuần sau tiếp tục lên trưởng thường xuyên để chuẩn bị thuyết trình cho Lịch sử QHQT, thứ 5 thì thi tiếng Anh. Cũng may là mẹ vô nấu ăn cho. Chỉ có điều nhà còn đang bừa, mẹ mà thấy thể nào cũng chửi cả ngày :')))))

Tính mua đồ mà nghe bạn nói là học "Văn hóa giao tiếp", thầy sẽ yêu cầu mỗi tuần 1 concept. Có lần thầy yêu cầu concept vàng chuối, thế là đến lớp dòm nhức cả mắt =))) Thôi để dành tiền mua đồ kiểu concept. Học CLC vừa tốn tiền mà vừa bị bắt mặc đồ theo concept mới quá đáng chứ :'))

Tuần sau nữa thì bắt đầu môn mới. Nice. Có một tuần để relax. À mà dạo này mình bắt đầu kiểu code-switching rồi. Nói nói một chặp thể nào cũng lôi một từ tiếng Anh vào vì lười nghĩ tiếng Việt. Thầy Dũng thì khuyến khích, phần còn lại của VN thì bực mình với cái chế độ này = ))

À, còn 3 câu chuyện ngắn về mấy lá bài nữa chứ. Hừ hừ -_-

Tiếp tục thôi nào. Go go.

Tp.HCM, Boo Café, một ngày nắng cháy chưn.

14. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#Chuyện_tarot

Lần đầu tiên, có một lời khuyên dễ thương như vậy. Advice "7 of Cups". Potential outcome "King of Wands". Mình nên hi vọng và tin tưởng, đúng không?

15. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#mình_đang_làm_gì_với_cuộc_đời_này_vậy

16. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Doing something....

17. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Bao nhiêu lần viết rồi lại xóa. Cuộc đời mình, từ lúc tạm biệt tình bạn đó, mình đã không còn drama đời mình quá nhiều nữa. Cơ bản là mình cũng không còn quá nhiều nỗi buồn kéo dài. Buồn buổi tối thì hôm sau thôi.

Mà kệ đi. Nói chuyện gần đây thôi.

4 ngày cuối tuần trước đi làm TNV cho chương trình kỉ niệm 50 năm thành lập ASEAN. Ừ thế là đăng kí rồi đi thôi. Đến giờ vẫn còn mệt. 4 ngày liền mình không ăn tối nổi, có 1 hôm bạn bảo để nó mua đồ ăn cho thế là mới có bữa ăn đàng hoàng là nửa hộp cơm với một li trà đào.
    Mà mấy anh chị ở lãnh sự quán Thái bao kewt luôn. Đó là lần đầu mình được tiếp xúc với người của lãnh sự. Họ tốt và rất lịch sự với TNV như mình. Không nói quá nhiều nhưng luôn thân thiện. Mình còn phát hiện ra mình là kiểu người hay cười, cho dù chân mình không còn đi bình thường được nữa, phải bước khập khễnh, mình vẫn nở nụ cười tươi được. Hình như do mình cảm thấy không có gì dễ hơn nở một nụ cười. Ngay cả khóc còn khiến mình đau đầu cơ mà..

Sáng uống hộp sữa milo. Trưa mua miếng chuối chiên. Đến giờ vẫn chưa có bữa ăn nào đàng hoàng trong bụng. Mình không có ý định giảm cân lắm, thật ra là có nhưng nhịn ăn chưa bao giờ là kế hoạch của mình. Chỉ là chẳng có cảm giác muốn ăn thôi.

Thật ra dạ dày không có cảm giác đói nhưng mình cảm giác được mình đang yếu dần đi. Và vẫn không muốn ăn. Mình sẽ chết sớm mất thôi...

Có lẽ không viết nhật kí, mình sẽ bớt đau khổ. Vì không phải suy nghĩ. Nên thôi, viết xong cái này chắc lại thôi. À biết đâu đậu Niu là lại trồi lên kỉ niệm =)))

Không phải mình thích font chữ này, mà tại mình thấy nó hợp với tính nữ của mình. Nhiều người vẫn hỏi, mày les hả? Không, sao dzọ? Tưởng mày les. Tuyệt hong? Tuyệt quá mà. Mình nữ tính vầy rồi còn đòi mình làm gì nữa. Bắt mình bánh bèo hả? Hong được đâu T.T

Hihi thôi đi học bài.

18. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Thời gian thật nhanh mà. Sắp 19 rồi. Cảm thấy mình vẫn còn trẻ con mà sắp bước vào tuổi đôi mươi rồi.

Nhìn lại quãng thời gian mình đã đi qua, trừ năm cấp 1 bị bắt nạt nên mình không muốn giữ mối quan hệ với ai, đến hiện tại cấp 2, cấp 3, hay đại học đều có bạn tốt. Đám cấp 2 ít đi chơi nhưng luôn là người tốt nhất, là người mà cần là có cạnh bên. Cấp 3 thì 1 con đang ở chung nhà, 2 con chung trường hay đi chơi nhất, 3 thằng bạn khá thân, 1 con từ cấp 2 lên, và cũng tầm tầm chục đứa khác hú một tiếng là có mặt. Cấp 3 thì... mé cái group 20 đứa. Hôm nào tụi nó siêng nói là đm không kịp đọc mess.

Vẫn còn giữ liên lạc với vài người từ ZF. Hmmmm... Tại mình sống tình cảm. Tự coi vậy đi =)) Thật ra chỉ là mình luôn cảm giác sợ hãi bị mọi người ghét bỏ chẳng có lí do...

Bởi vì mình biết ơn đám bạn đại học nên mỗi ngày đều làm gì đó để trả ơn cho tụi nó. Có thể tụi nó không biết, nhưng việc tụi nó đối tốt với mình cũng là một điều gì đó đáng để mình trả ơn rồi.

Mình cũng là học từ Kha Kha hết. Người mình thích và luôn thích :'> Crush của mình. Hôm nay đi coi phim với crush (và với bồ của nó) :) Dù cậu có là thụ thì mình vẫn thích cậu <3

Mình sẽ cố gắng sống để trả ơn những người đã đối tốt với mình mỗi ngày <3

19. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Cho dù có mắng khoa bao nhiêu lần thì khoa vẫn không thay đổi. Dí theo khoa hỏi lịch trình mỏi mòn, xong Đại trà biết lịch học, lịch đi lại trong khi chất lượng cao chưa biết quần què gì và tiền vé máy bay tăng từ 800 lên 1tr4 trong lúc chờ đợi lịch của khoa.

Mình không phải là người chịu ảnh hưởng trực tiếp nhưng nó cũng khiến mình bực somehow. Ít nhất thì mình quá bực cách làm việc của khoa. Ủa rồi tại sao mình đóng tiền gấp 5 lần Đại trà để nhận lại dịch vụ như qq vậy? Ủa tại sao mai làm bài cuối kì, tối 8h30 mới báo qua mail? Ủa ủa ủa?

Không biết trút giận lên đâu :)

20. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Thật ra mình nói cứng với Thiên vậy thôi, chứ vẫn phân vân chuyện học. Hồi đầu năm 2 chạy việc hơi nhiều, bận tùm lum thứ, xong rồi ko tập trung 100% chuyện học được. Kiểu... thay vì mình có thời gian để đọc bài, thì mình chỉ thể ngồi chép bài của bạn, đọc sơ qua nội dung chính, rồi lơ mơ lên lớp làm bài. Rốt cuộc hồi trước làm quiz toàn 8,9. Nay quiz còn 3,4. Ừ thì bài khó lên điểm rớt xuống thiệt, nhưng xuống tận nửa điểm thì hơi quá ròi...

Nếu mình có thể vừa chạy việc bên ngoài vừa duy trì mức khá thì tốt, chỉ sợ mức khá cũng ko nổi. Với lại môn chuyên ngành vl lắm. Huhu học về chính trị mà T.T Tháng 11 học về Những vấn đề toàn cầu với Nhập môn QHQT, lật tập giáo trình ra toàn bài viết trên nghiencuuquocte là thấy sai sai ròi :(( Huhu bài viết trên đó chuyên sâu vc.

Mới app làm EA Yola. Không biết có được nhận hong. Giờ mới được nhận vô IRNews, nghe nói mai mốt mình sẽ sml cùng với task của Niu.... Thật ra hơi sợ workload vì mỗi lần stress mình hay bị shutdown bất ngờ. Ý là, mình sẽ nằm xụi lơ và cảm thấy cuộc đời này thật nặng nề, mình chỉ muốn nhảy lầu cho nhẹ nợ. Nhưng nghĩ thôi, mình sợ chết hihi. Cơ mà stress là có thiệt. Hôm bữa bị áp lực dồn nén nhiều tuần, mình đi trên đường trong vô thức. Thiếu 1 xíu xiu nữa là tông vào chú kia đang chở sắt, mấy thanh sắt dài vãi luôn á. Mà mình không có cảm giác sợ gì hết, trong đầu cũng trống rỗng, miệng ú ớ nói xin lỗi không thành lời vì mình còn chẳng nhận thức được mình đang làm gì. Lúc về đến nhà nghĩ lại lạnh cả người. Thật ra lúc đó mình cận kề tai nạn lắm rồi ý, chỉ cần tỉnh giấc trễ tầm 5s.

Nên là vẫn cân nhắc sức của mình. Hmmmm... Cứ thử đi. Làm được thì làm. Không thì drop bớt thôi.

Đó, lại nữa. Lại báo làm bài vào buổi tối hôm trước, hôm sau làm. Quần què. Thích trêu học sinh lắm hay gì :)

Quầnnnnn.

Share This Page