May - [ Chỉ là...! ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by sweet_cloud_baby, Jul 28, 2014.

1. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

23.37 021115
    Anbb có người theo đuổi. Hỏi, Anbb có biết hêm? Hêm bít nữa, nhưng đừng nói, để cho nó nói. Học giỏi, bạn nam siêng năng nhứt lớp. Là loại con trai mà con gái tin tưởng để tâm sự, bởi vì nó mang tính cách của con trai, nhưng lại ko cảm thấy phiền khi nghe mí đứa than thở.
    Anbb là loại con gái cũng tương tự vậy. Nhưng nó sống vô tư hơn một tẹo, cũng đa cảm nữa.

Anbb là gì? Là An baby, giống như Seobb vậy.

Lại gặp bạn. Chỉ là... mình từ bỏ rồi :')

Mình đúng là loại con gái bán bạn. Từ ngày biết đc cái sự thật đó, chính mình, đẩy nó càng ngày càng xa :) Bây giờ, cả nói chuyện mình cũng thấy mệt.

Mình hay suy nghĩ, nhưng là loại dài tay.

Lớp cãi nhau. Có mí thánh lên giảng hòa. Mình chỉ muốn nói là, có thị thì vui chớ mình sợ méo đâu mà :))

2. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#202 sweet_cloud_baby, Dec 7, 2015
    Last edited: Dec 7, 2015
    Mình không hiểu tại sao mình thích viết vậy.
    Có lẽ bởi vì mình có nhiều suy nghĩ trong đầu quá, nhiều cảm xúc quá. Đôi khi chồng chất nhiều quá sẽ làm banr thân quá tải nên mình viết ra thành lời. Ừ, có lẽ.

Chấm vở văn, 9. Thôi coi như được cái ghi bài đủ, chữ viết dòm đàng hoàng thẳng lối ngay hàng.

Làm văn. 3 câu. Làm xong tự cắn lưỡi.

Huhu thi khối d mà làm như gì á.

3. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#203 sweet_cloud_baby, Dec 11, 2015
    Last edited: Dec 25, 2015
    20.43 111215

Rốt cuộc cũng vào đc. Nhưng tất cả tâm sự Vân lại quăng hết sau đầu rồi. Biết làm sao đây ?

Sau cùng là để vui vẻ mà. Khi mình đã vui vẻ rồi thì cứ như vậy thôi :)

4. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Hình như gần đây mình có buồn lần nào đó đúng ko? À đúng rồi :))

Mình ko nặng lòng, là được, đúng không?

Chuyện gì mình để qua đầu được, là quên.

Thật sự cũng muốn thích ai đó. Tiếc hận. Mình chẳng thích ai nữa. Đôi khi nhìn lại tình cảm 3 năm của mình cảm thấy nhớ cái kiểu gì. Rốt cuộc, con bé Mây 17 tuổi cũng đã làm được chuyện mà con bé 14,15,16 đã làm hog được :3

Dạo này ghiền manhua. Truyện manhua vẽ đẹp vler. Xuyên duyệt tây nguyên 3000. Hoa Thiên Cốt. Tầm trảo tiền thế chi lữ. Huyết tộc cấm vực. Cả đọc bộ Watashi ni XX Shinasai. Mỗi lần tự hứa sẽ học bài là lại lấy truyện ra đọc quên thời gian.

Huhu mình thích cặp phụ quá. NCTN x PLG. Thiệt muốn biết là bạn í có thể BT đến mức nào nữa. Lol.

Bao nhiêu lần viết nhật kí mà ko up. Hôm nay tự dưng bị khùng. Ahihi.

Fiction dạo này war liên miên. Có lần thấy cfs nói về Mod box mình, tự dưng có chút buồn lòng. Đó giờ, Mod Tâm Hồn là hiền nhất. Thôi ko sao. Chuyện bên ngoài mình quản chi đâu. Hoàn thành nhiệm vụ là đc.

Sáng, lười đọc bài, bị cô dạy Văn bảo "thôi nghỉ thi khối D đi". Huhu, con thương cô mà.

Lấy được điểm 8 của cô Tuyết có được tính là tạm ổn không? Tạm. Mong vạya đi. Huhu

Tính đi tính lại, mới lấy đc 3 điểm toán à. Khaỏ sát, số phức, logarit, oxyz. Trời ơi, tôi phải làm gì đây? T T

Huhu tôi chẳng muốn thi thử. Nghe nói đứa nào thi được 18,19 ở trường, thi thật thường được 26,27. Huhu tôi chỉ cầu 15 thôi T T

Anh bây giờ rỗng tuếch...

Xốc lại tinh thần và học thoai. Hwaiting :'>

5. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Dạo này hay đọc truyện buồn. Tâm trạng bị ảnh hưởng đôi chút. Căn bản là những thứ ngoại quan không ảnh hưởng đến mình.

Nói chuyện với con nhỏ.
    "Tao không biết thế nào là thân nữa."

Gật gật. Cũng may nó không coi mình là bạn thân. Mình ko hi vọng nó coi mình là bạn thân, lỡ làm gì nó buồn mình cũng sẽ thấy có lỗi. Vả lại, bạn bè mới một năm rưỡi, tốt xấu còn chưa biết.

Mà nó nói xong câu đó cũng muốn phản kháng chút, cũng muốn nói là "mấy đứa tao gọi là bạn thân đều thân từ hồi cấp II, cơ bản là cấp III chưa thân thiết quá mức với ai". Chỉ là, đến mình cũng ko chắc chúng nó có thực sự coi mình là bạn thân ko : )

Thực ra hồi tối cũng hay. Lúc đang từ nhà thầy về, đột nhiên nghĩ. "Bao lâu rồi chưa nói chuyện với con mặp". Định tối lảm nhảm gì đó thì về nhà bật fb đã thấy tn của nó. Gânf đây đọc truyện kinh dị Song Sinh Linh Thám =))

"Và rồi chẳng còn một ai", phim kinh dị trinh thám dựa trên tác phẩm cuar Agatha Christie. Giết người dựa trên một bài vè cổ, đều do một sự sắp đặt vô hình. 10 Người, 10 cách giết. Lại là phim Anh, giọng Anh, do đài BBC thực hiện nhân dịp nữ nhà văn tròn 125tuổi. Aiza, mình ghiền giọng Anh chi vậy. Thi đâu có phần nghe :((

Cố lên. Hây hây.

6. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Muốn nói lảm nhảm. Nhưng cũng ko biết phải nói gì.

Hơi sợ cái thi thử. Năm này là còn đỡ, mấy năm còn nghe cái vụ đi diễu hành quanh trường nếu ko đủ điểm. Mình còn nghe nói, đề toán như đề cho bọn học sinh giỏi toán quốc gia. Anh nào chuyên Toán, học giỏi lắm nhưng mà chỉ giải đc 6đ.

Làm bài kiểm tra, làm hộc máu đc 6 điểm. Rất nhiều thứ ko phải ko biết mà đã quên kha khá. Đang trên đường"cày nát" môn Anh. Đon quó rỳ, mình có một sự kiên nhẫn vô hạn với môn Anh, ít nhất là đến thời điểm hiệ tại :)

Cái tập đề dày khủng bố kia... Khó quá nên lười đụng vô. Kiểu như đụng vô là thấy kiến thức mới, điếng :))

Mai lên hỏi lại con Tờ.

"Ba mẹ tao nói tao học Bách Khoa"

"Học đi học đi, gần nhà tao, thỉnh thoảng tao qua chơi :'>"

"Anh tao không cho".....

Con gái học Bách Khoa, chắc chắn là một sự bất hạnh =,= Nhan sắc sẽ đi xuống gấp 2 lần con gái ôn thi đại học...

Anh, tốt với em. Môn em gánh điểm đó :( Văn sẽ đặt chỉ tiêu cao một chút. Hi vọng thi ok.

Ồ, mình 12 rồi kìa....

7. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Sợ, sợ, sợ...

Nghỉ một buổi toán. Hình như mình ko muốn gặp ai :)

Biết điểm xong, chạy qua nhà nó. Tự dưng nhớ lại rồi thấy kì, một đứa cười tươi vui vẻ, một đứa cố nén tiếng nức nở. Khung cảnh kì quặc. Mình yếu đuối như vậy, lúc yếu đuối cũng chỉ muốn ở cạnh người chia sẻ được với mình. Đột nhiên muốn dựa dẫm, dựa dẫm rồi lại thành lệ thuộc. Thật khó khăn.

Cô Tuyết ko nhận hs. Học thầy Đỗ Em thôi. Cô có hỏi. Cô bảo, con thi 8.5, có đứa nào 9 đó. Dạ dạ vâng vâng một hồi mới nghĩ, đang xác định điểm thi 6, do làm bài như cục cớt, thế mà điểm cũng...thật. Văn năm nay bứt phá đi rất tốt, chỉ có toán càng ngày càng lùi. Khó đỡ.

8. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

#208 sweet_cloud_baby, Jan 25, 2016
    Last edited: Jan 25, 2016
    Không nhớ mình đã nghĩ cái gì, mà trong tim đau đến nghẹt thở. Nỗi đau cơ hồ buốt chặt. Hình như mình nhớ một câu chuyện từng đọc. Một chàng sát thủ lạnh lùng, giết không biết bao mạng người, nhưng bởi vì đó là lý tưởng mà chàng theo đuổi, bởi vì đó là cách mà chàng được dạy, giết để sống. Bởi vì, bằng hữu của chàng, ai cũng chỉ có một lý tưởng đó. Nhưng chàng phải trả giá, chàng bị lao. Những khoảnh khắc cuối cùng trong đời, chàng dành hết cho một cô gái. Một cô gái vì chàng mà cười, vì máu trên tay chàng mà kinh hãi nhưng vẫn không chối bỏ chàng. Cảnh cuối cùng, nàng ngắm hoa anh đào rơi, còn chàng ngắm nàng, nhìn ngắm sinh mệnh dần khép lại.

Đọc xong, mình mất hết can đảm coi truyện. Bởi đau quá, đau đến thắt nghẹn. Chẳng hiểu sao, cảnh cuối cùng, mỗi lần nhớ lại, đều có cảm giác buồn bã. Mình thích ngắm cánh hoa rơi, thích những thứ úa tàn. Bởi vì, nó nhắc nhở mình, ko có gì là vĩnh cửu cả. Chỉ có thể, khi còn sống, phải sống rực rỡ nhất.

Trong lòng, mỗi nỗi buồn đều là một sự úa tàn. Hoặc là mình chọn cách vứt bỏ nó, hoặc là để nó tiếp tục tàn phá. Sống rực rỡ, thì không thể để bản thân héo úa :)

9. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Đột nhiên thấy tim đau nhói rồi nước mắt trào ra. Bị cái gì vậy? Mày đâu có thất tình đâu Vân =))

Khi có hàng đống thứ chất chứa mà mình không thể nói ra được, chỉ biết cách chịu đựng và cố gắng để nó lướt qua. Cố lên. Cố lên.

10. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

"Mị thổi sáo rất giỏi..."
    - Thổi kèn rất hay! - đĩ ngồi sau.
    "...thổi lá cũng giỏi như thổi sáo, được trai làng yêu mến"
    - Đúng rồi, thổi giỏi bảo sao không được yêu mến. - đĩ bên cạnh đĩ ngồi sau.
    "Mị từng có rất nhiều đêm tình mùa xuân say mê"
    Đến đây thì cả lớp nhịn cười hết nổi rồi =))

Rốt cuộc cũng học đến học kì II =.='

Thi thử. Thi xong chỉ có một ý nghĩ duy nhất "đừng về nhà, đừng gặp mặt mẹ".

Buồn.

11. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Thật muốn bỏ cuộc.

Người ta chỉ buồn vì tình thôi, người ta còn thi tốt hơn mày, gái.

Mình ghét tất họ

Ghét những người có cuộc sống thoải mái nhưng không biết trân trọng. Chỉ biết than thở, chỉ biết chìm trong buồn bã từ ngày này qua ngày khác.

Mình nghe nói, số tiền mẹ nợ hiện tại là 1 tỷ 2.

Vì sao bây giờ mình vẫn thoải mái vậy?

Bởi vì không biết.

Biết rồi, thì mọi chuyện đã khác.

=))

Vỡ nợ thì thôi, mình thì đơn giản, nhưng ở cái tuổi này, khi ba còn 7 năm nữa là về hưu, mẹ 5 năm nữa là đến tuổi nghỉ ngơi, gia cảnh còn như vậy....

Mình mệt rồi.

Nhưng mà, cố lên. Không sao đâu con gái :D

Gọi là tìm thấy bóng tối trong đường hầm cũng hợp lý đó. :))

Cố lên cố lên cố lên. Chuyện quan trọng phải nói 3 lần mới ứng nghiệm :))

12. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Mình phải mạnh mẽ hơn nữa. Thật chứ đợt vừa rồi, ba mẹ buồn, mất niềm tin ng con gái cữ ngỡ là con dâu, anh hai thì người cứ đờ đẫn ra,mãi ko lấy lại đc tinh thần. Thế là mình vs thằng em, hai đứa làm gần hết mấy thứ dọn nhà. Ko có thời gian nghỉ ngơi. Đợt đó, mình cũng khóc. Nhưng khóc là thương anh hai để tâm quá nhiều cuộc tình 7 năm đó. Chị Ti nói : "Con Tr làm chị nhớ đến Hari Won với TĐ. Cũng nhiều năm, cũng lợi dụng xong vứt bỏ". Hờ.

Tự nhiên mình lại ko buồn, dù thật tâm là mình rất quý Tr. Nghĩ mãi ko ra mới cảm thấy mình cũng thật đáng sợ. Người phản bội mình, mình chẳng thèm buồn đến 1s nữa. : ))

Chuyện trên lớp...
    "Nhỏ, mai mày mang tai nghe cho tao mượn nha"
    *gật*
    Chặp sau nó lấy tai nghe ra ngồi nghe. Mặt mình kiểu, mày giỡn mặt với bà hả? Mặt nó tỉnh bơ, muốn đấm cho cái =.='

"Nếu mà tao thành một đứa dù đã có bồ nhưng lại đi thích người khác một cách công khai, mày có ghét tao không?"
    *lắc*
    "Tại sao vậy?" - Tui tưởng tui tìm được chân ái của cuộc đời mình rồi thì...
    "Bởi vì đó không phải chuyện của tao"

Mình đang ngồi cạnh một con máu lạnh vô tình T T Mãi sau mới nói đc câu an ủi.

"Tao ko tin mày là dạng người như vậy"

Mày đừng tin, trách nhiệm nặng nề tao gánh vác ko nổi.

Huhu.

A mập đang đi xin việc.

Hình như tui cũng có kinh nghiệm xin việc đó. Tui từ member lên Mod 2 lần rồi mới thành SMod mà :))

Nói nhảm.

Cố lên cố lên cố lên ^^

13. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Cố gắng.

Dạo này, cứ thích là sẽ khóc. Chẳng hiểu chuyện gì, mà mình đi xuống tới vậy.

Bây giờ mình mệt rồi.

Thật ra, mình muốn viết. Nhưng sức để bật cái máy, ko có. Sức để ngồi dậy, hết sạch. Ờ.

Đừng thi nữa. Ngu quá mà.

Mình ko tiêu cực, nhưng càng lạc quan lại càng lêu lổng =]]]

14. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Văn 3 điểm là max.

Tự cười vào cái mặt ngu ngốc của mình.

Ngu quá mà :)))))))

Lại còn cái thói ảo tưởng nữa cher.

Lần đầu tiên con Tú nó thấy mình khóc. Thế là nó hoảng cả lên. Nó cứ hỏi mày sao thế. Thật ra mình muốn nói là đừng lo, tao khóc cho nhẹ lòng mà thôi. Nhưng mà cứ mỗi lần mở miệng lại nghẹn ngào.

Khi mình vui vẻ trở lại, nó cứ vuốt vuốt đầu, lại bảo : "chỉ là thi thử thôi, đừng đặt nặng quá. Cố gắng 4 tháng lận mà, đâu phải mai thi thật đâu". Cười cho nó an lòng.

Có động lực :)))))

15. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Biến thái, chỉ thể hiện đc với vài người.

Tô từng là bạn thân nhất của mình. Nhưng, đến hiện tại, trong lòng vẫn ko thể tha thứ cho Tô.

Chuyện cũng 7-8 năm có lẻ rồi, nhưng bản thân vẫn ko buông được. Có lẽ như vậy thôi.

Mình sẽ trân trọng khoảnh khắc bài thơ đầu tiên là mình cùng bạn viết nên. Chúng ta có nhật kí chung. Ngày chúng ta đánh mất nhau, chúng ta cũng đánh mất cả mật mã của quyển nhật kí =]]]

Sinh nhật vui nhé Tô : )

16. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

Mình ko nỡ xóa...

Nỗi tức giận làm bản thân tỉnh táo. Sự thật làm mình giác ngộ. Còn hơn chìm đắm trong đám sương mờ với cảm giác mình đang trôi nổi.

Được rồi. 3 tuần nào.

17. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

09.06.2016 10.11

Mở được mấy ngày rồi nhỉ? Nhưng viết 3 lần thì xóa hết 3 nên nhật kí vẫn cứ bụi bặm như cũ.

Gần đến ngày đúng là mệt. Cả ngày chỉ có muốn nằm.

Hôm qua đi ăn với gia đình. Uống bia. Nhiều không không biết, mà uống 1 li nước ngọt xong uống bia. Được 4 li 250ml có tí đá. Tính toán sơ bộ là 2.5 lon. Ba mẹ kiểu, con này được. Ba mẹ mình tính ra thoải mái chán. Mỗi lần uống bia, mình đều xin. Xin rồi mẹ chỉ gật đầu có lệ chứ chẳng quan tâm lắm. Lần trước tiệc chia tay cũng tầm 2 lon. Mà lúc đó uống rải ra 5 tiếng nên chả xi nhê gì cả.

Nói ngày chia tay mới nhớ. Ngày hôm sau đi hỏi mấy đứa bạn xem lớp chúng nó có khóc không, đứa nào cũng bảo không. A2 còn nói, "mớ gì khóc, chia tay mừng chết cha". Hững. Vậy mà lớp mình ôm nhau khóc như đúng rồi. Ghi dấu lần đầu tiên thật sự khóc cạn nước mắt. Hát xong cỡ 10h ra bờ hồ ngồi. Ngồi ngoài đó, đứa thì ngủ, đứa thì say quậy, đứa thì nhỏ giọng tâm tình, kể chuyện, đứa như mình vừa cười lại vừa im lặng nghe chúng nó nổi điên, nổi khùng. Có mấy lần xúc động lắm mà không còn sức, không còn chút nước mắt để khóc nữa. Vậy rồi gần 1h sáng chia tay. Mấy hôm sau, đứa nào cũng bảo "từ sau hôm đó tụi nó đối với tao thay đổi hẳn" : ))

Hôm đó, lần đầu tiên nhìn mấy bạn đẹp trai khóc. Thằng Khôi "tao không khóc đâu nên tao sẽ hát và dỗ tụi mày" quay qua quay lại thấy mặt ảnh đầy nước mắt. Thằng Tuấn thì dựa cửa kính, nhìn vào trong phòng kara khóc không thành tiếng. Có mấy lần nó khóc dòm đau khổ lắm mà bật khóc theo nó. Con Trang thì vừa gào vừa khóc. Thằng Thịnh thì khóc dai... Ai cũng khóc, à, có mấy đứa con gái ko khóc : ))

Vui lắm, vui lắm lận. Đó sẽ là kỉ niệm theo mình hết cuộc đời này.

Gần đây gặp vài chuyện rắc rối. Không còn cách nào khác ngoài ngồi gỡ dần dần. Gọi hồn bạn Thúi, thậm chí còn lôi anh Tú ra bắt anh nghe mình lải nhải. Bắt anh thức đến 2h, tội, anh bảo, "lâu lắm rồi anh mới thức đến vậy. Lần sau đừng 2h nữa nha em" : ))

Cảm ơn Thúy, cảm ơn anh Tú. Bây giờ chỉ biết tìm hai người cho những tâm sự trong giai đoạn đầy khó khăn này thôi. Nhờ hai người mà em sống mở lòng hơn rồi. Em không còn giữ bí mật gì cho mình nữa, sống đơn giản hơn và nhẹ lòng hơn.

Phương pháp của mình có thể cực đoan nhưng cũng may có hiệu nghiệm : )

Chuyện ngu ngốc nhất mình từng làm đó chính là thích một người không nên thích trong giai đoạn không thích hợp.

Đến bây giờ mình mới biết mình cũng dễ bị thu hút bởi mẫu người có thế giới nội tâm phức tạp. Người ta không xấu, chỉ là đầu óc hơi "bác học" hơn kẻ khác một chút.

Còn vài ngày nữa. Cố lên gái. You can do it. You'll get through it.

18. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

190616 2.43
    tin nhắn lên. Là con Tú nhắn tin cho mình. Bảo bài khoảng cách sai rồi, là cái khác. Tự dưng rất muốn khóc. À, thực ra đã khóc rồi.

Nói cho phải, thì 2 năm 11, 12 là nó chăm sóc mình. Chuyện gì cũng lo lắng, cũng làm cho mình. Còn mình thì chưa bao giờ làm được chuyện gì cho nó. Bất kì chuyện gì cũng luôn bảo vệ nó, luôn tính toán cho nó đầu tiên. Có lẽ vậy là đủ rồi. Nó ở quê. Là dân Tuy Phước, Phước An. Ngoan hiền, lùn một cách đặc biệt, 1m3? Chả biết, chỉ biết là nó đứng còn chưa đến vai của mình, dù mình chỉ cao có 1m6.

Chia tay cấp 3, lưu bút của nó, vừa viết vừa khóc. Khóc nghẹn đến 3 lần, dừng khóc 3 lần mới đủ can đảm viết tiếp. Có lẽ đó là người duy nhất. Bởi vì, ngoài gia đình ra, chưa bao giờ có ai yêu thương, bảo vệ mình đến vậy.

Còn 3 ngày nữa, là khó gặp lại nó rồi. Nó bảo, anh tao thuê nhà ở quận 10, nhà mình ở quận 11. Có thể sẽ gặp nhau, có thể không. Nhưng mà mình biết là, con quỷ này nó khó gặp lắm. Nên mới buồn. Bởi vì, tình bạn cấp 3 mà mình quý trọng nhất, có thể sau này không gặp lại nữa.

Mình yêu thương ai, luôn thật lòng như vậy. Nó là đứa duy nhất, mình cảm thấy nó thật sự thật lòng, không so đo tính toán gì với mình. Mình luôn giận nó, luôn hờn nó, nhưng nó luôn kiên nhẫn ở bên cạnh mình. Để mình bắt nạt. Mình chở nó đi học, nó chọc mình thì mình lại "đi bộ đi con", thế là nó lại cười đáng yêu với mình lol. Nó là đứa duy nhất mình tỏ cái thái độ làm nũng. Buồn cười lắm. Một con cao 1m6 với nhỏ cao 1m3, mình lại dựa vào người nó dụi dụi như thú cưng của nó >.< Mỗi lần mình chán mình lại chơi cái trò đó. Mỗi nó không thấy phiền còn hay xoa đầu mình. Một thời gian nữa thể nào nó cũng coi mình như cún cưng >.<

Ai từng xuất hiện đều đặc biệt, chỉ có nó là duy nhất, đặc biệt nhất. Ê, tao nhớ mày : )

Thật lòng, không muốn chia tay một chút nào. Chỉ sợ, mình lại khóc thảm như hôm chia tay lũ cấp 3 : )

Can you be my friend forever? Seriously, I don't wanna lose u.

19. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

1.40 26.06.16
    Nói với nhau nhiều lắm. Gần đây mình có rất nhiều thứ trong lòng, nhưng nói ra được, cũng đỡ hẳn. Lúc nào cũng lôi con mập Trang ra kể lể. Gần đây thì có thêm con Mai. Trước đây mình ghét nó, bây giờ nó thay tánh đổi nết, dễ thương hơn, biết nghĩ hơn. Ờ, vậy là được rồi.

Mình đã từng tự hỏi, nếu không phải là mình đi về phía đó, thì có bao giờ cậu bước về phía mình? Mình chưa bao giờ dám làm, bây giờ thì có rồi. Và cho dù cậu có làm hay không, mình sẽ không bao giờ tha thứ cho mình về quyết định này. Vậy thôi. Mình biết mình sẽ tiếc. Nhưng có một số chuyện, mình cần phải tỉnh táo trước khi mình nhận thêm tổn thương.

Có những chuyện, mình tưởng như đã quên, nhưng thật ra mình chỉ cất nó trong hộp thôi. Đến lúc cần sẽ lôi ra xài lại được.

Coi Doctors của PSH xong tự nhiên buồn. Mà có cái gì là tự nhiên đâu. Buồn cười.

Không chào lại được. Chỉ cười cho xong chuyện. Mình mệt rồi. Mình cũng nói rồi, mình không biết mình có làm được không.

"Nỗi buồn như đóa hoa lửa, dần dần nở rộ rồi thiêu đốt tâm can"

Hang on there.

"Giao hẹn với mày nha Trang. Nếu thật sự là tao không đậu, và trong 1 năm tao có thể giành học bổng từ điểm thi IELTS thì tao sẽ đi du học với mày. Được không?"

Nếu đậu thì sao? Không đi du học nữa hả? Vậy Trang phải làm sao?

Có nhiều chuyện buồn cười lắm. Ví dụ như là, Trang là cái tên mình ghét nhất, vì cuộc đời gắn với sự phản bội của 2 người phụ nữ tên Trang rồi. Hay là, hai người cùng tên, trước mình ghét ai thì giờ ngược lại, trước thích ai giờ cũng lại luôn.

Aiz. Nhật kí vớ vẩn.

Biết đâu sau này sẽ giống như cô nói, không lấy chồng, sống cho mình thôi LOL

À, chúc mừng sinh nhật Cự Giải. Bên đời mình có tận 3 Cự giải sinh gần ngày nhau cơ.

20. sweet_cloud_baby

Staff Member Moderator

12.54 29.06.16
    Mình buồn cười thật đó. Rất buồn cười luôn í :)

Thì ra, tìm lâu như vậy, chỉ để tìm thấy một người thực sự trân trọng cảm xúc của mình. Tối, đi cf học, ngồi nói chuyện với con mập, mà con mập đi nói chuyện, hỏi bài 2 thằng kia thiệt lâu, lúc về thì đuổi mình ra khỏi chỗ, kiểu hay đùa thường ngày. Nhưng lúc đó mình đã tổn thương, lại xẵng giọng như vậy, thế là mình giận. Nó thấy mình cứ chằm chằm nhìn đường phố như vậy, thế là quay sang hỏi mình. Mình chỉ bảo không sao, không cười, cũng ko quay sang nhìn nó. Rồi nó lại đi hỏi bài. Một lúc sau, thấy con Mai quay qua hỏi, "mày giận con Trang hả Vân?". Tự nhiên lúc đó có gì nguôi nguôi. Lúc nó quay về, mình dựa vào vai nó khóc nức. Nó quay qua ôm choàng mình rồi nói "tao tưởng mày giận tao, tao xém khóc. Mày đừng khóc. Mày khóc, tao khóc theo đó."

Thế là mình càng khóc hung : ))

Nghĩ lại, trước đây mình giận, người ta luôn luôn phản ứng lại với mình. Hoặc là làm lơ, hoặc là nổi điên. Thực sự thì đây là lần đầu tiên, lần đầu tiên trong đời có một người xém khóc vì sợ mình giận.

Cảm ơn Trang : )

Mình quen nhiều Trang quá. 2 trong 4 Trang mình quen dễ thương làm sao, 2 người còn lại... tsk tsk.

Hôm nay có điểm Anh. Vui một niềm vui rất dễ thương. 86. Điểm đọc 24/25. Điểm nói 22. Điểm viết 21. Chỉ có nghe là thấp nhất, 19. Má ơi, 19 là còn hên đó, tưởng nát phần nghe rồi chớ. Nói thật một điều thì là, mình làm bài nghe yếu kinh khủng. May mà không thi nghe =.=' Rốt cuộc thì, vẫn ko duyệt danh sách. Mấy đứa ko được lấy điểm này làm điểm tốt nghiệp, tội tội =)))))

Mình mệt rồi. Đi ngủ thôi. Mai đi ăn giỗ nhà con bạn. Rồi đi coi Finding Dory. Sau đó buổi tối lại cf nói chuyện trước thi.

Cố lên nha Vân. Rồi sẽ ok thôi. Không đậu thì nhớ lời hẹn du học của nhỏ Trang. Mà có đậu cũng nhớ lời hẹn của nó. Sẽ cố gắng IELTS 8.0 dù biết là rất rất rất khó : )

Share This Page