Leah - [As-salāmu ʿalaykum]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by Cơm Nguội, Jun 2, 2017.

1. Cơm Nguội

Tự dưng mẹ nhớ em quá.
    Mẹ nhớ em bé xíu nằm gọn lỏn trong tay mẹ, rúc người tròn vo rồi nằm im, mặc mẹ vuốt ve em, mặc mẹ hít hà em, mặc mẹ gãi đầu cho em.
    Tự dưng mẹ nhớ em thật.
    Mẹ nhớ mấy lúc mẹ chê em ngủ nướng, mẹ chê em béo, mẹ chê em hôi. Em cắn mẹ, em đâm gai mẹ rồi em giận mẹ luôn.
    Mẹ vẫn nhớ cái cảm giác em bám víu vào tay mẹ, đòi ra ngoài chơi dù đã đến giờ ngủ và vì em xi xi bậy nên mẹ phạt em, không cho em chơi ở ngoài, cũng không cho em chơi wheel.
    Mẹ nhớ mẹ đang ngủ và nghe "huỵch" một tiếng từ chuồng của em. Mẹ bật dậy thì thấy em đang bám vào thanh chắn hòng leo ra ngoài. Mẹ vừa thấy thương, vừa thấy buồn cười. Nhưng em không ngoan, nên em không được đi chơi.
    Mẹ nhớ mẹ đem cái bát đựng đồ ăn cho em đi, mẹ thay cả chuồng cho em ngủ, cuối cùng em vẫn bê tha kéo hết chúng về vị trí cũ, cạnh cái bánh xe và bình nước của em để phục vụ công cuộc ăn - uống - giảm béo của em.
    Mẹ vẫn thấy rất buồn.
    Vì mẹ không thể chăm sóc cho em tốt hơn.
    Vì mẹ không cho em chơi nhiều thật nhiều những ngày em còn ở với mẹ.
    Vì mẹ cứ chê em hoài.
    Vì mẹ cắt móng cho em dù em không thích.
    Vì mẹ gọi em là Lợn. Gọi nhiều đến nỗi mẹ quên cả cái tên ban đầu mẹ đặt cho em.
    Mẹ cảm thấy rất tệ.
    Vì đáng ra mẹ không nên đón em về, để em chịu khổ ở bên mẹ.
    Mẹ xin lỗi em rất nhiều.
    Mẹ nhớ em cũng nhiều lắm.
    Em mãi mãi vẫn cứ là đứa bé xinh đẹp nhất của mẹ.
    Mẹ thương em.
    Nhiều lắm.
    [02-06-2017]

2. Cơm Nguội

Bài mới làm con tim thiếu nữ già cả vui mừng khôn xiết :(( hay quá đáng hay :(( kiểu đang rất là phê đoạn high note, đùng một phát chuyển sang rap kiểu "Ơ...ơ...ơ...", xong đoạn cuối còn ngâm nga nữa chứ ôi tôi chịu làm sao thấu đây hả cái cục moe Hoa Hoa :((( cả ngày vứt hết bài tập, vứt hết công việc, vứt hết deadline chỉ ngồi nghe mỗi một bài thôi :(((

Cả bài thích nhất đoạn trên ảnh:
    道一声立地成佛
    是不是成了佛世间便没了魔
    谁来告诉我

(Tạm dịch: Đạo có câu "Lập địa thành Phật"
    Liệu thành Phật rồi, thế gian sẽ không còn Ma?
    Ai nói cho ta biết đi?)

3. Cơm Nguội

À, thấy fic mình trên slide top :))))) hạnh phúc vaichomeo vì mới quay lại chưa lâu mà đã có tới hai babe trên side top rồi. Cưng các cưng nhiều quá, thế mà tí nữa thì xóa mất tiêu :))

4. Cơm Nguội

Mẹ bảo, ba mẹ không còn quá khắt khe chuyện xăm hay không, nhưng mình nên biết giới hạn, và ngành mình đang làm nó không chấp nhận một đứa xăm trổ đâu. Mình có thể dùng xăm giả để chơi cho vui lúc đi du lịch, hay muốn ngựa bà và đua đòi. Nhưng bây giờ khác rồi. Không là không.

Thế nên mình chỉ còn có cây eyeliner làm niềm vui. Với tất cả những gì mình muốn thì một cây eyeliner chẳng còn đủ.

Nhưng biết làm sao giờ? Mình không có sự lựa chọn đâu.

À có, vì mình sắp bỏ việc rồi.

Chị rất tốt. Nhưng khắc nghiệt quá. Môi trường không hợp nổi với đứa như mình.

Mẹ lại nói, ngày đó ráng thi Y thì tốt. Tháng vừa rồi, mình lại nghĩ đúng như những gì mẹ nói. Giá mà mình thi Y. Cái kiểu mình thấy bất lực trước mọi thứ. Lo sợ rồi khóc lóc. Giờ thì ổn cả rồi, nhỉ?

5. Cơm Nguội

#5 Cơm Nguội, Jun 16, 2017
    Last edited: Jun 19, 2017
    [​IMG] [​IMG]
    "You know, you don't have to live your life upon those judging words from complete strangers. I know words hurt, and it definitely hurts like hell, but babe, don't take it into your heart, since they're not caring about you. I do. And I don't want you to feel bad about those assholes. You know why they've been called assholes? No, lemme tell you real quick: cause these jackass talk shit. Simple as that. Bless your mind with that fun fact."

"Babe" - "Don't fk babe me!" - "Sorry, sweatheart." - "I shall allow you to speak."

Suddenly miss him so bad.

6. Cơm Nguội

Tay...ôi tay...ôi cái cổ tay đáng thương của tôi...

========

Nếu như mình trans lại qua tiếng Việt thì sẽ không xài cái kiểu đùa này được nữa...ôi trời đất ơi...cái cổ tay con đau quá, đau quá, đau quá...

========

7. Cơm Nguội

Khi đụng đến những thứ rắc rối thì mình vẫn quá ngu muội. Thôi thì chỉ là vì thương thảo không được...

=====

Henna trên tay vẫn quá xinh đẹp để mình bới móc dũng khí xóa đi. Thôi thì để chơi hai ba hôm nữa cho chẵn tháng, đi xin việc lại xóa đi thôi.

8. Cơm Nguội

"Không được đâu em."

Okay chilllllllllllllll fammmmmmmm

9. Cơm Nguội

Thể loại gì, lo mặc gì cho đẹp hơn là lo thi cử kiểu gì....

Thôi thì sự tình đến đâu thì mình hay tới đó vậy. Cũng không phải bị điểm kém thì rớt hay gì, chỉ là hơi nhục thôi. Mà mình nhục quen rồi, không sao #hihi

=====

Sau đợt này phải tranh thủ đi học HSK thôi...rồi học tiếng Nhật nữa...hay dẹp quách đi vì tiếng Hàn đú ộp pa vẫn là cái gì đấy có sức hút hơn hẳn...anime mí lại manga không phải là tình yêu của đời tôi từ lâu lắm rồi, từ cái ngày tôi phát hiện ra tôi không thể lấy mấy thằng đẹp giai cun ngầu các kiểu các kiểu tồn tại và sinh hoạt dưới dạng tranh 2D rồi...

Dù vậy, fangirl hãy còn nằm trong phạm trù "sai sai".

========

#Một_tuần_nữa_là_phải_hát_bài_này #Sắp_thuộc_lời_rồi_gắng_lên =)))) #chơi_ngu_nên_giờ_lãnh_hậu_quả #YOLO?

10. Cơm Nguội

One of the shittiest status ever begins with: "Isn't it funny..."

No, it's not. You're about to go crazy! Spill it out or shut it up! I've been through so much already. Blast you!

11. Cơm Nguội

He made me wanna yell at him so badly. I meant, how could he?
    I don't have trust in him anymore. That's more than enough to confirm my doubt. More than enough.

12. Cơm Nguội

Thế là một phần tuổi trẻ của mình vừa biến mất cùng Chester Bennington.

Từ sáng đến giờ mình luôn trong trạng thái phủ nhận mọi tin nhắn, mọi câu nói, mọi sự khẳng định về cái chết của chú, thậm chí mình còn gắt lên với bạn thân của mình rằng Chester đang thu âm cho album mới, chưa có album nào được ra mắt hồi tháng 5 năm nay cả, cũng chưa có kế hoạch world tour cái gì hết! Chester đang còn sống!

Nhưng Chester đi thật rồi.

Đi nhanh như lúc Chester xuất hiện và chỉ cho mình thấy rằng: "I've never been perfect, but neither have you."

Và bây giờ, Shadow of the day, bài mình thích một thời trở nên thật chói tai và khó mà nuốt nổi...

"I guess, in the end, it DOES matter...."

13. Cơm Nguội

Một loại âm nhạc và ca từ luôn khiến mình có cảm giác cảm xúc đen tối trong lòng vươn tay cào xé ruột gan và khiến mình muốn dốc hết những gì mình có thể, những ngôn từ mình biết viết thành loại câu chữ u ám hơn bình thường.

14. Cơm Nguội

Uống lầm một ánh mắt
    Cơn say theo nửa đời
    Đôi khi quờ tay lạnh
    Tình treo trên ghế ngồi

Người về qua phố cũ
    Hoa một mùa cạn hương
    Người không về phố cũ
    Tình treo trong giáo đường

Qua rất nhiều tất bật
    Tôi cũ hơn câu thơ
    Người ngược xuôi quên nhớ
    Tình treo ngay giấc mơ

Rồi đi, đi, đi hút
    Chân mỏi cuộc lữ hành
    Đám đông reo trên phố
    Tình treo trong vinh danh

Hôm nay mười năm chẵn
    Tình thắt dây xà nhà.

15. Cơm Nguội

Dạo gần đây Soulpancake đúng là channel làm mình thấy vui lây với mỗi couple blind date thành công :3 như kiểu rắc đường vào cái hũ đắng nghét là mình vậy. Cảm thấy ngọt ngào vô cùng.

Dạo gần đây các channel về skincare, make up, routine, fashion, nails art hút mắt mình vô cùng, xem cả ngày cũng được và hoàn toàn tủi hổ mình chẳng thể chăm chút bản thân được như vậy.

Dạo gần đây còn ngồi xem hết cả mấy cái vlog của Kayla nữa, em ấy xinh xắn quá thể khiến mình cũng muốn tự làm mình xinh xắn như em í. Xong còn cả muốn quay lại thời học Đại học như em í.

Dạo gần đây mình sống đời bên youtube rồi...

Dạo gần đây biết vài người bằng tuổi mình nhưng người ta đã là sao cá kiếm còn mình vẫn là con bạch tuộc mềm nhũn...

16. Cơm Nguội

Lại muốn mua son môi rồi #huhu đừng mua nữa mà....

17. Cơm Nguội

Khi những người đang độc chiếm spotlight đang diss lẫn nhau, thì mình lại cun cút ôm đồ về với âm nhạc thực sự của mình. Với mình thế này mới là âm nhạc chứ~

18. Cơm Nguội

Thật.là.mệt.mỏi

19. Cơm Nguội

Viết xong rồi lại xóa, xóa xong rồi lại viết, chưa bao giờ mình thấy chán chường giống như bây giờ.

20. Cơm Nguội

"Ngày xưa nó đi học cũng chăm chỉ lắm, chả biết là tại làm sao, học xong năm hai cái là nó chây cái thây ra lười như chó liền ngay tức khắc. Ngày xưa có ốm có bệnh cũng ráng đi học, bây giờ thì phải hôm nào trời trong xanh nắng đẹp và quan trọng là nó đói rã cả mồm rồi trong nhà không còn cái gì cho nó thồn vào họng nó mới chịu đi học."

"....Chị im đi!!!!"

#bestfriendsplushousematemidnightstory....

Share This Page