Lamnhathien1997 - [ Lãnh Noãn Tự Tri ]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by lamnhathien1997, Jul 28, 2014.

1. lamnhathien1997

Ôi cái cảm giác chết tiệt này !!!
    Cái cảm giác lần đầu tiên trong suốt nhiều năm qua mình bị say nắng, và mình vẫn còn lí trí biết được nó chỉ là say nắng, hơn nữa chỉ nhẹ mà thôi.
    Vì vậy mình đang chịu đựng cái cảm giác khó chịu như phát điên này, bên tai và trong óc não thì cứ quanh quẩn những giọng nói và hình dáng của một người.

Vấn đề mình đang nén lại là vì mình biết không có khả năng. Nhiều năm qua rồi mà mình vẫn như thế, chỉ cần có một chút không khả thi, mình đều sẽ nhắc bản thân phải tỉnh táo và quên đi. Điều này thật tồi tệ, vì mình đang khép trái tim lại ngày càng kín đến mức không có kẽ hở nào. Âm giọng dịu dàng và tính tình chu đáo, tỉ mỉ đó mình không quên được, nhưng mình biết sẽ không có chuyện gì phát sinh cả. Đôi lúc mình cảm thấy mình lí trí đến mức không cho tình cảm tự nhiên của một người con gái đi theo đúng quy luật của nó.

Rồi mình nghĩ, thì ra là thế. Thì ra mẫu người mình thích là như thế. Chững chạc, dịu dàng và chu đáo. Thế nhưng đó cũng chỉ là cảm giác thôi, nếu hai con người bản tính giống nhau, ít nói như nhau, thì khi đối mặt với nhau sẽ vô vị và không nói chuyện được. Mình cảm thấy đúng là thế. Mình bảo trì sự im lặng, chỉ nhìn và khắc sâu từng chút một mỗi kỉ niệm.

Học hành, và làm những gì mình thích. Nếu trái tim mình có phản ứng, thì chắc tình hình cũng ko đến nỗi nào. Mình sẽ thử mở lòng, một cách chân thành nhất.

Dù sao thì, mùa hè này trôi qua ko lãng phí như mình nghĩ. Mình được trải nghiệm và có động lực hơn rất nhiều so với trước đây.
    ĐN đêm nay nóng quá, có lẽ vì trái tim mình đang nóng sao?

Chúc ngủ ngon, AP.

.

2. lamnhathien1997

Cảm ơn cậu luôn ghé qua và đọc NK mình. Nhớ lại ngày xưa bọn mình nói chuyện hay đề phòng nhau nên chưa quen thôi. Giờ thì lớn cả rồi nên có vẻ thoải mái hơn. Hôm nào rảnh rỗi lại inbox FB nói chuyện với mình nhé.
    Chúc cậu ngày vui :p

Ngọc Mai :x likes this.
  3. lamnhathien1997

ĐHSG hả? Cách đây mấy ngày dì có vô SG nè, nhưng vô chủ yếu đi chơi ở miền Tây rồi về nên ko ghé đâu được.
    Học hành thi cử tốt nhé, đừng vì thất tình mà buồn :)))

4. lamnhathien1997

5. lamnhathien1997

#265 lamnhathien1997, Jun 20, 2017
    Last edited: Jul 2, 2017

Ngay cả người lớn đó, bước qua cái ngưỡng 50, đi qua dốc bên kia của cuộc đời rồi mà vẫn còn có những hành động, lời nói, thậm chí cả suy nghĩ con nít như thế...Huống chi là mình?

Người ta nói người càng già càng giống như trẻ con. Con người phương Đông tự định cho mình một cái vòng tròn, và cứ đi luẩn quẩn suốt cái vòng tròn đó cho đến cuối đời. Mình tự nói với bản thân rằng mình muốn đi thẳng, nhưng bước chân ngắn dài không đều, rồi chính mình cũng không tìm được lối ra nữa. Ngay cả mình cũng thế, đòi hỏi người khác như thế nào?

Nhân duyên được hay nhắc đến trong đạo Phật là nhiều. Trước đây mình lí trí biết bao về nhân duyên và tình cảm, thì bây giờ mình đang hoài nghi chính nó. Có phải con người một khi gặp được định mệnh, gặp được người mình thích thì sẽ tự động bỏ qua hết khoảng cách, tuổi tác, không gian, suy nghĩ để yêu thương nhau chân thành không? Trước kia ko tin, nhưng giờ mình lại dần tin rồi...

Hóa ra tương tư là như thế, nhẹ nhàng đi đến không báo trước, chiếm cứ lấy một góc trái tim và cảm xúc của mình.
    Tình cảm này vô ích rồi, hối tiếc cũng vô ích rồi. Thôi thì từ từ rồi sẽ quên thôi, vì cũng đâu còn cách nào khác.

Tương tư như trà, nhẹ mà thấm tâm...

'

6. lamnhathien1997

#266 lamnhathien1997, Jun 22, 2017
    Last edited: Jul 15, 2017

Ngày đầu tiên đi học lại cảm giác quá khủng khiếp...
    Mấy cái kỉ niệm vui vẻ ngày xưa biến đâu xa xa mất rồi, chỉ còn lại lớp học chán ngắt buồn tẻ.

Ngày hôm nay gặp phải sao chổi hay quả tạ nên xui đây, hi vọng mai mốt tốt hơn.
    Mệt mỏi và nhớ lại tuần trước...

Rồi cái nỗi nhớ vô cớ nó lại bùng lên, đúng là bắt tay vào việc rồi mới thấy nó khó.

.

7. Lam An

Ụ_Ụ Vâng~ con biết mà~ Thất tình là một chyện, học hành là một chuyện mà dì~

8. lamnhathien1997

#268 lamnhathien1997, Jun 24, 2017
    Last edited: Jul 15, 2017

Happy birthday to me <3
    24.06.1997 ~ 24.06.2017

Tròn 20 tuổi rồi !
    Đọc rất nhiều lời chúc nhưng không biết nên rep thế nào, chỉ là cảm giác mọi người vẫn còn nhớ mình, rất là vui.

Đang đợi lời chúc của một người rất thân, có phải nếu ko hiện thân thì anh sẽ ko chúc em ko? :p

Dù sao thì, 20 tuổi rồi, tiếp tục phấn đấu nhé My, không bao giờ dừng lại, nỗ lực bước về phía trước, hoàn thành những mục tiêu chưa hoàn thành được, và có một mối tình nào đó đi :D

.

9. lamnhathien1997

Trưa nay mơ một giấc mơ kì lạ.
    Khi mình nghĩ quá nhiều về 1 vấn đề thì y rằng mình sẽ mơ về vấn đề đó, tiện thể trong mơ "xử" nó luôn :). Một cách giải quyết ngoài đời ko bao giờ thực hiện được. Bởi vậy mới nói bệnh của mình ngày càng nặng.

Mình đã đợi, và vẫn không có. Có lẽ do mình sai trước, hậu quả như thế nào mình chỉ có thể chấp nhận.
    Mọi chuyện cứ như rối tung lên, ngay khi mình nghĩ mình đã có thể bước tiếp.
    Cuộc sống trôi qua quá nhanh, đôi lúc muốn nó dừng lại lâu hơn một chút. Mình ước thế vì mình là đứa hay sống và nhìn về quá khứ. Đó là một cái tật xấu, sống mãi trong những khoảnh khắc quá đẹp chỉ khiến mình giậm chân tại chỗ.

Mình ước hơn một lần được quay về sáng ngày hôm ấy, cuộc gặp gỡ ấm áp lạ lùng. Y như 2 trái tim đồng điệu, không nói chuyện nhưng vẫn có thể hiểu tính cách nhau.

Dù sao thì, sớm hay muộn, mình cũng phải tìm kiếm lại cái thứ tự tin lúc trước. Hiện tại quá tự ti rồi.
    Như có ai đó đã nói: "Em hay tự ti quá"

.

10. lamnhathien1997

Dạo này mình đã đắc tội với ai à? Cuộc đời này đúng là cái chuyện quái gì cũng có thể xảy ra được. Lại còn đến tận 2,3 chuyện chỉ trong 1 ngày.
    Phải động viên bản thân bình tĩnh và xử lí vấn đề chứ thực muốn đạp cái laptop hay cầm cái ly ném lắm rồi...

Bình tĩnh nào, bình tĩnh nào...
    =.="

11. lamnhathien1997

Mình chỉ muốn, ước ao...và lại ngồi 1 chỗ để mộng mơ
    Thật ghét cái kiểu thích mà ko làm, muốn mà ko chịu động tay ấy.
    Có nên tát tai cho bản thân 1 cái để bản thân tỉnh ra ko?

Nên đến thời điểm nỗ lực làm 1 cái gì đó rồi, như lúc mình muốn đậu ĐH.
    Mình muốn đi tập gym, muốn học tiếng trung, tiếng anh, và ra trường với bằng giỏi.
    Mình muốn vượt qua toán tài chính, muốn được A,B tất cả các môn, sẽ ko còn xấu hổ và buồn vì bị C,D nữa.

Mình muốn quay lại, ừm...ko, muốn tiến tới với một chàng trai nào đó.
    Mình muốn cười...

Mình muốn tự tin nữa.

Chắc chắn mình sẽ "làm" thay vì "muốn".
    Tỉnh lại đi My :)

12. lamnhathien1997

Sáng ngủ dậy mơ mơ màng màng...
    Đầu tiên là sờ soạng lung tung để tìm cái đt, bật nguồn lên thì thấy có tin nhắn của bạn bè và anh trai đang đi công tác nhắn: "Song Song couple sẽ kết hôn vào tháng 10 kìa nhóc"

Với một niềm tin chân chính là tin vịt vì mới cách đây vài tuần chế Kyo còn lạnh lùng chỉ trích tơi tả cái đài MBC, cớ sao quay ngoắt lại thông báo kết hôn thế này. Tỉnh ngủ hẳn T.T

Vào Kites thì thấy đúng là thế thật.
    Cảm giác đọc xong tin tức là ngồi thẫn thờ và bắt đầu ngốc ngốc trì trệ. :(( Sau có dấu hiệu nước mắt chảy vòng quanh trong hốc mắt. Cái cảm giác vừa vui mừng vừa mất mát, trống rỗng như 2 cái đối cực nhau, kì lạ lắm :))

Đối với 1 shipper mà nói (chân chính thì mình chưa bao giờ là shipper 2 người này, cũng có yêu thích hét hò linh tinh) thì cái tin này đúng là tin động trời. Một bầu trời hoa hường hoa huệ rơi ngập mặt, 2 con người trai tài gái sắc cuối cùng cũng về với nhau :(( Nữ thì đẹp nhất nhì showbiz, diễn xuất thì khỏi bàn, nhân phẩm tốt, tính cách tốt, nói chung mọi thứ đều perfect >"<, Nam nhà mình thì tất nhiên tốt, thông minh, dịu dàng, tinh tế...Cả 2 người đều quá hợp cho đối phương.

Tất nhiên khóc ko phải vì 2 người cưới nhau như trong mơ, mình chỉ là một onlyfan, hơn nữa là một phăng gơ 5 năm âm thầm :(( Bởi mới nói cái một sáng đẹp trời, đọc tin người mình âm thầm mến mộ 5 năm đi lấy vợ nó mới đau lòng làm sao T__T. Cảm giác mất cả một thế giới nho nhỏ nào đó trong tim, rồi cả khoảng thời gian 5 năm đằng đẵng ủng hộ Ki kể cả trong quân ngũ.

Viết lại cái cảm xúc để 31/10 ngồi cười chúc phúc chứ k còn đau lòng thế này nữa :((
    Song Joong Ki, chúc oppa hạnh phúc bên ss Song. Chuẩn bị có mini Ki và mini Kyo rồi :x

Người con trai có khuôn mặt baby và tính cách nhút nhát, dễ thương, hóm hỉnh ngày nào giờ đã là một người đàn ông trưởng thành sắp có một gia đình nhỏ cho riêng mình rồi. :)

13. lamnhathien1997

Đang nghe bài này và cảm thán...

Đã về miền Tây 1 lần nhưng vẫn chưa được ăn bông điên điển. :D

14. lamnhathien1997

Phát hiện mình bệnh toàn thân, nói chung cái nào cũng cần phải đi trị bệnh. 1 tháng hè còn lại đi trị cho dứt bệnh, đồng thời cố gắng ăn uống nghỉ ngơi thể dục hợp lí nữa. Tuổi trẻ mà ko chữa sớm sau này lại hối hận. :(

Tối nay papa về, vừa đặt đồ xuống phát là đi nhậu ngay được. Mình vẫn lười chưa mở quà cáp gì ra xem cả. Đồ papa mua bao giờ mình cũng mặc 1 lần rồi đem cất xuống đáy tủ. Nói ko ngoa chứ ko có cái nào mình mặc đẹp =)))

Nghĩ đến cảnh vào năm lại phải chạy đôn chạy đáo lên trường qua khoa này nọ là rùng mình. Tự hỏi đến bao giờ con mới thoát khỏi cảnh này đây ông trời? Thôi thì cố thêm 4 tháng nữa.

ĐN đang mưa rả rích, không khí oi bức cũng tan dần. Có bão có khác, mát hẳn. :p
    Thôi đi ngủ thôi, đêm nay mưa ngủ chắc ngon :)

15. lamnhathien1997

Chưa kịp nói dứt lời thì nước mắt đã chảy, chảy ko ngừng, nước mũi nước mắt mặn chát chảy từ mũi xuống tận cổ áo, chùi mãi rồi mà vẫn ko nín được. Tự nhiên cả người cứ nấc lên từng đợt như thế, tự nhiên cảm giác buồn cười quá.

Tự nhiên cảm giác bản thân thật tình rẻ rúng quá, đâu có ai coi trọng mày nghĩ gì và cần gì đâu My?
    Đắng một nỗi mình phản kháng ko được, phản kháng rồi thì bị cho là ích kỷ, độc ác, nông cạn.

Rồi thôi mọi chuyện chấm dứt đêm nay. Nhớ nhé My, ngày mai và những ngày sau phải giả tạo lên, ngay cả lúc ngồi ở nhà cũng cần giả tạo nữa. Dù sao ai đến ai ở cũng đâu phải do mày quyết định.

Nhớ nhé My, lần sau có làm chuyện gì hay ai hỏi ý kiến thì đừng nói, nói rồi người ta cũng ko nghe theo mày đâu, căn bản mày chẳng là cái đinh gỉ gì hết, kể cả trong cái nhà mày đang ở.

Okay, từ giờ trở đi mn muốn quyết định làm gì đó thì làm, My trở về lại là một thây sống. Thế nhé :)

.

16. lamnhathien1997

Hôm qua, chính xác là rạng sáng hôm nay tự nhiên mơ thấy một người. Mình cứ tưởng nó trôi theo dĩ vãng rồi, vì cũng hơn 1 tháng rồi, thế mà vẫn mơ cho được. Lại còn mơ vô cùng chân thật nữa. Chắc có lẽ thấy mình vật vờ 2 ngày nay quá nên bước vào giấc mơ an ủi mình :))

Mọi thứ đúng như mình nói là dừng lại ngay tối hôm ấy, 2 tiếng sau đó mình cứ nhìn đúng 1 tiêu cự và chất vấn bản thân. Cuối cùng thì mình cũng bình tĩnh lại, giờ thì thờ ơ rồi, mình cứ sống trong phạm vi hoạt động của mình là được.

Bầu trời Đà Nẵng vẫn trong xanh, vì có bão nên nhiệt độ mấy hôm nay không nóng lắm. Mình thì cứ ngồi trong nhà chén hết phim sang truyện, tối tối lại lôi sách vở TA ra học. Thật tồi tệ khi lúc mình buồn rầu và bức bối thì lại phát hiện ra mình ko biết nên gọi cho ai hay kể với người nào. Mình cố tìm ra một người nhưng chẳng có gì hiện trong đầu cả.

Mình sống ngày càng tệ.
    Hiện tại 11h trưa rồi mà chưa ăn sáng, ngồi đợi ăn cơm luôn.
    :p

.

17. lamnhathien1997

作天有很多人到我家,说真心是我不太喜欢。他们在我家4天。​
    还有我妈, 我做什么错吗?她还要我干什么呢?​

今天好累了!​
    现在只要睡觉。​

晚安!​

。​

18. lamnhathien1997

Nếu chẳng thể đi chung một chuyến xe
    Thì xin hãy cho anh dừng lại
    ...
    Hãy quên nhau đi, mình đã cho nhau được gì

Chỉ là những phút đi bên cạnh nhau, như người ngủ mê
    Mình lại bắt đầu nữa rồi :)

.

19. lamnhathien1997

Mỗi ngày là một sự lặp lại, gặp một khuôn mặt trong cùng một ngôi nhà.
    Mình biết lời nói trước đó là không đáng tin rồi, nhưng cũng đâu còn cách nào khác. Có lẽ chúng ta cứ sống thế này, hết 4 năm học. Lại thêm một cuộc đời nữa dính vào, lại thêm một con người nữa để mình chịu trách nhiệm.

Nỗ lực lên thôi, tiếp tục hoàn thành những thứ bản thân đang gánh vác. Học hành, công việc, tiếng Anh, tiếng Trung. Rồi mọi thứ sẽ dần qua hết thôi mà. Thời gian sẽ dần đẩy trôi tất cả mọi thứ.

.

20. lamnhathien1997

Tại sao thế kỷ 21 rồi vẫn đầy rẫy những người đàn ông gia trưởng nhỉ?
    Họ góp phần tạo nên sự bức xúc và điên tiết trong mình. Lấy vợ hay lấy osin thế. Nhiều lúc cảm thấy muốn lật đổ cái thế giới này.

...

Share This Page