An Phương - [Lost in sadness]

Discussion in 'Nhật ký Online' started by Elvi, Nov 28, 2014.

1. Elvi

Staff Member Moderator

cảm thấy óc chó không giới hạn. rõ ràng mình nhớ ngày sinh nhật nó là ngày nào, nhưng cứ đến ngày lại quên. rất đúng chất của con cà lơ phất phơ sống méo có khái niệm ngày tháng T.T

tiếp tục của cái sự óc chó là lúc nghe nó nói xong thì cứ im mịa đi rồi tìm quà mà tặng, mai mới sinh nhật chứ có phải hôm nay đâu. lại còn thật thà trung thực nói là mình quên. quả là tay nhanh hơn não thì chả có gì tốt lành. =='

cảm thấy tội lỗi quá tội lỗi vì 2 năm nay năm nào nó cũng tặng quà đúng ngày cho mình, còn mình thì... T.T

Ngọc Mai :x likes this.
  2. Elvi

Staff Member Moderator

#302 Elvi, Apr 11, 2017
    Last edited: Apr 11, 2017
    mình chả hiểu làm sao lại có kiểu chơi thân với nhau mà chỉ vì mỗi chuyện đi uống trà sữa không rủ đi cùng mà giận không nói chuyện mấy ngày.

đéo hiểu.

đéo thể hiểu nổi.

suốt ngày giận dỗi đéo khác gì mấy đôi đang yêu nhau.

xong nghĩ lại mình thì hình như mình đéo bao giờ giận ai quá nổi một ngày cả.

nếu có bực thì cũng là vì cái kiểu nói chuyện của đối phương hamlone vkl, hoặc do bất đồng quan điểm, không muốn cãi nhau nói mấy câu chẳng ra sao nên dừng không nói chuyện nữa.

còn nếu mình khó chịu với ai đến mức không muốn nói chuyện với nó nữa thì đấy là chuyện của cả một quá trình chứ không phải do một lí do cụ thể nào cả. và đấy cũng là lúc cần phải đặt dấu chấm hết cho mối quan hệ đấy rồi. :))

chứ đm đéo hiểu cứ suốt ngày giận dỗi nhau thì chơi kiểu lone gì. thú vui mới ạ? tao mà là nó thì đm tao kệ mẹ mày luôn chứ đùa à.

à mà thôi, cũng chả biết như nào mới là tốt đâu, nhỉ? :))

3. Elvi

Staff Member Moderator

#303 Elvi, Apr 19, 2017
    Last edited: Apr 19, 2017
    dường như chứng OCD của mình đang nặng hơn.

ví dụ mình nhìn thấy một đứa nào đó mặc quần quá dài và gót chân dẫm lên ống quần của nó thì mình sẽ cực kì, vô cùng, vô cùng khó chịu. chỉ muốn chạy lại và kéo mẹ cái ống quần nó lên cho đỡ ngứa mắt. trong khi ngày xưa mình có thể sẽ quên rất nhanh sau đó. thậm chí bây giờ khi nghĩ đến điều đó mình vẫn còn khó chịu.

nếu nhìn chằm chằm vào những thứ mình không vừa mắt dù chỉ vài giây thôi, mình có cảm giác như mình sẽ nổ tung ở giây kế tiếp.

mình trở nên mất kiên nhẫn, dễ tức giận, không khống chế được cảm xúc của mình.

mình tự hỏi nếu mình rời khỏi đây và ngưng làm những thứ mình không thích này lại thì mọi chuyện có tốt hơn không?

mình không biết nữa. vì mình sẽ chẳng thể nào làm thế.

4. Elvi

Staff Member Moderator

#304 Elvi, Apr 21, 2017
    Last edited: Apr 21, 2017

ngày trước lúc biết là giày cũng có auth có fake thì mình đã đéo muốn đi fake rồi. thà chỉ có đúng một đôi auth (hoặc đéo có đôi nào thì cũng đéo sao) còn hơn đi chục đôi fake. lúc đấy chỉ thấy cảm giác đi fake thì nó đ có cảm giác thỏa mãn bản thân gì cả. trong suy nghĩ của mình thì nếu đã có thì phải là thứ tử tế, còn không thì thôi cần đ gì những cái nửa vời? giờ đọc được stt nói về đồ fake của Plaaastic thì cảm thấy được thông não.. :))

cứ cho là lúc trước thấy cái chuyện dùng fake là bình thường vkl vì mọi người đều thế, nhưng sao ngay cả khi người ta đã phân tích ra rồi vẫn có những đứa cứ phải vào cãi cố, cãi cùn, xong nói đểu lại như kiểu dùng đồ fake là một điều đáng tự hào vkl? sơn tùng đạo nhạc đạo phong cách thì chửi sơn tùng, sky bênh sơn tùng thì chửi sky. ơ thế cái đm biết là đồ fake mà vẫn dùng sao không tự chửi vào mặt mình luôn đi? không có tiền thì thôi, dùng những thứ vừa tiền với mình ấy, cứ thích phải giống như người ta mới được cơ? như kiểu Plaaastic nói thì là "nghèo, ngu, nhưng đú". =))))

5. Elvi

Staff Member Moderator

buồn như một chú chó và không biết tại sao mình buồn.

sau tất cả những bực bội, sân si, cay độc thì mình chỉ còn cảm thấy trống rỗng.

sao mình lại trở thành thế này?

6. Elvi

Staff Member Moderator

#306 Elvi, May 3, 2017
    Last edited: May 3, 2017
    tự dưng vớ phải cái truyện chả ra gì, chỉ đọc vài chương thôi nhưng cái không khí truyện của nó khiến mình phát bệnh. thế là cứ khó chịu từ lúc đó đến giờ.

cái cảm giác gần như là trống rỗng, như thể có một cái gì đấy đang ứ nghẹn trong lồng ngực mình và cảm giác như mình sắp nổ tung đến nơi.

nhưng mình cũng chẳng thể khóc được. nếu như muốn khóc thì mình chỉ có thể đi mượn cảm xúc, tức là mình phải nghĩ về hoặc phải đọc một truyện gì đó (dù nó chẳng buồn đến mức có thể khiến mình khóc ở trạng thái bình thường), chứ không thể khóc vì chính những thứ khiến mình cảm thấy tệ hại thế này được. vì nó cứ dở dở lưng chừng ở đó chứ chẳng thể chuyển hóa thành nước mắt rồi trào ra để cho mình nhẹ nợ. nhưng như thế thì chẳng đủ để có thể dứt những nỗi buồn và cái cảm giác trống rỗng này ra hoàn toàn được.

khó chịu. thực sự quá khó chịu. trong đầu mình cứ thấp thoáng những hình ảnh vỡ vụn của quá khứ nhưng không cách nào chạm vào nó. mình thậm chí đã ước mình có thể gặp lại bọn bạn cũ, dù chỉ là gặp lại và nói vài câu xã giao. biết đâu mình sẽ thấy khá hơn?

7. Elvi

Staff Member Moderator

thực sự là mình thích sự đơn giản của giao diện cũ hơn đấy huhu. hơi bị buồn vì bộ emotion giống Yahoo! đã biến mất. và cho hỏi luôn là cái option không biến kí tự thành icon nó ở chỗ nào rồi vậy???

MV của Miley nghe kiểu tràn ngập cảm giác hạnh phúc vui vẻ, đến mức mình phải cười theo mẻ luôn.

mình không nhớ đã thích Miley từ khi nào. từ khi nghe We can't stop? hay là lúc like page Miley (hình như là năm ngoái) rồi theo dõi các thứ? mình không nhớ nữa. nhưng có một điều chắc chắn là mình chưa bao giờ ghét Miley. có nhiều người bảo cô lố bịch các kiểu nhưng không hiểu sao mình không thấy thế và cũng chưa bao giờ ác cảm luôn. ăn mặc như nào là quyền của người ta, thân thể là của người ta. chỉ cần đừng sống như loz là được rồi. =))))

8. Elvi

Staff Member Moderator

sau một hồi dạo quanh cái giao diện mới thì tao càng cảm thấy mệt mỏi huhu.

thích cái sự đơn giản ngày xưa, cái kiểu bình lặng êm đềm đấy.

cái shoutbox có vẻ éo hợp với tao lắm. kiểu tao lên đây vì muốn được yên bình yên bình huhuuu. và cái sự xôm tụ này làm tao hơi bị khó chịu rồi đấyyyyy.

9. Philia

Chị cũng thích giao diện forum cũ hơn hic o_O

10. Elvi

Staff Member Moderator

Em đặc biệt ghét cái Shoutbox. Nó khiến em cảm thấy lạc lõng hơn. Muốn nhảy vào nói chuyện để quen thêm mọi người nhưng lại cũng chả muốn nói gì =)))

11. Elvi

Staff Member Moderator

chân không biết cọ vào đâu mà trớt da rát vãi.

lần đầu tiên mình cảm thấy việc không may bị trớt lại hay đến thế.

lúc tắm nước xối vào rất rát nhưng mình lại thấy không sao, vì cái đau ngoài da làm mình quên đi những điều tồi tệ khác.

chắc đây là lí do vì sao người ta self-harm, nhỉ?

à nói thế thôi chứ vết nhỏ nhỏ thì không sao chứ thêm mấy vết nữa mà để lại sẹo hay vết thâm thì éo vui đâu =))))

12. Elvi

Staff Member Moderator

không hiểu sao cái fb kia của mình lúc tìm kiếm bạn bè trên thanh công cụ nó không hiện như bình thường mà lại chỉ hiện mỗi tên. mình đã thấy nó rất là bất tiện cho đến hôm nay.

chuyện là lúc nãy đi mò fb của bạn crush cũ (ừ cũ, nhưng vẫn chưa quên hoàn toàn), ấn vào tên thì nó không chỉ hiện ra link vào fb của bạn ấy mà còn hiện ra cả một đống hoạt động từ trước đến giờ. trong đó có cả những post trên timeline bạn bè, trên group game (và tình cờ biết được hóa ra ngày xưa bạn ấy còn có thú vui tao nhã là đi quanh trường tia gái) =))) sau khi thấy bạn ấy chúc mừng sinh nhật cả một đống người mà đbg chúc mình (trong khi ngày xưa còn học cùng lớp và mình vẫn chưa tắt cái thông báo sinh nhật đi) thì mình đã nổi điên. mình đã tự nói là ngày xưa nó không biết đấy là fb mình vì mãi đến tận hôm cuối năm học mình inb nó vẫn không biết cơ mà. như dù thế thì mình vẫn cảm thấy điên người. mình biết là mình chả có lí do gì để mà nổi điên lên như thế nhưng mình vẫn nổi điên.

và thế là mình đã ngồi xóa hết ảnh của bạn ấy =)))) à có một cái hồi lớp 6 nhìn cute vkl ra =))) dù hết thích từ lâu nhưng mình vẫn chưa quên hoàn toàn, thế nên mình vẫn cứ để ảnh đấy không xóa vì sợ đến một lúc nào đấy mình sẽ lại tiếc. còn mấy cái ảnh chữ của bạn ấy (hôm đấy kiểm tra văn mà không mang vở học nhà cô nên mượn vở bạn ấy chụp để chép, thậm chí lúc đấy mình còn nghĩ là không viết lưu bút cũng chả sao vì mình đã có chữ của bạn ấy rồi còn gì lol) trong điện thoại cũ nữa và đang không biết có nên xóa không. nếu xóa hết như thế, liệu có một lúc nào đấy mình lại thấy hối hận không nhỉ?

13. Elvi

Staff Member Moderator

#313 Elvi, May 27, 2017
    Last edited: May 27, 2017
    từng là EXO-L nhưng rồi sau lại chán, rồi không hiểu sao còn quay sang bash cả fandom và rất thiếu thiện cảm với nhóm =)))

cơ mà nay ngồi xem lại EXO next door cute không chịu được, không ghét nổi nữa luôn =))

ngày xưa mình đã mất khá lâu để nhớ mặt hết các thành viên, và giờ thì lại quên cmnr :v

toàn bị nhầm lẫn giữa Kai với Lay =))))

14. Elvi

Staff Member Moderator

Tao cũng không biết sao trên đời lại có loại người (hoặc đéo phải con người?) như tao. Thế nên đừng hỏi nữa khổ tâm vl =))))

Bao giờ mới hết 2 năm để tao cút khỏi đây?

15. Elvi

Staff Member Moderator

#315 Elvi, May 30, 2017
    Last edited: May 31, 2017
    lúc nãy mình vừa đọc một bài về cái kết của Bleach và Naruto, ý kiến của fan các kiểu các kiểu. mình không đọc 2 bộ này nên không biết như nào, nhưng nghĩ đến Conan lại thấy hơi hãi.

từ lúc có con mẻ nào tự nhận Hattori Heiji là chồng tương lai của nó là mình đã thấy sai sai và tự hỏi từ bao giờ mà Conan có xu hướng chuyển sang thể loại tình cảm lãng mạn thế? thực sự thì với mấy truyện mà tình cảm không phải chủ đề chính thì mình chỉ muốn nó đơn giản thôi chứ đừng có yêu đương tay ba tay bốn. mà nghe đâu Conan sắp hết rồi, thế nên mong là con mẻ kia nó có một vai trò gì đấy, liên quan gì đấy đến tổ chức áo đen thôi chứ đừng gây ảnh hưởng éo gì đến chuyện tình cảm của Heiji và Kazuha.

còn về couple Shinichi x Ran ấy, thuyền đấy mà chìm thì đúng là đéo thể tin tưởng vào tình yêu nữa luôn. thanh mai trúc mã, bên nhau bao nhiêu năm, tình cảm cũng bày tỏ luôn rồi, chìm thuyền thì lí lẽ ở đâu?

16. Elvi

Staff Member Moderator

#316 Elvi, May 31, 2017
    Last edited: May 31, 2017
    ngày xưa mình vẫn hay copy mấy truyện ngắn mình thích lên zing me. nãy lượn qua đấy định copy lại mấy truyện ngắn để post qua bên này thì phát hiện blog đã mất hết. xong mò lên bút chì zing blog mới biết hóa ra zing blog đã đóng cửa từ hồi tháng tư, có thông báo trước để các blogger copy bài về nhưng mình thì chẳng biết. tiếc hùi hụi. có mấy truyện ngày xưa copy bên web hoahoctro với trà sữa, giờ bên đó cũng xóa hết rồi, không tìm lại được nữa. biết thế ngày xưa chăm chỉ post bài qua bên này có phải hay không hahaha...

mất đi blog, zing me lại mất thêm một phần. thế này thì nát luôn rồi còn gì? cảm thấy không có nơi nào để về. một góc nhỏ bình yên cuối cùng cũng chẳng còn và có lẽ là sắp mất hoàn toàn. buồn muốn khóc :")

17. Elvi

Staff Member Moderator

Rất nhiều thứ đồ của mình sắp hết hạn sử dụng.

Cảm thấy mình cũng sắp hết hạn đến nơi.

18. Elvi

Staff Member Moderator

đùa chứ mình đến là phục những đứa ghét cay ghét đắng nhau, ghét đến nỗi dùng đủ thứ từ bẩn thỉu sỉ nhục nhau mà vẫn có thể like post trên fb nhau như thường.

hỏi chấm hỏi chấm hỏi chấm?!

người ta ghét tránh còn không kịp đằng này cứ sáp sáp lại làm cđg không biết.

đời nhiều kiểu người kì lạ vc.

19. Ngọc Mai :x

Fiction.vn's Friends

#319 Ngọc Mai :x, Jun 7, 2017
    Last edited: Jun 7, 2017
    Bão like cho cô gái. :">
    Vì chúng ta là người cũ nên số like ít ỏi đến đáng thương. Nhìn kiểu gì cũng giống như bị ghẻ lạnh ý =))
    Không biết có nhớ chị không nè?
    Chị thấy giao diện 4rum mới đẹp đấy chứ.
    Nhưng đúng là shoutbox thì giống phân biệt thật.
    Cơ mà trước đây chị có tham gia một 4rum. 4rum đó cũng có chatbox.
    Chị suất ngày spam vào chatbox thôi í. Kiểu cho đỡ buồn và có việc làm, thu hút sự chú ý =)) Mình thích thì mình spam thôi.
    Dù sao thì cũng chưa có nội quy cho cái chatbox đó mà.
    Đó là nơi thoải mái và tự do nhất trong 4rum này đấy. Lại chẳng có mod với smod quản lý nữa cơ =)).
    Vì em là mod, hàng ngày online em có thể hú vào shoutbox một cái "Tôi online rồi nhé. Đi làm việc đây" rồi off cũng đc.
    Như thế lại chẳng có ai biết em có trốn việc hay không ấy =))
    Nói đùa thôi. T.T

Luôn vui nhé cô gái.
    Sau này chị sẽ bão like cho em nhiều hơn.
    Đang dùng ké wifi, load trang rất bất tiện. ~.~

Elvi likes this.
  20. Elvi

Staff Member Moderator

Chào Boss cũ :3 Tất nhiên là em vẫn nhớ rồi ạ hí hí. <3

Chỗ like thực ra em không để ý lắm, như giao diện cũ không có chức năng này em cũng quen rồi ạ :3
    Bây giờ em cũng quen với giao diện mới rồi ấy ạ =)) Em là kiểu mà nếu mới thay đổi thì sẽ thấy không thích, hoài niệm cái cũ, xong đến lúc thích nghi được rồi thì lại... quên béng cái cũ luôn hic...

Share This Page